What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Hồ sơ của bạn mình có bảo hiểm bạn ạ. Họ dặn theo thói quen thôi. Nhưng khi bảo là "em có bảo hiểm rồi" thì anh ý bảo "vậy thì cứ đến thôi". Bảo hiểm Liberty 31 ngày có 630k nên mình bảo mua luôn cũng được, không được thì thôi. Chẹp. Kể cũng hơi hoang, ko thèm tìm hiểu xem nếu ko đc visa thì có được trả lại tiền không nữa.

Mình cũng dịch được mấy bản đó nhưng không có dấu đỏ nên đành gửi dịch. Tốn kém ghê cơ. Mà mình còn viết cho họ nhiều "key words" Việt - Anh để thuận lợi cho họ cơ.
Sq Pháp, số điện thoại hỏi kq visa chính là số đặt hẹn đấy

Trường hợp của mình là tự ra Quận đóng dấu đỏ bạn ạ. Hết 10.000vnd/bản chứ không như phòng công chứng tính theo trang. Nên vừa rồi tính ra bọn mình cũng tiết kiệm được khá nhiều tiền công chứng dịch, mất tí công thôi, nhưng đỡ được khoản băn khoăn về chất lượng dịch, và nhất là có kinh nghiệm dịch hồ sơ.

Sao mọi người ai cũng được nhân viên sứ quán bỏ lại cho 1 câu đầy ẩn ý kiểu positive thế nhỉ? Lúc em nộp đơn xong thì cô nv ấy bảo em là "nộp hồ sơ xong rồi h đến đóng tiền nha em". Đóng tiền xong rồi thì tiếp đầy ẩn ý "tiền này đóng rồi là ko có hoàn lại đâu nha"?!? Rồi cũng ko có màn em phải gọi điện lên sq hỏi thăm tình hình visa j cả mà em đc ghi vào tờ quittance rõ ràng là ngày mấy lên nhận kq luôn, ai nộp cũng đc ghi như vậy hết. Đúng ngày thì xuất hiện, có hay ko có visa thôi chứ đơn nào thì nó cũng xét qua hết rồi.

Cơ mà visa của em đc cấp siêu sớm luôn á, trong ngày hôm sau thôi đã thấy trên mạng kêu đi lấy, lúc lấy giở ra xem thì ghi cấp ngày 7-6 trong khi em mới nộp hôm 6-6. @@ kiểu này chắc ai xét hồ sơ của em, ổng/bả vừa mở hs ra là la lên 'tui thích em, cho em đi luôn' nên mới lẹ vậy. Haha, nói chơi vậy thôi, chứ họ cũng phải nhìn vào xem mình có những j rồi mới quyết chứ đâu cảm tính như thế.

Mình vừa đi nộp hồ sơ đi Đức diện thăm thân. Theo hướng dẫn và theo tư vấn thì chuẩn bị một cặp dầy, nhưng khi kiểm tra thì bỏ lại gần hết vì ko cần. Quan trọng chỉ cần cái HDLĐ và giấy nghỉ phép cơ quan. Nộp tiền xong thì hẹn tuần sau đến lấy kết quả. Không biết thế nào nhưng cô tiếp nhận hồ sơ người Việt mặt mũi hơi khó chịu.

GT nhà mình vừa đi nhận visa. Hihi xin 26 ngày họ cho 30 ngày luôn :). Visa cũng được cấp sau 1 ngày từ khi nộp hồ sơ. Gọi điện là bởi vì không muốn đợi đến tuần sau thôi, vì sốt ruột và nóng lòng muốn biết có được hay không thôi. Còn thì cũng như bạn thôi mà helloannie.

Hôm nay mình gọi điện lên đại sứ quán pháp mấy lần mà không được, cứ đến lúc có người nhấc máy là lại bị lỗi kết nối, không liên lạc được :( đến lúc mình chuyển sang gọi số 39445766, lâu ơi là lâu thì được một chị nhân viên đại sứ quán nói rất nhanh là mình đang gọi vào số trả lời tự động, gọi lại sau. Ôi chẳng hiểu thế nào :(

Ôi mình gọi lại vào số trên website, người ta bảo gọi sang số đuôi 66, lại gọi 1 lần nữa, hóa ra là có visa rồi, phù, nhẹ cả người. Sáng mai mình bận nên chắc phải đến sáng ngày kia mới đi lấy được. Phải nhìn thấy visa thì mới thật sự yên tâm :) cám ơn sự giúp đỡ của các bạn nhé.

Mình vừa đi nộp hồ sơ đi Đức diện thăm thân. Theo hướng dẫn và theo tư vấn thì chuẩn bị một cặp dầy, nhưng khi kiểm tra thì bỏ lại gần hết vì ko cần. Quan trọng chỉ cần cái HDLĐ và giấy nghỉ phép cơ quan. Nộp tiền xong thì hẹn tuần sau đến lấy kết quả. Không biết thế nào nhưng cô tiếp nhận hồ sơ người Việt mặt mũi hơi khó chịu.

Làm theo hướng dẫn sứ quán rồi thừa còn hơn thiếu bạn. Xem ra, bạn giống như trường hợp người thân của mình tầm giờ này năm trước. Cũng như bạn, sứ quán chỉ giữ lại HDLD, giấy nghỉ phép cơ quan cùng với nhật ký tài khoản bank 3 tháng thôi .Bà nhận hồ sơ còn bảo: thế này thì khó lắm. Thế mà 5 ngày sau lên lấy visa bình thường.

Nói chung là rất dị ứng với đại đa số người Việt làm trong trong các sứ quán (bộ phận tiếp người Việt), không có quyền cứ hay khoáy đồng bào nhân dân :Dam

Làm theo hướng dẫn sứ quán rồi thừa còn hơn thiếu bạn. Xem ra, bạn giống như trường hợp người thân của mình tầm giờ này năm trước. Cũng như bạn, sứ quán chỉ giữ lại HDLD, giấy nghỉ phép cơ quan cùng với nhật ký tài khoản bank 3 tháng thôi .Bà nhận hồ sơ còn bảo: thế này thì khó lắm. Thế mà 5 ngày sau lên lấy visa bình thường.

Nói chung là rất dị ứng với đại đa số người Việt làm trong trong các sứ quán (bộ phận tiếp người Việt), không có quyền cứ hay khoáy đồng bào nhân dân :Dam

Quá khó chịu với đội ngũ người Việt ở bộ phận tiếp nhận hồ sơ xin Visa ở SQ Đức. Từ gác cổng, phát số cho đến cô nhân viên ( QUẦY SỐ 2) mặt mũi thái độ khó chịu, nói năng vô lễ, làm mình thấy dị ứng vô cùng

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back