What's new

Thương về miền Trung

Re: Thương về miền trung

Nhà Ruồi có 1 hộp quần áo, nhà thằng bạn thì sẽ vác thẳng ra cty F1 luôn ko biết nhiều ít sao, nhà a Long nghe đâu cũng kha khá...hẹn F1 chiều t3 mang tới nhá. Hnay thấy bên Sùng Phúc quần áo la liệt, mình chỉ hê 1 tiếng là thứ 3 lên đường, thèm quá mà mình ko ra được.

Nhà Ruồi có 1 hộp quần áo, nhà thằng bạn thì sẽ vác thẳng ra cty F1 luôn ko biết nhiều ít sao, nhà a Long nghe đâu cũng kha khá...hẹn F1 chiều t3 mang tới nhá. Hnay thấy bên Sùng Phúc quần áo la liệt, mình chỉ hê 1 tiếng là thứ 3 lên đường, thèm quá mà mình ko ra được.

Ở nhà em Xu cũng có một cơ số quần áo rồi,hum nào mang đến cty F1 lun thể?

Ở nhà em Xu cũng có một cơ số quần áo rồi,hum nào mang đến cty F1 lun thể?

Nhà mình cũng có, hum nào về mềnh sẽ sắp xếp và chuyển đến kho, heheh.

cho em hỏi, nếu em muốn tham gia làm TNV cùng mọi người thì sẽ thế nào ạ

e cũng ko biết, đc vài nhà thôi
nhưng cũng ko biết tại sao phải kì thị béo với gầy ... ?
e muốn tham gia bới chương trình của mọi người rất ý nghĩa ...
liệu anh có thể giải thích cho e đc ko ?
về cái chương trình ấy :)
e cảm ơn

Thấy nick của em là Gà Béo nên anh Sáng trêu em thôi, chứ ko ai kỳ thị béo với gầy đâu em. Nhà Gà cũng đầy người béo, và cũng có một cơ số người gầy (điển hình là F1 :(( :(( :(()

Cám ơn em đã muốn tham gia vào chương trình tình nguyện này của nhà Gà. Em có thể tham gia với tất cả những gì em có thể làm: quyên góp quần áo, sách vở giấy bút..., huy động tài trợ từ nhiều nguồn khác nhau với bất cứ giá trị nào có thể... Em có thể liên lạc với bất kỳ ai của nhà Gà, điển hình là Gà Trưởng (chủ thread này) qua pm, qua nick YM wit_eyes hoặc qua số điện thoại 0986602436, hoặc F1 nick YM huonggiangf1, số điện thoại 0979850709 để chuyển mọi hiện vật và hiện kim (tiền).

Nội dung cứu trợ là chúng ta sẽ hỗ trợ một cơ số hộ gia đình gặp nạn gạo, mỳ, thuốc men, quần áo và tặng các em học sinh sách giáo khoa, vở viết và đồ dùng học tập. Chúng ta sẽ vào tận nơi và cố gắng trao tận tay cho người dân chứ ko trao cho chính quyền địa phương.

Em ở Nghệ An tham gia bằng cách nào đây các bác.Cách đây 2 tuần nhóm em đã đi vào Hương Khê của Hà Tĩnh. Em quyên góp đc khoảng 3 thùng quần áo cũ.

Cám ơn mọi người đã nhiệt tình đóng góp. Đàn Gà rất cần sự ủng hộ của tất cả mọi người.

Thấy nick của em là Gà Béo nên anh Sáng trêu em thôi, chứ ko ai kỳ thị béo với gầy đâu em. Nhà Gà cũng đầy người béo, và cũng có một cơ số người gầy (điển hình là F1 :(( :(( :(()

Cám ơn em đã muốn tham gia vào chương trình tình nguyện này của nhà Gà. Em có thể tham gia với tất cả những gì em có thể làm: quyên góp quần áo, sách vở giấy bút..., huy động tài trợ từ nhiều nguồn khác nhau với bất cứ giá trị nào có thể... Em có thể liên lạc với bất kỳ ai của nhà Gà, điển hình là Gà Trưởng (chủ thread này) qua pm, qua nick YM wit_eyes hoặc qua số điện thoại 0986602436, hoặc F1 nick YM huonggiangf1, số điện thoại 0979850709 để chuyển mọi hiện vật và hiện kim (tiền).

Nội dung cứu trợ là chúng ta sẽ hỗ trợ một cơ số hộ gia đình gặp nạn gạo, mỳ, thuốc men, quần áo và tặng các em học sinh sách giáo khoa, vở viết và đồ dùng học tập. Chúng ta sẽ vào tận nơi và cố gắng trao tận tay cho người dân chứ ko trao cho chính quyền địa phương.

Cám ơn mọi người đã nhiệt tình đóng góp. Đàn Gà rất cần sự ủng hộ của tất cả mọi người.
http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/10/3BA22072/
Nghiên cứu cách để đưa được hàng cứu trợ đến tay người dân ???

Theo em để quà đến đựoc tay người dân thì mình cần phải xác định đâu là nơi bị lũ lụt nặng nhất sau đó mình có thể xin danh sách các hộ dân trong khu vực đó. Cái việc xin danh sách cũng là cả 1 vấn đề.. mình cũng nên hạn chế xin mấy ông ở xã mà có thể cho người xuống đó trước lấy danh sách thực tế hoặc tham khảo danh sách từ những đoàn đi trước ( em nghĩ các đoàn đi trước không thiếu ) khi có danh sách rồi chúng ta mới chia quà cho từng hộ được ( việc chia quà có thể đến từng nhà dân - ta sẽ chia ra các nhóm với những khu vực khác nhau - hoặc mọi người tụ tập ở trung tâm xã sau đó phát ) chỉ có như thế thì quà mới đến tối đa được tay người dân.. Chứ em xem cái Clip trên vnexpress mà thương thay.. xót xa thật.

Thứ 4 tất cả mang lên kho của F1 nhé, a cũng sẽ chuyển quần áo vào ngày hôm đấy luôn. Chuyển quần áo xong sẽ có kế hoạch 2, ai không có quần áo cũng có mặt nhé để phân loại quần áo.

Thời gian: 5h30 chiều ngày thứ Tư 27/10 tại VP công ty F1 (đường vào như trong bản đồ ở trang 2, đừng hỏi địa chỉ vì ko tìm được nhà theo cái địa chỉ đó đâu, hoặc tới ngõ 472 Lạc Long Quân thì alo cho F1).

Last edited by a moderator:

Cập nhật chút tình hình quyên góp:

A. Tài chính

1. Anh Dũng 79: 300.000 VND
2. Anh Dũng HP: 100.000 VND
3. Chị Nhàn: 100.000 VND
4. Anh Long (bạn MCC, nick phuongphit): 1.000.000 VND :L

B. Quần áo, sách vở....

1. nick Vũ Trường Lâm: 1 bịch quần áo nam
2. Trang (bạn F1): 3 bịch quần áo
3. Hảo Ruồi: 1 thùng quần áo
4. Anh Long (phuongphit): 1 thùng quần áo

to be continued

Hoan hô tinh thần bác Long péo:L, hùng hổ mang quần áo đi góp để rồi đến nơi lại trăn trở rằng thì mà là áo quần của bác ý nên chăng là để bà bầu mặc?
Chẹp, bác ý làm mềnh xấu hổ quá, mồm thì to mà cuối cùng đến quỹ Gà còn chạy, chả thèm đóng. Cứ ở yên đấy, em đi công tác bớt xén tiền của nhà nước về em đóng quỹ liền tay:D

Hoan hô tinh thần bác Long péo:L, hùng hổ mang quần áo đi góp để rồi đến nơi lại trăn trở rằng thì mà là áo quần của bác ý nên chăng là để bà bầu mặc?
Chẹp, bác ý làm mềnh xấu hổ quá, mồm thì to mà cuối cùng đến quỹ Gà còn chạy, chả thèm đóng. Cứ ở yên đấy, em đi công tác bớt xén tiền của nhà nước về em đóng quỹ liền tay:D

Phải nói chính xác là ăn cắp tiền nhà nước chứ, hehe anh ủng hộ em nhiệt tình, ăn cắp được gì cứ mang về cho nhà gà nhé, anh sẽ thay em chuyển tận tay bà con, anh em miền trung nếu em không đi được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back