What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Kelly: 100% ko sao đâu em ạ. 99% ở Pháp họ ko hỏi gì đâu, nếu hỏi thì bảo tao sang Đức sau. Mình đi thế này thường xuyên rồi, ko ai hỏi đâu.

Nhưng bây giờ mình ko muốn đi Đức nữa, mình chỉ muốn đi Pháp Ý và Tây Ban Nha. Nhưng do Visa Schengen là xin ở Sứ Quán Đức vậy mình muốn hỏi là mình ko đi Đức có được ko? Mình dự kiến sẽ nhập cảnh tại PHáp. Liệu họ có gây khó dễ gì không? Vì mình xin Visa đi Đức với lí do đi công tác chứ ko phải du lịch. Nếu không được thì mình đành vẫn bay tới Đức, vì vé máy bay của mình buộc phải là khứ hồi nên sẽ phải tốn thêm chi phí từ Đức đi các nc khác và về Đức trước khi về VN. Nhờ các bạn tư vấn giúp. Mình cám ơn rất nhiều.
Không vấn đề gì , bạn có visa Schenken rồi thì đến đâu cũng được. Câu hỏi của bạn đã có nhiều người hỏi, mới đây bạn tôi cũng đã vào Séc chứ không vào Đức và không gặp rắc rối gì.
Đức không có visa du lịch bạn nhé nên visa công tác của bạn là đúng rồi.

Last edited:
Cám ơn Nevada nhièu. Thế thì mình sẽ cân nhắc việc bay tới Pháp luôn, do chồng mình thay đổi kế hoạch nên mìnhc ũng bị thay đổi ké hoạch theo, đáng lẽ 2/2 là bay rồi, đi tới 17/2 về được 17 ngày. nhưng bây giờ có lẽ sẽ chỉ đi được từ 12/2 tới 24/2 nên bớt đi Đức thì sẽ tiết kiệm được chi phí và thời gian. Cho mình hỏi thêm là nếu họ hỏi mình chỉ cần bảo tao sang Đức sau là được à, liệu họ có yêu cầu mình show vé từ Pháp đi Đức ko? Ngoài ra, mình xin visa theo diện công tác trong thư mời của đối tác có luôn đoạn là sẽ bao toàn bộ chi phí ăn ở ở Đức. Nếu mình nhập cảnh Pháp mình chắc phải book KS vì liệu họ có hỏi là mình ở đâu không? Mình thì sẽ ở nhà 1 ng bạn ở Pháp chứ ko ở KS. Nhờ mọi ng tư vấn giúp. Cám ơn nhiều

Không vấn đề gì , bạn có visa Schenken rồi thì đến đâu cũng được.
Đức không có visa du lịch bạn nhé nên visa công tác của bạn là đúng rồi.

Cho mình hỏi thêm là khi nhập cảnh họ hỏi đến đây làm gì thì mình sẽ vẫn nói là mình đi công tác ở Đức hay là mình có thể nói là đi du lịch?

Bạn đừng lo lắng quá như thế, cứ bình tĩnh và tự tin là được. Như mình họ có hỏi thì chỉ hỏi thôi chứ ko bắt show gì cả.

Kelly: nếu họ hỏi (1%) thì bảo là sang Đức công tác chứ. Họ ko hỏi vé đâu, nếu hỏi thì bảo tao sẽ mua vé tàu sang sau.

Hôm qua LP đã nộp xin visa ở lsq Pháp. Giờ đang hồi hộp chờ kết quả.

LP lấy số trên reciept để check trên website mà nó toàn báo là số đó ko có. :(

*** Cập nhật thông tin visa Đức của mình nhé!
(Cập nhật luôn cho bạn pinkcrazy212 tại đây luôn nhé!!)

Hôm nay là đúng hẹn mình lên Lãnh sự Quán Đức nhận kết quả.
Họ nói thế này:
- Em đã được chấp nhận cấp visa. Tuy nhiên.... do thông tin của em chưa được cập nhật trên hệ thống.
Chúng tôi cũng không biết tại sao (?!?!) Em cứ về đi, khi nào có tôi sẽ gọi điện lên lấy.
Thêm nữa, sau chuyến đi, em phải trình diện nhé. Giấy trình diện tôi sẽ kẹp trong hộ chiếu cho em.

Không nói được lời nào. Mình đành ngậm ngùi đi về và đợi tiếp!!!!:(

Hôm nay mình đã nhận được visa rồi. Vui ghê!!!
Mình xin 15 ngày, họ cấp 18 ngày.
Thời hạn visa chính xác như thời hạn hiệu lực của hợp đồng bảo hiểm mình mua.
Mình xin single entry, họ cấp multi luôn. (nhưng với cái duration 18 nhày thì chẳng thể multi ra vào nhiều được hic hic)
Họ dán luôn tờ giấy yêu cầu trình diện vào pass của mình luôn. :)

Xin chân thành cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn cho mình trong thời gian qua.

Các bác cho e hỏi tí ,

E vừa nộp hồ sơ lên ĐSQ Pháp ngày 28/01/2013 và họi nói sau 10 ngày gọi lên hỏi kết quả vậy tính đến ngày nào là sau 10 ngày ?

Cám ơn các bác

The decision concerning your application has been reached. If it has not yet been communicated to you,
you may as of now visit the Visa Section of theFrench CONSULATE-GENERAL in HO CHI MINH CITY(*)

(*) When you submitted your visa application, if you said you intended to collect your visa from another diplomatic or consular representation, you should also contact that representation before going there.

E vào xem thông tin kết quả visa thì trang web báo thế này, ngày nhận kết quả của e là 05/02/2013, nhưng e ở xa với LSQ Pháp, e ở Đà Nẵng, e có thể vào lấy sớm vào ngày 01/02/2013 được kô ạ? E điện thoại số 0835206800 để hỏi mà ngta kô có cho e nói :((

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back