What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Sổ mình gửi trước khoảng 2 tháng vì trước đấy cho ông cụ nhà mình mượn tiền. Mình thấy hồ sơ mình cũng ổn (so với một vài bạn ở đây đã từng xin visa thành công :D) mà bị từ chối vì sợ trốn ở lại thì khó hiểu quá.

Giờ mình định vác hồ sơ sang ĐSQ Ý hoặc Hà Lan. Không biết bên nào dễ đậu hơn chứ nếu bị từ chối tiếp lần nữa thì oải quá :(

@artnouvo: Mình thấy mọi người thường gửi tiết kiệm trước khi nộp hồ sơ khoảng 3 tháng. Với cả bạn xin visa theo diện group (đi cùng bạn bè), có lẽ hồ sơ của 2 bạn sẽ liên quan đến khả năng được cấp visa của nhau. Theo thông tin bác Kevinthai bên Diễn đàn ô tô SG cung cấp, thì nếu hồ sơ group tự làm, mà 1 người có hồ sơ yếu, thì có thể cả group bị fail. Nếu nhờ bên công ty du lịch làm dịch vụ visa, thì hồ sơ của ai yếu chỉ riêng người đó bị fail thôi. Nhóm của bác 908s ở trên, họ cũng xin visa qua công ty du lịch đấy:)
@khanhduy87: Mỗi trường hợp mỗi khác em ah. Bạn chị sổ TK chỉ $2,000, với $2,000 trong tài khoản, xin visa du lịch Mỹ theo diện độc lập (đi 1 mình, ko thư mời), độc thân & ko sở hữu các tài sản có giá trị. Ai cũng nói chắc chắn trượt rùi khỏi xin chi tốn tiền phí:)) Mà rốt cuộc vẫn nhận được visa đấy. Chắc sang tuần em có tin vui thôi;)

Last edited:
về lý do sổ tiết kiệm thì kinh nghiệm nhà tớ là 2 v/c mở cách 1 tháng, 2 ông bà ngoại mở cách 1 tuần, mỗi sổ trị giá 120tr, tất cả đều đạt. Hồ sơ bạn đẹp thế mà fail thì đúng là potay ko hiểu thật.

@Coc_Noir: Trường hợp 2 vợ chồng đã từng đi các nước phát triển và trường hợp người già khác trường hợp 2 người trẻ, độc thân, chưa đi các nước phát triển chứ ạ..hihi...

ừ, có lẽ vậy thật, hihi. Các cụ đều có sổ hưu, dù lương có vài triệu. Hai vợ chồng cũng đã đi Uc, UK ..., nhưng lần này tha cả 2 thằng con nữa, cứ sợ họ ko cấp visa cho con, bắt để ở nhà làm tin :)

@Coc_Noir: Gia đình bạn em hồi sang cưới chị nó bên Pháp còn tha lôi cả cô dì chú bác, anh chị em họ...Anh nhận hồ sơ ở ĐSQ Pháp đùa là "Sao đi cả đại gia đình thế này? Sang định cư luôn ah?" ..hihi...

Hi các bạn,

Cho mình hỏi là Tây Ban nha có cấp visa du lịch tự túc hay không vậy? Giữa Ý với Tây Ban Nha, phía nào dễ xin hơn. Vì mình ở HCM, nếu ra ngoài Hà Nội sợ không thể quá. :( .....

Sáng nay mình vừa lấy được visa rồi. Mình nộp ở ĐSQ Pháp từ hôm 4/5. Chờ mãi chẳng thấy họ gọi điện gì cả, sáng nay minh đánh liều gọi điện thì họ bảo là có rồi. Phi vội ra lấy thì thấy họ cấp từ hôm 8/5. Nhà mình xin cho cả gia đình gồm 2 vợ chồng và nhóc nhà mình nữa. Về kinh nghiệm thì mình thấy nhiều bạn đã từng xin visa ở đây chia sẻ nhiều rôi mình chỉ xin chốt lại mấy ý sau
- Cần phải thật trung thực
- Hồ sơ phải làm sao thể hiện được mình đã chuẩn bị rất kỹ càng, cẩn thận, tôn trọng họ
- Khi nộp hồ sơ thì cứ nộp bên quấy người Pháp cho nhanh đỡ phải xếp hàng. Hôm mình nộp thấy bên cửa người Việt thì rất đông nên đồng chí đó hạch họe với bà con mình nhiều lắm.
- Có những gì có thể chứng minh được rằng mình ở Việt nam cuộc sống còn sướng hơn nhiều cuộc sống trốn chạy ở Pháp thì cứ bày ra hết cho họ thấy. Vì dụ về tài chính, công việc.....

Em xin hết ạ.

Sao ĐSQ Pháp làm ăn kiểu gì thế nhỉ? Em nộp hồ sơ từ hôm 25/04 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả chính thức! Sáng nay em gọi điện lên hỏi lần thứ 2 ( lần thứ nhất là hôm thứ năm 10/05, ĐSQ gọi cho em nhưng lại là báo nhầm, mừng hụt) thì người ta bảo là có kết quả rồi, được đồng ý rồi, nhưng 1-2 hôm nữa mới có visa. Lần này không dám mừng vội, phải chờ cầm được visa trên tay đã!

Sao ĐSQ Pháp làm ăn kiểu gì thế nhỉ? Em nộp hồ sơ từ hôm 25/04 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả chính thức! Sáng nay em gọi điện lên hỏi lần thứ 2 ( lần thứ nhất là hôm thứ năm 10/05, ĐSQ gọi cho em nhưng lại là báo nhầm, mừng hụt) thì người ta bảo là có kết quả rồi, được đồng ý rồi, nhưng 1-2 hôm nữa mới có visa. Lần này không dám mừng vội, phải chờ cầm được visa trên tay đã!
Vậy là được rùi bạn à, chắc visa đang được gửi qua Việt Nam.
Chúc mừng bạn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back