What's new

[Cung TM] Tìm 1 cặp cùng lượt phượt Thung Nai - Mai Châu [29/2 - 2/3]

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Chào các bạn,

Mình và một số người bạn dự định ngày 29/2 - 3/3 làm 1 chuyến Thung Nai - Mai Châu du hí. Nhóm mình muốn tìm thêm 1 cặp nữa cùng tham gia, trước là chung vui, sau là cùng share xe cộ.

• Thời gian: Từ sáng 1/3 đến chiều 3/3
  • Phương Tiện: Xe 4 chỗ. Hiện đoàn mình đã có 3 xe rồi. Các bạn nam hỗ trợ nhau làm tài xế nhé!

Lịch trình cụ thể như sau.

D1(1/3) Hanoi - Hòa Bình: Thung Nai

Sáng khởi hàng đi Thung Nai [theo lịch trình thế này như của bạn này https://www.phuot.vn/threads/17796-Đào-Dừa-Thung-Nai-(Hòa-Bình)-Thiên-đường-Sông-nước-là-đây]

D2: (02/3) Thung Nai - Mai Châu

Đi Mai Châu (bản Lác) - Ngủ ở nhà sàn
Lượn lờ khu vực bản Lác, chợ Mai Châu, hang họ này nọ...
Măm đặc sản

D2: (3/3) Mai Châu - Hanoi

Check out sáng đi Kim Bôi
Thăm thú khu vực xung quan
Trên đường về sẽ ghé Ba Vì thăm quan xí.
Về HN

Chi Phí
Xăng xe: Các bạn cùng xe tự chia chi phí. Ước tính 100km/10 lít xăng
Ăn uống: Ngày 3 bữa. Tầm 150k/ngày
Ngủ nghỉ: 100k/ngày
**Mính tính khá xông xênh.

Welcome 1 cặp tham gia cùng nhé vì lý do mình đã nói ở trên. Nếu có hơn 1 cặp cũng muốn tham gia mà có xe thì bọn tớ k có lý do gì để từ chối

Liên lạc với mình qua Y!: mars061283 hoặc số phone: 0909 262627 (Mình tên Vân)

Cập nhật ngày 10.02
Đã có các mem đặt gạch cứng
  • Tui - mem duy nhất từ SG :)
  • Varanasi
  • 4 bạn hide
  • cabong82 + 2 bạn

Hẹn cả đoàn off tại HN 2 tuần nữa.. Em sẽ chủ động liên lạc với mọi người sau khi ra đến Vinh và có vé tàu đi HN.

Last edited:
Phượt bằng ô tô à, nhà có điều kiện có khác, tính ra 4 người một xe à. Không đi Mộc Châu à?

Dạ.. Phượt bằng ô tô.. Tìm cảm giác mới í mờ anh Sở....

Lần này có c.Ngọc đi với em nữa íh! hì hì.. Em k đi Mộc Châu được vì em chỉ có 5 ngày ở HN mờ sáng 4/3 em đã phải về SG rùi. Tiếc ghê luôn...

Chốt đoàn chưa nhỉ?
Chưa bạn ạh...

Theo đề nghị của varanasi, đoàn mình [hiện giờ chưa chốt đoàn, nhưng dự kiến tối đa là 12pax] sẽ tổ chức cắm trại ở Thung Nai.

Như vậy, mĩnh nghĩ cần chuẩn bị vài thứ như sau:
- Lều
- Lửa trại
- Đồ nướng

Mình khá là bận vào 2 tuần này.. Tuy nhiên, sẽ cố gắng cập nhật tình hình cũng như sẽ cùng phối hợp với đầu mối HN để có sự chuẩn bị cho chuyến này nhé! :)

Phượt bằng ô tô hay nhỉ, thế nghe vẻ an toàn hơn xe máy nhưng em xưa nay không biết lái ô tô, toàn ngồi sau thôi, có muốn gia nhập chắc cũng không ai chịu vì không biết lái :(

Phượt bằng ô tô hay nhỉ, thế nghe vẻ an toàn hơn xe máy nhưng em xưa nay không biết lái ô tô, toàn ngồi sau thôi, có muốn gia nhập chắc cũng không ai chịu vì không biết lái :(
Có lái rùi mà bạn đang tuyển thêm thành viên thôi đừng lo , thay mặt chủ thớt welcome bạn nhé .

Có lái rùi mà bạn đang tuyển thêm thành viên thôi đừng lo , thay mặt chủ thớt welcome bạn nhé .

Tks chị cabong82 nhé! :)

Có gì pm hoặc gọi chị nhé

Cập nhật danh sách sắp xếp xe, và kế hoạch dự trù nhé

1. Xe cộ
Có 3 xe 4 chỗ

• Xe 1 gồm anh varanasi + tớ, cabong82 + bạn zai
  • Xe 2 gồm bạn anh varanasi 1 + c.Giang; bé Lan + cháu em í
  • Xe 3 gồm bạn anh varanasi 2 + [em anh var 1] ; anh Thắng + [em gái anh var 2]

• Kế hoạch dự trù

D1 (1/3): Hanoi - Thung Nai
Trưa: Khởi hành
Đến Thung Nai
Tối: Ăn tối
Đốt lửa trại, lên thuyền tung tăng dạo sông Đà

D2 (2/3): Thung Nai - Mai Châu
Sáng: Thăm quan động Thác Bờ...
Đi Mai Châu
Tối: Lượn khu vực xung quanh
Đốt lửa trại
Đi coi ké chỗ nào có mua may or tự thuê tự xem ở chỗ lửa trại/ nhà sàn

D3 (3/3): Mai Châu - Hanoi
Sáng: Ăn sáng
Lượn lờ xung quanh lần cuối
Ghé KDL Kim Bôi! [chỗ này mọi ng nên consider! Nghe đồn hổng dzui!]
Ghé Thủy điện Hòa Bình
Chiều: Về HN - Nếu còn thời gian mình đi off claim tài chính liền luôn.. vì sau đó em đã phải ra sân bay về SG chuyến 21h

• Chi phí dự kiến
  • Dzụ tiền xăng cũng như chi phí dự kiến "hơi bị nhìu" hơn thông thường nói nhìu rồi em hổng nói lại nữa
  • Thung Nai: 450k/pax
  • Mai Châu: 450k/pax

Hẹn mọi người tại Hà Nội. Em plan nhóm mình off lần đầu - cũng như là lần cuối trước khi đi vào 28 ỏ 29/2 [lúc đó em có mặt ở Hà Nội rồi!] Thời gian và địa điểm sẽ thông báo bằng phone call! :)

Ồ chương trình hay quá, cho em xin một chân dập dòm nhá (em có xe) - em có ý kiến là khu nước nóng Hòa Bình chả ra cái giống gì đâu ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back