What's new

Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 11/2010

Status
Not open for further replies.
Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 27-31/10/2010

Mình đang có kế hoạch đi du lịch seoul vài ngày vào cuối tháng 10 (định đi đầu tháng 11, n thấy mọi người bảo cuối tháng 10 thì kịp trước khi lá rụng :D) (thấy mọi người bảo lúc đó là đẹp vì mùa thu lá vàng) không biết có ai cũng đi trong thời gian này ko thì cùng đi...

Mình thích chụp ảnh nên đi chỉ tìm những nơi có cảnh đẹp để chụp thôi.
Địa điểm dự kiến: Seoul,đảo Nami,Everland, tòa nhà 63 tầng, suối Cheong (ko biết có đúng ko, nhưng mà là nơi mà mấy bạn bảo giống cái cống đó :D),ko biết còn điểm nào đẹp ở seoul để chụp ảnh ko nhỉ?
Mục đích đi: chủ yếu là lang thang chụp ảnh shopping chỉ là phụ và ko có nhu cầu
Ăn uống: các quán vỉa hè
Thời gian: 4-5 ngày (tối đa)
: share phòng để tiết kiệm chi phí nên ưu tiên bạn nữ đi cùng
Khởi hành: từ Hanoi
Mình ko biết tiếng Hàn nên dự định tự đi tự mò....chứ ko thích đi theo tour...

Mình đã có visa rồi, nếu bạn nào cũng có kế hoạch đi trong đợt này mà có cùng sở thích và có thể join được thì pm mình nhé.
YM: n_dangthuy
Email: [email protected]

Last edited:
vậy bạn có thể cho 1 cặp join cùng không? nhóm mình 1 nam 1 nữ :) cũng có kinh nghiệm phượt, tính tình hòa đồng vui vẻ và rất đồng đội :D

Mình cũng định đi Hàn Quốc cuối tháng 10 nè. Nhưng chắc mình đi tour cho vừa rẻ vừa dễ xin visa nữa. Có bạn nào đi từ HCM thì mình nhập bọn đi chung nhe
công nhận đi tour rẻ thật nhưng mà mất tự do, muốn lang thang chỗ này chỗ kia cũng khó
vậy bạn có thể cho 1 cặp join cùng không? nhóm mình 1 nam 1 nữ :) cũng có kinh nghiệm phượt, tính tình hòa đồng vui vẻ và rất đồng đội :D
bạn là 1 cặp ah? mình đang muốn tìm người để share phòng thì với cặp của bạn share kiểu gì đây?nhưng mà đi cùng với nhau thì cũng vui chứ sao...càng đông càng vui mà.
nghe nói đợt 2/9 này VN airlines sẽ có vé giảm giá 50% đi các nước đấy..ko biết có vé giảm đi seoul ko nữa...

đúng rồi càng đông càng vui càng rẻ ! bạn lên kế hoạch đi, rồi chúng mình ọp ẹp để xác định rồi mua vé ^^

tình hình là VN airlines đang bán vé đi seoul 688$ trọn gói 5 ngày/4 đêm từ 1/9-31/10 NHƯNG với điều kiện là mua qua công ty du lịch được VN airlines chỉ định. mình đã gọi đến công ty du lịch đó thì họ bảo giá này là giá cho tour do họ tổ chức bao gồm tất tần tật...cả visa luôn nhưng chỉ áp dụng cho vé đi trong tháng 9 (mà tháng 9 mình ko đi được)....giá của tháng 10 thì họ chưa có...mà cuối cùng đi kiểu này vẫn là theo tour...ai quan tâm vào link này của công ty đó và gọi điện hỏi thông tin nhé..
http://goldentour.vn/index.php?mod=contact

hihi.tình hình là cuối tháng 9 này sẽ qua Hàn một tuần, có ai đi dịp đó thì gặp nhau đi chơi hen. mình đi từ (28/09-04/10)

dạo này bận quá....vừa mới nghe tin này từ người bạn: VN airlines đang bán vé khuyến mại 1000 năm thăng long....vé đi seoul có 299$ thôi...ko rõ giá này là 1 hay 2 chiều nữa...đk
- xuất vé trong vòng 24h kể từ khi chỗ được xác nhận
- hành trình khởi hành từ ngày 15/10/2010 đến hết ngày 31/12/2010 và từ ngày 01/04/2011 đến hết ngày 31/05/2011
- thời gian bán vé từ 30/9-10/10/2010
ai có nhu cầu thì tranh thủ mua đi nhé...còn mình thì giờ này vẫn chưa 100% quyết định là đi được hay không vì vp thay đổi kế hoạch làm việc nên chưa xin nghỉ làm thời gian đó được...:((....nhìn giá vé này mà đang tiếc đứt ruột đứt gan đây...

Mình là nam vậy có thể cùng ban share với cặp kia
2nam + 2nữ = 2 phòng
:d
Nhưng mình cần biết rõ ngày giờ đi và tài chính
?????

hello mình đã hỏi phòng vé rồi nhé. giá vé là 299$ khứ hồi. rẻ quá cơ...mình sẽ cố gắng đi. dự định là ngày 25/10 -31/10 về nhé. mọi người đi được tg đó ko?
mình có 1 bạn nữ nữa cũng muốn đi n chưa có visa. có ai biết ở đâu làm dịch vụ xin visa hq ko mách cho bạn mình với...cám ơn nhiều nhiều...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back