What's new

[Chia sẻ] Thương mến Hà Giang

Chắc ai một lần đến Hà Giang trong lòng cũng mong muốn một lần quay lại mảnh đất này, cảnh Hà Giang đã đẹp rồi mà người Hà Giang còn đẹp hơn nữa...bị hút hồn bởi vẻ đẹp bình dị của những cô gái Hà Giang chúng tôi quay lại Hà Giang vào ngày đầu xuân...mong tìm lại đôi mắt nâu biết cười năm ấy:

Photo by TYYT:

picture.php

picture.php

Vương vấn Đồng Văn một chút:)
Hôm ấy Đồng Văn như bị thức giấc bởi sự ồn ào náo nhiệt, bởi sự chuẩn bị đón tiếp kỹ lưỡng cho một lãnh đạo về dự khai giảng trường nào đó của tỉnh. Cái lũ đi lang thang suýt phải vất vưởng ngoài đường vì ko có phòng ngủ. Chợ đã gác nghỉ im lìm

Nhưng một góc vẫn ồn ào bởi những lời chúc tụng và bát rượu ngô sóng sánh giao lưu của đoàn văn nghệ tỉnh đi biểu diễn muộn

Dù vậy phố cổ vẫn giữ được nét êm đềm thâm trầm vốn dĩ của nó. Cho dù những bóng người lạ lẫm có ầm ầm lao qua, phả ra cái hơi khói xe nồng nặc nhưng cũng chẳng ám được vào một nếp gỗ bởi... gió núi đã cuốn đi rồi...

Hey a, không muốn làm cái loãng chủ đề rất hay này nhưng cái miệng nó muốn nói, cái tay nó ngóa ngoáy muốn gõ.

Thứ nhất: Giật tít hay quá

Thứ 2: Gái xinh - gái miền xuôi lên chặt mía là được đới :gun

Thứ 3: Góp 1 cái ảnh để mà ủng hộ bão lụt nài

Đừng chê em chụp tục tĩu nhé, em giơ máy lên chụp cảnh là chính thôi, he he.
Thích cái ảnh này quá TYYT nhớ lần mình đi sơn la xe chạy mà thắp thoáng bên đường có 1 dòng suối hôi đó mải mê với những cảnh thiên nhiên và con người ...giật mình thì quá chỗ xuống hơn chục KM loay hoay quốc bộ mãi mới gặp đc người cho đi nhờ xe :D
Cảm ơn TYYT!

Tự dưng lại nhớ HG, nhớ những mảnh ghép màu sắc đầy cảm xúc. Nhớ cái quờ tay ngượng nghịu của 2 vợ chồng chị Mến ở bản Lô Lô dưới chân cột cờ Lũng Cú khi chụp ảnh

Nhớ mái nhà lọt giữa giữa chập chùng đá

Nhớ những dải ruộng xanh rì nơi lưng chừng trời

Mùa xuân ở nơi ấy hoa đào đẹp lắm

Còn các bạn gái và các bạn giai thì ngồi thành hàng này, từng tốp từng tốp để ngắm nghía và tán tỉnh nhau nhé;)

Hà Giang có những câu chuyện sau bờ rào đá, đôi khi dung dị đến bất ngờ nhưng đôi khi cũng buốt lòng, nó cứ âm ỉ âm ỉ không sôi trào mà gặm nhấm như một thứ chất độc ăn mòn đá, những câu chuyện buồn thật buồn

Những kẻ lang thang theo gió, mơ màng theo trăng đứng nghêu ngao nơi đỉnh đèo ngắm nghía vạt nắng đang thu tà trên lớp đá xếp quấn quanh ngôi nhà, tận hưởng vẻ đẹp yên bình chắc cũng thấy ấm lòng nẻo đường vạn lý

thèm khát T.T,bao h em đc đi,ai đi với em,em đi với ai lên hà giang đc đây!!!

Hơ Hơ, em cũng đang nuôi mộng được đi Hà Giang, thôi chờ đến chợ tình Khâu Vai sang năm, anh em mình tổ chức đi nhé, đi cho biết đất nước mình đẹp đến thế nào, để yêu hơn đất nước và con người Việt Nam...hjhj

Các bác này làm em lại sốt xình xịch lên...Em sinh ra và lớn lên tại hà giang, mang dân tộc tày nhưng gốc lại ở tuyên quang...sống từ bé ở Hà Giang mà ko đi được nhiều như mấy anh chị tông 4r...chuyến đi có lẽ dài nhất của em có lẽ là chuyến đi Quản Bạ tính theo lần thì chắc khoảng 5-6 lần còn tính theo ngày thì tròn 15 ngày !
Em di theo dự án cung cấp thiết bị công nghệ thông tin cho các trường ở tận các xa của Quản Bạ và cũng chỉ đi được các xã Tùng Vài, Lùng Tám , Cao Mã Pờ , Bát Đại Sơn và một số xã nữa không nhớ tên...Tiếc là trong những lần đi công tác đó em lại không mang theo máy ảnh T_T! Và em thấy nhà nghỉ 567 như là 1 địa chỉ quen thuộc của một số dân phượt đã từng đến Hà Giang và ông chủ nhà nghỉ đó tên là Tùng và nhân đây em cũng giới thiệu luôn với các bác nhà hàng Hạ Sơn Quán ( Quản Bạ nha ) có đầy đủ các món dân tộc , đặc sản vùng cao quán này tách ra từ Hạ Sơn Quán ở tx Hà Giang ko phải quán của nhà em đâu nên đừng có bảo em vô đây quảng cáo :))
Nhân tiện tặng các bác 1 pic về thác nước ở Hà Giang...

Ảnh này giống ở thác số 6 (km6) Đường cửa khẩu Thanh Thủy quá bác ơi.

Trở lại HG vào mùa Xuân lần thứ 2 khi dư âm của mê mải đào mận trong cái lạnh cóng có lúc xuống đến 2 độ năm ngoái vẫn còn. Chào đón vẫn là hoa đào phai rực rỡ với trời xanh dù bị dự báo là gió mùa về :D

Những thung lũng mê mải ở bên sông Miện

Ở dưới chân cột cờ mới dựng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,701
190,158
Latest member
Daiak
Back