What's new

Thụy Sĩ, mời gọi

Binyeu

Phượt tử
Chẳng biết up vào đâu nên xin nhờ topic của anh Medela chút
Có anh/chị/bạn nào chuẩn bị đi Thuỵ Sĩ thời gian từ 1/11-20/11 ko nhỉ? Mình còn dư 2 cái half fare card còn hạn trong thời gian này muốn tặng lại.
Có half fare card đi lại trong Thuỵ Sĩ sẽ giúp các bạn giảm 50% các loại vé tàu/cable vốn rất tốn kém.
Bạn nào có nhu cầu contact với mình theo email ttmy85@gmail.com mình sẽ tặng lại nhé

thuynguyen2603

Phượt thủ
Đang rảnh rỗi ở hotel nên viết vài dòng về Engelberg do mình thấy ít tư liệu của mọi người về vùng này , mọi người chủ yếu viết về Jungfraujoch . Mượn topic của bác medela cho mọi người dễ nắm thông tin về Thụy sỹ.
Lúc đầu định ở hotel ở Engelberg để ngắm tuyết nhg trước ngày tới thì coi lại thời tiết thì thấy tuyết hết rơi rồi nên mình chuyển sang ở Lucern cho rẻ hơn và cũng tiện ăn uống hơn, với lại cũng có half fare card .
Bây giờ từ Lucern tới Engelberg mất tới 43phút lận khg phải 22 phút như năm 2015 . Cứ 1 tiếng thì có 1 chuyến . Giá vé gốc là 18,4 CHF
155057

thuynguyen2603

Phượt thủ
Từ ga Engelberg mọi người có thể đi bộ tới chỗ cáp treo để lên đỉnh núi Titlis hoặc đi bus miễn phí tới đó . Bus đậu ngay trước quầy vé của ga . Ga Engelberg nhỏ xíu à , chỉ có 2 đường tàu chạy.
Chỗ bus đậu

155072
155073
155074

Last edited:

thuynguyen2603

Phượt thủ
Mình thì thích đi bộ ngắm cảnh hơn nên khg đi bus. Đi bộ khoảng 15 phút thì tới chỗ cáo treo. Có bảng chỉ dẫn dọc đường đi
155075
155076
155077
155078