What's new

Tìm bạn cùng đi Úc

Status
Not open for further replies.
Mình muốn đi Aus vào tháng 8, 9 gì đấy. Cũng có một số bạn bè bên đấy, nhưng đi từ đây thì chưa có ai.
Chưa có kế hoạch gì cụ thể, nhưng giờ đang tinh thần là saving cho chuyến đi.
Bạn nào cùng dự định và muốn có người đi cùng cho vui thì liên lạc nhé.
Nào có thêm company thì mình sẽ quyết tâm hơn cho vấn đề budget :D

Cho mình đặt một cục gạch, giữ liên nhé
Cho khoe một chút: mình chỉ còn mỗi Châu Đại Dương nên rất quyết tâm!

Great!
Cũng cho khoe một chút là mình chỉ có lòng vòng mỗi SEA nên lại càng quyết tâm=))
Okie, keep contact hen!

Cho mình hỏi một chút, tháng 8/9 là bắt buộc hay bạn có thể đi anytime, kiểu như tháng 7 chẳng hạn?

Mình cũng đang có plan đi Úc khoảng thời gian đó, cùng một người bạn du học sinh từ Úc đã về VN làm việc nhưng muốn quay lại đó chơi, count me in nhé! :)

Mừng quá tự dưng có thêm bạn đồng hành :)

Chính xác là sau tháng 6. Tháng 6 mình mới xong việc riêng thì mới bắt đầu tập trung research được, rồi tính đến chuyện visa. Không biết nên buffer bao nhiêu thời gian cho việc xin visa từ VN. Hồi ở Singapore mình biết chuyện xin visa đi Aus từ Sing cực kỳ dễ.

Bạn của bạn đã từng sống ở đấy, he/she should be much familiar with Aus, vậy cũng có nhiều thuận lợi :). Một nhóm đi chắc 3, 4 người là hợp lý nhất nhỉ.

Nếu mọi người đều ở SG thì hôm nào có thể offline. Gặp gỡ để biết nhau. It's to make friend anyway:)

ok neu co the cho minh dang ky 1 cho nhe vi minh co mot so ban dang lam viec ben do nen cung muon di tham ban be va mo mang bo coi cac ban a

mình cũng rất mún đi, có j contact nhen, đưa ra chi phí và lịch trình cụ thể lun đi, để có j biết mà saving chứ!

Đi tầm tháng 7 là đẹp đấy. Mình cũng muốn đi vì có người nhà bên đó. Nhưng chỉ ngại vụ xin visa

bà con nghiên cứu kỹ nha, tháng 7 ở Úc là mùa đông đó. Thời tiết ở Úc trái ngược với châu Á & châu Âu. mùa hè ở VN là mùa đông ở Úc & ngược lại.

Tuy nhiên riêng bang Queensland thì quanh năm nắng - được mệnh danh là Sunshine state :)

Sydney thì tuy mùa đông nhưng nắng vẫn đẹp, trời vẫn xanh trong như mùa hè. Nhưng mà lạnh thì vẫn lạnh (5-10 độ C). Tuy ko lạnh = châu Âu nhưng vì ko có hệ thống sưởi trên tàu xe hay các phương tiện công cộng nên lạnh thấu xương.

Mình có bạn người Canada (nơi mùa đông lạnh âm 20 độ C) mà sang Sydney vào mùa đông kêu lạnh chịu không thấu.

1 chút thông tin để các bạn tham khảo vậy thôi. Chúc chuyến đi thành công & vui vẻ (beer)

Mình tham gia được vào tháng 09. Nếu có offline thì pm cho mình với (ở Sài gòn). Kinh nghiệm xin visa OZ-NZ mình đã có (bị failed chứ không thì Tết vừa rồi đã vi vu bên đó) hihi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back