What's new

[Chia sẻ] Thực Tế Lần 1 : ĐẠP XE VÒNG QUANH TÂY BẮC

Em thì cũng chẳng quan trọng cái vấn đề đúng hay sai, hé, có thể bác đúng, có thể cậu bé kia nói không đúng, cơ mà tuổi trẻ có quyền sai 1 chút chứ, bác cứ è cái ấy ra khiêu chiến em nó suốt,em thấy ko nên thì nói thế thôi, em cũng từng đạp từ nha trang lên đà lạt nên cũng hiểu dốc là thế nào chứ, nhưng không quan trọng,xem để có kinh nghiệm trong những chuyến Tây Bắc như vậy. có thể em học hành cơ bản không bằng bác nên não em nó bé không bằng bác, hé.
à vì em thấy giải thích không quan trọng nên em ko vác xe ra mà đạp thế, rảnh khi nào bác qua Hà Nội có dịp ngồi uống cốc bia
tiện đây em cũng muốn hỏi thêm các bác là em đang muốn mua con MTB cơ mà chẳng có kinh nghiệm quái gì về thể loại này, nhà lại ngoại thành không giao lưu với ai chơi loại này, em có 6 củ thôi ạ.

kèo này hay đấy,cơ mà giới hạn thời gian chứ bắt không nghỉ thì hơi quá các bác ạ. :D
cỡ 30-35ph hợp lý không nhỉ? :D
cơ hội kiếm tiền,chứng tỏ mình đây rồi cậu sv ơi.:D

Đang băn khoan đi Hà Giang bằng xe đạp đọc bài viết của bác thấy ổn lắm rồi, quyết là quất thôi cám ơn bác nhé :)

Các bác ko tin hả ?.Treo giải cho mình 5tr mình chứng minh cho .Đang có ý định chinh phục như thế .Được giải lại càng có động lực ^^ .Pác chủ topic chinh phục 1 lần rồi nên chắc cũng ko còn hứng chinh phục lại nữa e chưa chinh phục nên mới hào hứng thui ^^

Xin cảm ơn các bác đã quan tâm, và xin lỗi vì em không đăng nhập thường xuyên nên không biết trên đây nó lại đang HOT tới vậy, em rất vui nếu có dịp được cùng các bác giao lưu, học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm về đạp xe cũng như các kĩ năng đi đường cùng những người có cùng đam mê đạp xe và có máu "xê dịch". còn vụ đặt cược để chứng minh ... em xin phép vì em là một thằng sinh viên bình thường thôi nên không cần thiết phải như vậy đâu. Rất hi vọng có dịp được đạp cùng các bác mấy cung quanh quanh Hà Nội cho vui. em cảm ơn !

Anh đạp xe mà thằng nào nghi ngờ anh làm lại cho nó thấy ngay, vì anh rất ghét những thằng đạo xe bằng mồm, thể hiện bằng bàn phím.
Có thể chú không cần làm lại việc mà mọi người khó làm được, giống anh cũng vừa bơi qua sông Hồng mất có 3', nhưng anh là một thằng người bình thường nên chả cần làm lại làm gì.

Còn chú ở Hà Nội thì quá tiện, bất cứ lúc nào chú rỗi, lấy xe đạp giao lưu đền Gióng là tất cả rõ ngay.

Hay chú lại bận rộn viết hồi ký quá không có thời gian?

Nhỡ chú rỗi bất cứ lúc nào alô anh, anh xem chú đạp 2,5km đền Gióng là anh hiểu liền.

091 232 2858
090 232 2858
098 232 2858

bạn Khiêm nên chọn một cơ hội để chứng minh bản thân bạn đã làm được như vậy. mình tin bạn đã làm được vì mình cũng từng đi xe mà dân xe đạp gọi là " cùi bắp " để chinh phục đèo Ngoạn Mục,Pha Đin,Hải Vân,Ô Quỳ Hồ,Bảo Lộc... đường lên Tam Đảo và Ba Vì mình cũng đã từng chinh phục,nó cũng không quá khó nếu bạn biết cân đối sức khoẻ và thời gian của bạn. họ đạp với 1 đỏ và 60 hay 70 phút để hoàn thành. thì bạn nghỉ nhiều hơn đạp lâu hơn,cuối cùng bạn cũng sẽ tới nơi thôi.

haha, lâu ko vào lại thấy thread này lên top, các cao thủ tiền bối thấy hậu sinh trâu bò nên muốn so chân đây mà :D
p/s: bác Casper bên emong phải ko ạ

Mình thấy các bạn chém kinh quá, việc bạn Khiêmtb đi như vậy chẳng có gì là khó tin cả, và hoàn toàn có thể làm được, có thể mấy bác chưa đi đoạn đường Hà Nội-Thái Nguyên thì các bác chưa biết đấy thôi, chứ cái cổng chào đấy là ranh giới giữa HN và TN đi 2 tiếng từ HN lên đến đó là hợp lí rồi còn thắc mắc cái gì nữa? còn việc đạp xe 200km từ 6h sáng ngày hôm trước đến 3h chiều ngày hôm sau cũng đâu có khó hiểu, các bạn tính thời gian còn trừ đi thời gian nghỉ và chụp ảnh của bạn đấy nữa thì hơi nhầm, cái thời gian đấy cũng đáng kể gì trong cả 1 ngày chứ, thấy chỗ nào đẹp lôi máy ra tạch phát là xong, mình chưa đi tây bắc nhiều nên cũng không rõ đèo dốc thế nào, nhưng mình đã từng đi từ Phong Nha (Quảng Bình) lên Ngã 3 Đồng Lộc (1 ngày) đi cái đường mòn HCM qua cái đèo Đá Đẽo thì cũng biết đèo là gì rồi mở ngoặc là xe cũng không có số, hj, xắp tới mình và đứa bạn định làm chuyến xuyên Miền Bắc, nếu ace có kinh nghiệm phượt bằng xe đạp thì tư vấn cho mình với ạ, xin cảm ơn nhiều và chúc các bạn có nhiều chuyến đi bổ ích!!

bái phục bạn.
Vừa rồi mình vừa làm 200km Vũng Tàu - Phan Thiết đường êm cảnh đẹp mà còn lòi tòi phòi rồi. Phục bạn quá. Tháng 6 mình ra Hà Nội nếu kiếm được xe đạp thì anh em mình làm chuyến giao lưu nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back