What's new

[Chia sẻ] Thương mến Hà Giang

Chắc ai một lần đến Hà Giang trong lòng cũng mong muốn một lần quay lại mảnh đất này, cảnh Hà Giang đã đẹp rồi mà người Hà Giang còn đẹp hơn nữa...bị hút hồn bởi vẻ đẹp bình dị của những cô gái Hà Giang chúng tôi quay lại Hà Giang vào ngày đầu xuân...mong tìm lại đôi mắt nâu biết cười năm ấy:

Photo by TYYT:

picture.php

picture.php

Sáng sớm ở Quản Bạ

Ở nhà trọ 667 tại thị trấn Quản Bạ, sáng sớm mở cửa bước ra ban công tràn ngập ánh nắng ban mai, mặt trời đã lên cao rồi mà sương mù còn dày đặc:

picture.php

bên dưới ban công là một vườn rau xanh mướt:

picture.php

bên hàng rào nhà ai hoa mận nở tưng bừng:

picture.php

picture.php

cảnh vật bình yên quá:

picture.php

Những gương mặt Hà Giang

Trên đường đi may quá gặp được một nhóm anh chị em dân tộc đang tụ tập giao lưu và...chặt mía ...Chả là trên này chả có trò vui gì...mỗi khi tụ họp để giao lưu thì ngoài đứng túm năm tụm ba nhìn ngắm nhau ra anh chị em có trò chơi chặt mía, cứ chặt thế nào mà 2 đoạn bằng nhau nhiều nhất, người nào chặt 2 đoạn mía ít bị chênh lệch hơn sẽ thắng, em Lymy không biết luyện đao từ khi nào mà chặt một ...cơ số nhát đứt đôi cây mía ...bằng nhau chằn chặn, chén luôn của một anh dân tộc 3000 đồng, đang định mừng tuổi lại thì bị kéo chạy đi vì muộn giờ...làm anh dân tộc ngẩn ngơ mãi... ( Khổ, lên xe cứ áy náy mãi vì cầm mất tiền của bạn dân tộc...chẹp...)

picture.php

Hôm ấy cả một đoạn đường cứ rực lên xanh đỏ tím vàng:

picture.php
Như lời anh lái xe của chúng tớ thì...Ai trông cũng như Bà Chúa Đại Ngàn :)):

picture.php

Có 1 gái trông cũng Vàng - Xanh - Đỏ - Tím hoa cà không kém gì người trên ấy...hí hí:

picture.php

Lại có người cười gì mà sung sướng hạnh phúc thế, chắc là đang tính chuyển nghề nha sĩ sang ...chặt mía =)):

picture.php

Sông Lô - chụp trên cái cầu mà cả hội bắt anh lái xe phanh kétttt lại để chụp mấy cô ...tắm suối ấy bác TYYT ạ :))

Hey a, không muốn làm cái loãng chủ đề rất hay này nhưng cái miệng nó muốn nói, cái tay nó ngóa ngoáy muốn gõ.

Thứ nhất: Giật tít hay quá

Thứ 2: Gái xinh - gái miền xuôi lên chặt mía là được đới :gun

Thứ 3: Góp 1 cái ảnh để mà ủng hộ bão lụt nài

Đừng chê em chụp tục tĩu nhé, em giơ máy lên chụp cảnh là chính thôi, he he.

@TYYT: ảnh hơi bị độc đới, lần này bọn em lên rét quá nên chả có nhiều chị em tắm suối như đợt trước, làm cho Làm Hàng Công tử ngồi xe cứ nhấp nha nhấp nhổm: Tắm à..Tắm à..đâu ..đâu...:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back