What's new

[Chia sẻ] Tiếng hát nơi lưng trời

Nghe các Nhà báo kể nhiều về Sơn vỹ, một xã nghèo và heo hút bậc nhất của tỉnh Hà Giang đã lâu, bao lần lên rồi lại quay về vì mưa gió, sụt đường, lở núi, vì lỡ nhịp lịch trình. Quyết tâm đến vậy nhưng khi vào được đến nơi, bơ phờ gặp các chiến sỹ đồn Biên phòng Lũng Làn, cậu bạn Nhà báo của tôi cũng không khỏi thốt lên một câu nhọc nhằn “Đá trên nương ngô các anh trồng như đang thở ra khói ấy”.

Nhọc nhằn đường lên Sơn Vỹ​

(wait)(wait)(wait)

Last edited:
Lại Niệm đông. Chiều nay đi qua, dừng chân bên này cầu cũng muốn quay lại góc nhỏ ấy, mái nhà ấy. Mọi thứ hình như đang thay đổi...

Chuyến đi của các bác đáng ngưỡng mộ quá. Cái vụ săm xe máy em không ngờ nó trắc trở thế, vừa đọc vừa kinh, phụ tùng + dụng cụ đầy đủ vậy mà còn thua nó, đúng là sợ thật.

Em cũng muốn Sơn Vĩ a Last ơi, 4 lần qua Ha Giang mà chưa biết Sơn Vĩ, đọc bác viết mà em thèm quá bác ơi

Hé hé... Các bác thích thì lên đường đi thôi. Sơn Vỹ năm nay khác với Sơn Vỹ năm ngoái và khác Sơn Vỹ của ngày mai. Mỗi lần, mỗi người, mỗi một hoành cảnh đi là một cảm nhận khác nhau đấy.
@Camlip: Đội The little vespa làm một chuyến lên đấy đi, kéo theo mấy bạn làm chương trình VTC dạo xuyên dọc miền Trung tổ chức làm một chương trình về cuộc sống quân dân trên đó nữa. Sẽ có một sản phẩm ko tồi đâu
P/s: À, nhớ nhà báo Trang gặp hôm anh em ăn thịt chó ở Phú Thọ không? Chị ấy là người biết rõ từng ngóc ngách không chỉ ở Sơn Vỹ, Săm Pun mà còn cả Hà Giang cơ, liên lạc với chị ấy sẽ có nhiều thông tin bổ ích(c).

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back