What's new

Tìm bạn cùng đi Úc

Status
Not open for further replies.
Mình muốn đi Aus vào tháng 8, 9 gì đấy. Cũng có một số bạn bè bên đấy, nhưng đi từ đây thì chưa có ai.
Chưa có kế hoạch gì cụ thể, nhưng giờ đang tinh thần là saving cho chuyến đi.
Bạn nào cùng dự định và muốn có người đi cùng cho vui thì liên lạc nhé.
Nào có thêm company thì mình sẽ quyết tâm hơn cho vấn đề budget :D

Mình cũng muốn đi nhưng chưa có kinh nghiệm trong vụ xin visa. Nếu được đi AUS thì quá tuyệt. Nhưng mình khoái mùa hè hơn, ghét mùa đông lắm.

hmm, giờ cũng còn nhiều thời gian cho đến lúc đi. Mọi người nếu ở SG có muốn offline một bữa ko? Nếu đi thì cũng cần biết bạn đồng hành là những ai, như thế nào chứ nhỉ.
Bữa giờ mình cũng bận quá nên không trông coi topic cho tử tế:p

Bạn Trang ơi thế thì cần save money là bao nhiêu? để mình còn tích kiệm. Đi tầm khoảng tháng 8-9 chắc mình cũng tích kiệm được. Mà mình ở Hà Nội.

Xin thông báo là đi Úc theo dạng balô thì xin visa rất khó..hầu như 99% là không lấy visa được. Nhưng nếu đi với công ty du lịch thì lấy visa dể hơn..và Bạn có thể xin ở lại Úc sau khi kết thúc tour để đi chơi tiếp vẩn được bình thường.

count me in nhé, mình không sợ khoản visa và cũng có plan đi Úc or châu âu vào khoảng tháng 9, 10.

Visa đi úc thì sau khi xin chừng 1,2 tuần là có các bạn ạ.Theo mình thì khá là dễ xin

Vé đi úc chắc khoảng around 1000, mình đang thấy VNairline có ctri2nh khuyế mãi khứ hồi còn khoảng 700, nhưng là đi trong tháng 3 cơ.Còn các tiền còn lại thì phụ thuộc vào việc mình ở đâu, di chuyển bằng phương tiện gì, đi bao lâu

Mình nghĩ cứ estimate khoảng 3000 cho rộng rãi thoải mái

hi friends. mình hiện định cư tạm thời ở sg. nếu mọi ng offline thì count me in 2 nhé! mình cũng ngại nhất visa thôi vì hiện cũng có bạn ở Melbourne có thể giúp đỡ về chỗ ở. Tiền thì nếu mọi người cùng quyết thì mình cũng bắt đầu save :D

mình trong đầu dự tính sẽ qua các cities: Sydney, Mel, Brisbane.
Các chuyến đi từ VN hình như khá hạn chế. Mình đã thử search các chuyến đi từ Singapore.
thứ 1 là từ VN sang Sing nếu chọn budget air thì cực rẻ, trên dưới USD120.
Từ Sing cũng có nhiều choice hơn. Có thể consider Qantas cho mutl cities flight. Tức là mình sẽ mua 1 lần cho tất cả các chuyến bay bao gồm 2 chiều Sing-Aus-Sing và cả các chuyến bay nội địa within Aus. Chi phí cho tất cả các chuyến bay khoảng S$1300 ~VND 16,000,000.

Mình đã thứ tính cách này thi thấy tiết kiệm hơn hằn so với việc mua vé cho từng chặng riêng biệt.

Chi phí đi lại cũng tầm USD1500. Tính tất tần tật hết tầm USD3000 thì okie hả mọi người.
Mình có người bạn đã từng đi Aus, tụi nó toàn ăn ngủ nhờ chỗ bạn bè, đi 2 tuần hết gần UDS1000 (chưa kể tiền vé máy bay).

khá đông người cũng muốn đi Aus thế này làm mình excited quá hihi.
Ngày nào đấy trong tháng 3 này offline không mọi người ơi. Gặp nhau bàn bạc quyết định ngày tháng cụ thể hơn cho nó khí thế hơn mọi người hỉ

hic, book vé thẳng của Qantas ( dùng Visa credit giữ chỗ, thanh toán tiền tại TT Lý tự trọng ) giá 1089USD khứ hồi ( giá rẻ nhất book được): chặng SGN- Sydney.
THeo tôi nghĩ nên đi kiểu từng chặng cũng ok, ví dụ
SGN- Sing or Perth ( Perth hơi buồn thì phải)
Sau đó book của Qantass tiếp đi Sydney - Mel - Bris rồi book thẳng về VN.
Nhưng thời gian có vẻ mất ít cũng 10 ngày,c hua quá. Nghỉ phép thế nào đây.
Vụ Visa cũng phê, nếu có sponsor thì phẻ re, nhờ bạn bè bảo lãnh được đó bạn.
Bạn cho thử thời gian xem mình tham gia được ko? muốn đi Aus lâu rùi :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,588
190,138
Latest member
NgoDieu
Back