What's new

Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 11/2010

Status
Not open for further replies.
Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 27-31/10/2010

Mình đang có kế hoạch đi du lịch seoul vài ngày vào cuối tháng 10 (định đi đầu tháng 11, n thấy mọi người bảo cuối tháng 10 thì kịp trước khi lá rụng :D) (thấy mọi người bảo lúc đó là đẹp vì mùa thu lá vàng) không biết có ai cũng đi trong thời gian này ko thì cùng đi...

Mình thích chụp ảnh nên đi chỉ tìm những nơi có cảnh đẹp để chụp thôi.
Địa điểm dự kiến: Seoul,đảo Nami,Everland, tòa nhà 63 tầng, suối Cheong (ko biết có đúng ko, nhưng mà là nơi mà mấy bạn bảo giống cái cống đó :D),ko biết còn điểm nào đẹp ở seoul để chụp ảnh ko nhỉ?
Mục đích đi: chủ yếu là lang thang chụp ảnh shopping chỉ là phụ và ko có nhu cầu
Ăn uống: các quán vỉa hè
Thời gian: 4-5 ngày (tối đa)
: share phòng để tiết kiệm chi phí nên ưu tiên bạn nữ đi cùng
Khởi hành: từ Hanoi
Mình ko biết tiếng Hàn nên dự định tự đi tự mò....chứ ko thích đi theo tour...

Mình đã có visa rồi, nếu bạn nào cũng có kế hoạch đi trong đợt này mà có cùng sở thích và có thể join được thì pm mình nhé.
YM: n_dangthuy
Email: [email protected]

Last edited:
Nhờ công ty du lịch làm giùm visa, đi Hàn phải chứng minh tài chính, nếu tự làm visa thì rất khó được chấp nhận.

hello mình đã hỏi phòng vé rồi nhé. giá vé là 299$ khứ hồi. rẻ quá cơ...mình sẽ cố gắng đi. dự định là ngày 25/10 -31/10 về nhé. mọi người đi được tg đó ko?
mình có 1 bạn nữ nữa cũng muốn đi n chưa có visa. có ai biết ở đâu làm dịch vụ xin visa hq ko mách cho bạn mình với...cám ơn nhiều nhiều...

Giá này là chưa bao gồm thuế bạn ạ. Bạn phải cộng thêm khoảng 130 usd nữa nhé

cho hỏi là bạn khởi hành từ đâu : SG hay HN vậy?
từ SG bay qua HQ phải stransit be7n Kul à? bay nhu vậy mất khoảng mấy giờ bay thì tới nơi? nếu làm vi sa bây giờ thì bao lâu lấy dc? chí phí của vi sa là bao nhiêu?
Nếu tự làm vi sa không dc thì mua tour đi rồi gặp nhau bên ấy thế nào?

Giá này là chưa bao gồm thuế bạn ạ. Bạn phải cộng thêm khoảng 130 usd nữa nhé

uh mình cũng đoán là phải thêm tiền thuế nữa. chưa hỏi cụ thể...kể cả thêm 130$ nữa là 430$nhỉ? vẫn rẻ đấy chứ
@tinycat: bạn biết công ty du lịch nào làm ko? cho mình xin địa chỉ mới..bạn mình ở Huế nên ko tự ra hànoij làm được..
@bill clinton: mình đi từ hà nội...

uh mình cũng đoán là phải thêm tiền thuế nữa. chưa hỏi cụ thể...kể cả thêm 130$ nữa là 430$nhỉ? vẫn rẻ đấy chứ
@tinycat: bạn biết công ty du lịch nào làm ko? cho mình xin địa chỉ mới..bạn mình ở Huế nên ko tự ra hànoij làm được..
@bill clinton: mình đi từ hà nội...

Mình cũng đang định đi, kế hoạch là 25-19/10, nhưng lại đi với hội người cao tuổi.
Nếu bạn biết chỗ có thể làm visa thì chỉ mình, mình join với, mình có 2 nữ (ở chung 3 nữ ok mà)

Mình cũng đang định đi, kế hoạch là 25-19/10, nhưng lại đi với hội người cao tuổi.
Nếu bạn biết chỗ có thể làm visa thì chỉ mình, mình join với, mình có 2 nữ (ở chung 3 nữ ok mà)

- "25-19/10" -> ý pác là 25-29/10 phải k pác?
- "nhưng lại đi với hội người cao tuổi" -> như vậy là pác đã lo đc visa rồi mà phải k?

- Vậy các pác ở SG vẫn chưa có thông tin giải quyết vụ làm visa hả các pác?

Mình giữ chỗ ở tour là ngày 25-29/10, nhưng đi với người cao tuổi (tour nó tổ chức thế).
Nên nếu có thể tự xin visa thì mình join chung.

mình book cái ctrình này nè. Nhưng tour nó lại tổ chức cho ng cao tuổi, nó lấy giá của mình là 689 còn ng cao tuổi > 55 là 669$

Mình chính thức là ko đi HQ đợt tháng 10 này rồi....vì tối qua vừa nhận được tin là đi công tác cuối tháng 10 trong mấy ngày dự định đi HQ luôn. Ai có thể thu xếp đi được thì cứ đi nhé. mình chắc để năm sau. xin visa HQ khó thì xin visa Mỹ rồi đi HQ vậy. Chúc mọi người đi vui vẻ. Mình đóng topic này nhé.

Edit: chả biết cách đóng topic như thế nào, nhờ MOD đóng hộ. tks.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back