What's new

[Cung TM] Tìm 1 cặp cùng lượt phượt Thung Nai - Mai Châu [29/2 - 2/3]

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Chào các bạn,

Mình và một số người bạn dự định ngày 29/2 - 3/3 làm 1 chuyến Thung Nai - Mai Châu du hí. Nhóm mình muốn tìm thêm 1 cặp nữa cùng tham gia, trước là chung vui, sau là cùng share xe cộ.

• Thời gian: Từ sáng 1/3 đến chiều 3/3
  • Phương Tiện: Xe 4 chỗ. Hiện đoàn mình đã có 3 xe rồi. Các bạn nam hỗ trợ nhau làm tài xế nhé!

Lịch trình cụ thể như sau.

D1(1/3) Hanoi - Hòa Bình: Thung Nai

Sáng khởi hàng đi Thung Nai [theo lịch trình thế này như của bạn này https://www.phuot.vn/threads/17796-Đào-Dừa-Thung-Nai-(Hòa-Bình)-Thiên-đường-Sông-nước-là-đây]

D2: (02/3) Thung Nai - Mai Châu

Đi Mai Châu (bản Lác) - Ngủ ở nhà sàn
Lượn lờ khu vực bản Lác, chợ Mai Châu, hang họ này nọ...
Măm đặc sản

D2: (3/3) Mai Châu - Hanoi

Check out sáng đi Kim Bôi
Thăm thú khu vực xung quan
Trên đường về sẽ ghé Ba Vì thăm quan xí.
Về HN

Chi Phí
Xăng xe: Các bạn cùng xe tự chia chi phí. Ước tính 100km/10 lít xăng
Ăn uống: Ngày 3 bữa. Tầm 150k/ngày
Ngủ nghỉ: 100k/ngày
**Mính tính khá xông xênh.

Welcome 1 cặp tham gia cùng nhé vì lý do mình đã nói ở trên. Nếu có hơn 1 cặp cũng muốn tham gia mà có xe thì bọn tớ k có lý do gì để từ chối

Liên lạc với mình qua Y!: mars061283 hoặc số phone: 0909 262627 (Mình tên Vân)

Cập nhật ngày 10.02
Đã có các mem đặt gạch cứng
  • Tui - mem duy nhất từ SG :)
  • Varanasi
  • 4 bạn hide
  • cabong82 + 2 bạn

Hẹn cả đoàn off tại HN 2 tuần nữa.. Em sẽ chủ động liên lạc với mọi người sau khi ra đến Vinh và có vé tàu đi HN.

Last edited:
Cập nhật danh sách sắp xếp xe, và kế hoạch dự trù nhé

1. Xe cộ
Có 3 xe 4 chỗ

• Xe 1 gồm anh varanasi + tớ, cabong82 + bạn zai
  • Xe 2 gồm bạn anh varanasi 1 + c.Giang; bé Lan + cháu em í
  • Xe 3 gồm bạn anh varanasi 2 + [em anh var 1] ; anh Thắng + [em gái anh var 2]

• Kế hoạch dự trù

D1 (1/3): Hanoi - Thung Nai
Trưa: Khởi hành
Đến Thung Nai
Tối: Ăn tối
Đốt lửa trại, lên thuyền tung tăng dạo sông Đà

D2 (2/3): Thung Nai - Mai Châu
Sáng: Thăm quan động Thác Bờ...
Đi Mai Châu
Tối: Lượn khu vực xung quanh
Đốt lửa trại
Đi coi ké chỗ nào có mua may or tự thuê tự xem ở chỗ lửa trại/ nhà sàn

D3 (3/3): Mai Châu - Hanoi
Sáng: Ăn sáng
Lượn lờ xung quanh lần cuối
Ghé KDL Kim Bôi! [chỗ này mọi ng nên consider! Nghe đồn hổng dzui!]
Ghé Thủy điện Hòa Bình
Chiều: Về HN - Nếu còn thời gian mình đi off claim tài chính liền luôn.. vì sau đó em đã phải ra sân bay về SG chuyến 21h

• Chi phí dự kiến
  • Dzụ tiền xăng cũng như chi phí dự kiến "hơi bị nhìu" hơn thông thường nói nhìu rồi em hổng nói lại nữa
  • Thung Nai: 450k/pax
  • Mai Châu: 450k/pax

Hẹn mọi người tại Hà Nội. Em plan nhóm mình off lần đầu - cũng như là lần cuối trước khi đi vào 28 ỏ 29/2 [lúc đó em có mặt ở Hà Nội rồi!] Thời gian và địa điểm sẽ thông báo bằng phone call! :)

Trời ơi, cô vân phân anh trách nhiệm nặng nề quá hén. Mấy cô em định rủ đi lại báo vừa có việc, đang chờ qquyeets định, tức là chỉ 50/50. Tình hình này là đoàn thiếu nữ trầm trọng. Các chị e ơi, nhào dzô đi, tham gia cùng cho vui cửa vui nhà.

Trời ơi, cô vân phân anh trách nhiệm nặng nề quá hén. Mấy cô em định rủ đi lại báo vừa có việc, đang chờ qquyeets định, tức là chỉ 50/50. Tình hình này là đoàn thiếu nữ trầm trọng. Các chị e ơi, nhào dzô đi, tham gia cùng cho vui cửa vui nhà.

Trời! Anh ở chốn nào mà báo hung tin cho em vậy... Thôi thì tuyển zai nhá.. Em bao la người đang trong waiting lít đấy...

Last edited:
Đoàn chú ý đi nhớ lắp gương to, lắp gương nhỏ đi qua thị trấn Mai Châu kiểu gì cũng bị mấy chú công an áo vàng hỏi thăm ! Chúc đoàn thượng lộ bình an !

Đoàn chú ý đi nhớ lắp gương to, lắp gương nhỏ đi qua thị trấn Mai Châu kiểu gì cũng bị mấy chú công an áo vàng hỏi thăm ! Chúc đoàn thượng lộ bình an !

Đi xe hơi mà lắp gương to là sao mình chả hỉu? :p
Bác chủ thớt ơi, có còn xuất nào không bác nhỉ?

Ôi em thích mà không đi được :( Chúc chị và nhóm đi chơi vui vẻ, chụp nhiều ảnh, nhiều niềm vui và đương nhiên là có thêm nhiều quà về cho mọi người ^^

Đi xe hơi mà lắp gương to là sao mình chả hỉu? :p
Bác chủ thớt ơi, có còn xuất nào không bác nhỉ?

Còn đó bạn! Liên lạc với tớ theo nick Y! or phone nhé!

Ôi em thích mà không đi được :( Chúc chị và nhóm đi chơi vui vẻ, chụp nhiều ảnh, nhiều niềm vui và đương nhiên là có thêm nhiều quà về cho mọi người ^^

Em hổng đi đợt này mà bù lại last weekend có 1 chuyến "thú vị" quá rồi còn gì nữa cưng! :) Chuyến của em là "thu hoạch" hoành tràng lắm đấy! Thks em nhìu nhìu nhé.. Sẽ cập nhật tình hình chi tiết & nhá hàng đều đều cho cả BTG hóng! :) [Điều đầu tiên chị làm là sẽ up hình partner của cabong82 cho cả nhà "chém" nhé? :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back