What's new

[Chia sẻ] Thực Tế Lần 1 : ĐẠP XE VÒNG QUANH TÂY BẮC

công nhận bác chủ topic máu thật, xe không có cụm đề mà leo hết dốc này đến dốc khác toàn hàng khủng. Em chỉ mới đạp xe ở đồng bằng, tập luyện trung bình mỗi ngày 20km, leo dốc cầu bằng xe mtb (leo cầu nhỏ thôi chứ chưa leo cầu Mỹ Thuận) còn muốn xịt khói

Thề vầy đi tui tin "Thằng nào nói xạo cả nhà nó ăn ...k .ứt gà." =)) haha.

Vậy nha. Hehe.

Bác foolishbeat , em thấy bác tính trẻ con vãi cả ra.
Em thấy điều bác cố lí giải cũng chẳng quan trọng, cái quan trọng là em thấy quý cái tinh thần của bác chủ thớt.
Hành trình rất đáng khâm phục

EM chả muốn tạo sóng gió, nhưng nếu vì danh dự, có nên tổ chức 1 chuyến chứng minh không nhỉ? Cây ngay không sợ chết đứng, tuổi trẻ dám đạp vòng cung Tây Bắc, dám đạp xuyên Đông Dương mà không dám chứng minh cho một số kẻ không đạp xe bao giờ biết à?

Em chả bao giờ đạp xe 1 ngày quá 120km! Nhưng chả tin lời bạn này. Sự thật là thế nào thì lại ở phía sau cánh gà hết.

Cá nhân em nghĩ:

1/ Bác chủ topic này quá khoẻ - thanh niên nên sức vô đối chăng: leo dốc 10% của mấy cái đèo gì ấy - mà bằng xe ko số líp bé tẹo - hãi hãi là - em đi xe líp to vật 36 răng mà còn bở hơi tai. Leo Tam Đảo 12km dốc mãi mà vẫn 76 phút chưa giảm xuống được phút nào (em tập xe đạp được 3 năm rồi nhé)

2/ Có thể chém gió chút: dốc cao quá, chụp ảnh cái làm hàng rồi đi nhờ xe qua bên kia dốc rồi lại đạp tiếp
(Em nói thế là vì lần trước cũng có chú sinh viên bảo là đi xuyên Việt mất có 7 hay 8 ngày gì đấy (tức là trung bình 1 ngày cũng phải trên 240km - đạp full nhé - khoẻ vãi) - về đạp giao lưu với đội xe TDF lên Ba Vì: lúc leo dốc, đội TDF lên đến nơi rồi đổ dốc xuống thì thấy chú sinh viên kia vẫn đang vật vã ở km 3 hay 4 gì ấy - ghi chú là: lúc ấy đội TDF chưa đạp khiếp như bây giờ - em đồ là leo Ba Vì cũng trên 70 phút)

3/ Thôi bác cứ đi tiếp đi - thanh niên là phải xông pha - phương tiên nào cũng được - quan trọng là trải nghiệm và chụp ảnh về post lên cho em hóng với :)

Bác "chụp ảnh chộm" mời chú sinh viên này đi giao lưu đền Gióng cái, nếu mà leo phát lên đến đền Gióng mà ko phải dắt phát nào thì có khi chuẩn đấy ạ - em đã được chứng kiến 1 chú dân leo đền Gióng bằng mini Tàu mới hãi - tất nhiên là vật vã mới lên đến nơi - hết gần tiếng đồng hồ :D

P/s: đền Gióng dài 2,5km thôi nhé, ~ 1/12 cái đèo gì được vinh danh là 1 trong tứ đại đỉnh đèo

EM chả muốn tạo sóng gió, nhưng nếu vì danh dự, có nên tổ chức 1 chuyến chứng minh không nhỉ? Cây ngay không sợ chết đứng, tuổi trẻ dám đạp vòng cung Tây Bắc, dám đạp xuyên Đông Dương mà không dám chứng minh cho một số kẻ không đạp xe bao giờ biết à?

Em chả bao giờ đạp xe 1 ngày quá 120km! Nhưng chả tin lời bạn này. Sự thật là thế nào thì lại ở phía sau cánh gà hết.

Em ủng hộ ý kiến này cá nhân em xin thách cược 5.000.000 đồng (năm triệu đồng chẵn) cho vụ này xin các anh em ủng hộ để bác chủ topic có thêm động lực nhé

Bác foolishbeat , em thấy bác tính trẻ con vãi cả ra.
Em thấy điều bác cố lí giải cũng chẳng quan trọng, cái quan trọng là em thấy quý cái tinh thần của bác chủ thớt.
Hành trình rất đáng khâm phục
Chém nó phải có nghệ thuật bác ơi không anh em kêu là "chém thô" , đi chơi sướng cho mình thì có cần quái gì là tinh thần.

Bác nào vào bênh, vào nói em trẻ trâu xin mời mang xe ra đạp!. Em đùa thì có đùa, nhưng bác nào vào bênh thì cũng phải sử dụng cái não chứ ;)

Đáng khi nhất là người nào lừa dối cả chính mình. :)

ko, mình độc hành :D
IMG_0064_zps98afbf5e.jpg.html

Last edited:
Em ủng hộ ý kiến này cá nhân em xin thách cược 5.000.000 đồng (năm triệu đồng chẵn) cho vụ này xin các anh em ủng hộ để bác chủ topic có thêm động lực nhé
Em cũng theo bác, góp 5.000.000VNĐ (Đủ năm triệu đồng) cho bác chủ topic chứng minh trinh tiết, à quên, trong sạch, à vẫn quên, đạp thật chứ không phải đạp bằng phím.

Mong chủ thớt nhận kèo này quá, để cho mấy độp thủ kia thôi ngay cái trò dùng bàn phím chém siu nhơn đê hê hê.

Giải chung cuộc là 10tr rồi, còn bác nào tài trợ thêm không, quá có ý nghĩa để chủ thớt có thêm tài chính cho chuyến đi vòng quanh thế giới sắp bắt đầu vào tháng 7 này.

Cho bọn độp thủ về bán xe hết cả đê!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back