What's new

Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 11/2010

Status
Not open for further replies.
Tìm bạn đồng hành đi Seoul tháng 27-31/10/2010

Mình đang có kế hoạch đi du lịch seoul vài ngày vào cuối tháng 10 (định đi đầu tháng 11, n thấy mọi người bảo cuối tháng 10 thì kịp trước khi lá rụng :D) (thấy mọi người bảo lúc đó là đẹp vì mùa thu lá vàng) không biết có ai cũng đi trong thời gian này ko thì cùng đi...

Mình thích chụp ảnh nên đi chỉ tìm những nơi có cảnh đẹp để chụp thôi.
Địa điểm dự kiến: Seoul,đảo Nami,Everland, tòa nhà 63 tầng, suối Cheong (ko biết có đúng ko, nhưng mà là nơi mà mấy bạn bảo giống cái cống đó :D),ko biết còn điểm nào đẹp ở seoul để chụp ảnh ko nhỉ?
Mục đích đi: chủ yếu là lang thang chụp ảnh shopping chỉ là phụ và ko có nhu cầu
Ăn uống: các quán vỉa hè
Thời gian: 4-5 ngày (tối đa)
: share phòng để tiết kiệm chi phí nên ưu tiên bạn nữ đi cùng
Khởi hành: từ Hanoi
Mình ko biết tiếng Hàn nên dự định tự đi tự mò....chứ ko thích đi theo tour...

Mình đã có visa rồi, nếu bạn nào cũng có kế hoạch đi trong đợt này mà có cùng sở thích và có thể join được thì pm mình nhé.
YM: n_dangthuy
Email: [email protected]

Last edited:
sao bạn xin visa Hàn ko cần chứng minh tài chính thế? chỉ vì vụ cmtc này mà mình cố đi năm nay để tận dụng cái visa đó...

cebu airline rẻ thế ah. vậy để mình check...n cebu airline chỉ có đi từ HCMC, như vậy cần mất vé hanoi-sg nữa nhỉ?

mình đang lang thang tìm chỗ ở Seoul đây n chưa thấy cái nào rẻ như bạn nói...
ăn uống như bạn nói là khoảng 15k w /ngày nhỉ.

Nếu bạn muốn ở Hostel thì mình recommend bạn cái Hostel này:
http://www.guesthousekorea.co.kr/Jong-No/?M=Rate&L=1

Bạn nên đặt sớm vì rất hay full.

Giá 1 phòng private single là Krw 30,000, rộng rãi, sạch sẽ, tiện nghi, ăn sáng free, internet free, ví trí gần trung tâm, cách quảng trường Gwang-hwa-mun & cung điện Gyongbokgung khoảng 1km thôi, gần chợ Insa-dong,..Nhân viên nói tiếng Anh khá tốt, và rất nice, biết chơi guitar, piano & hát cũng hay nữa . Mình ở đó thấy rất thích như ở nhà, mọi người thân thiện với nhau lắm, buối tối các bạn từ nhiều nơi trên thế giới ngồi quây quần bên nhau, chia sẻ hình ảnh rồi cùng hát & chơi trò chơi tập thể,...tiếc là thời gian mình ở đó ngắn quá.

Nhắc đến lại thấy nhớ rồiiiii !!!!!!

@eightbelow: cho mình hỏi là nếu có visa Mỹ thì sẽ miễn visa Hàn thì thủ tục nhập cảnh Hàn cần giấy tờ gì?Có cần vé máy bay đi Mỹ từ Hàn ko?

ko cần giấy tờ gì hết. bạn chỉ cần giơ hộ chiếu có visa Mỹ vẫn còn hạn cho hải quan hq thôi là vào được...mình đã vào thử rồi... n vào có vài tiếng rồi ra. hỏi hải quan hq rồi, họ bảo được ở tối đa 30 ngày, họ cũng chả hỏi là ở chỗ nào, có ks hay chưa như xin visa ở VN đâu...

thanks summer...sao mình ko thấy nút thanks nào nhỉ? hay tại mình mới lập nick?(NO)

ko cần giấy tờ gì hết. bạn chỉ cần giơ hộ chiếu có visa Mỹ vẫn còn hạn cho hải quan hq thôi là vào được...mình đã vào thử rồi... n vào có vài tiếng rồi ra. hỏi hải quan hq rồi, họ bảo được ở tối đa 30 ngày, họ cũng chả hỏi là ở chỗ nào, có ks hay chưa như xin visa ở VN đâu...

thanks summer...sao mình ko thấy nút thanks nào nhỉ? hay tại mình mới lập nick?(NO)

Cảm ơn bạn nhé. Vì mình đọc trên trang web XNC của Hàn hướng dẫn về trường hợp này(có áp dụng thêm cho người có visa, Nhật, ÚC, Canada, Newziland) là phải cần có vé máy bay từ Hàn đi Mỹ giấy tờ gì đó chứng minh là mới đáp máy bay từ Mỹ về quá cảnh ở HQ. Mình mới book được vé đi HQ giá rẻ nhưng visa HQ khó quá nên mình định làm Visa Nhật để vào Hàn. Nếu nó yêu cầu vé máy bay đi Nhật thì đâu có mà đưa chó nó.Mong bạn chỉ giáo giúp mình rõ hơn về vụ này

http://www.hikorea.go.kr/pt/index.html

Transit tourists bound for another country
Eligible countries
Applicable to all countries (save for Cuba, and Macedonia) that are not granted visa-free entry into Korea.
Applicable to…
Those with a visa or a re-entry permit for U.S., Japan, Canada, Australia, or New Zealand (5 countries) and traveling to any one of those countries through Korea.
Those traveling from any one of the five countries mentioned above, whose final destination is not Korea.
Requirements
Must have a confirmed onward flight ticket for departure within 30 days after entering Korea, in addition to having no record of criminal offence in the five countries mentioned above.

Lần mình vào HQ tháng 2 vừa rồi, họ còn chả buồn hỏi vé máy bay cơ. Bài viết này ghi là có vé máy bay rời HQ sau 30 ngày, thì bạn chỉ cần vé máy bay rời HQ quay về VN sau 30 ngày là được. còn nếu bạn dùng visa Nhật vào Hàn thì mình ko rõ mình chỉ biết với visa Mỹ (multi-entry) thì mình vào được.Mình hỏi họ là với visa này có vào du lịch HQ được ko họ bảo được. và chỉ được ở tối đa 30 ngày thôi. mình check hộ chiếu của mình thì họ đóng dấu ngày vào 23/2, đựoc phép ở đến 25/3, như vậy là được ở 30 ngày đấy, chứ ko phải chỉ là transit vài tiếng đâu.

Nhưng mà mình thấy xin visa Nhật cũng khó lắm chỉ đứng thứ 2 sau TBN (bây giờ có lẽ đứng thứ 3 sau HQ nhỉ ;)) ), nó đòi hỏi thư mời gốc đủ kiểu luôn ...

Cảm ơn bạn nhé. Vì mình đọc trên trang web XNC của Hàn hướng dẫn về trường hợp này(có áp dụng thêm cho người có visa, Nhật, ÚC, Canada, Newziland) là phải cần có vé máy bay từ Hàn đi Mỹ giấy tờ gì đó chứng minh là mới đáp máy bay từ Mỹ về quá cảnh ở HQ. Mình mới book được vé đi HQ giá rẻ nhưng visa HQ khó quá nên mình định làm Visa Nhật để vào Hàn. Nếu nó yêu cầu vé máy bay đi Nhật thì đâu có mà đưa chó nó.Mong bạn chỉ giáo giúp mình rõ hơn về vụ này

http://www.hikorea.go.kr/pt/index.html

Transit tourists bound for another country
Eligible countries
Applicable to all countries (save for Cuba, and Macedonia) that are not granted visa-free entry into Korea.
Applicable to…
Those with a visa or a re-entry permit for U.S., Japan, Canada, Australia, or New Zealand (5 countries) and traveling to any one of those countries through Korea.
Those traveling from any one of the five countries mentioned above, whose final destination is not Korea.
Requirements
Must have a confirmed onward flight ticket for departure within 30 days after entering Korea, in addition to having no record of criminal offence in the five countries mentioned above.

Last edited:
@Summer: bạn nói vé cebu 200$ mình vừa check rồi, tổng cả vé từ hanoi-sg-manila -seoul sẽ là 640$ (đấy là nếu mua được vé giá rẻ của VNA và nó còn chả kịp nối chuyến trong ngày nữa). còn vé VNA thẳng từ HN là 720$, chả khác mấy. bạn đặt ở đâu mà được vé 200$ vậy, chỉ cho mình với...

@Summer: bạn nói vé cebu 200$ mình vừa check rồi, tổng cả vé từ hanoi-sg-manila -seoul sẽ là 640$ (đấy là nếu mua được vé giá rẻ của VNA và nó còn chả kịp nối chuyến trong ngày nữa). còn vé VNA thẳng từ HN là 720$, chả khác mấy. bạn đặt ở đâu mà được vé 200$ vậy, chỉ cho mình với...

Mình mua ngay đợt KM, bạn ạh! Sáng nay mình vẫn còn nhận được mail của Cebu Last Minute Saver nữa cơ, khoảng $140/khứ hồi MNL-ICN (Chưa có chặng SGN-MNL-SGN). Nhưng có điều ko được ngày như ý mình thôi vì ko còn nhiều vé KM.

Mình mua ngay đợt KM, bạn ạh! Sáng nay mình vẫn còn nhận được mail của Cebu Last Minute Saver nữa cơ, khoảng $140/khứ hồi MNL-ICN (Chưa có chặng SGN-MNL-SGN). Nhưng có điều ko được ngày như ý mình thôi vì ko còn nhiều vé KM.

vậy là KM ko đúng ngày mình định đi rồi

Lần mình vào HQ tháng 2 vừa rồi, họ còn chả buồn hỏi vé máy bay cơ. Bài viết này ghi là có vé máy bay rời HQ sau 30 ngày, thì bạn chỉ cần vé máy bay rời HQ quay về VN sau 30 ngày là được. còn nếu bạn dùng visa Nhật vào Hàn thì mình ko rõ mình chỉ biết với visa Mỹ (multi-entry) thì mình vào được.Mình hỏi họ là với visa này có vào du lịch HQ được ko họ bảo được. và chỉ được ở tối đa 30 ngày thôi. mình check hộ chiếu của mình thì họ đóng dấu ngày vào 23/2, đựoc phép ở đến 25/3, như vậy là được ở 30 ngày đấy, chứ ko phải chỉ là transit vài tiếng đâu.

Nhưng mà mình thấy xin visa Nhật cũng khó lắm chỉ đứng thứ 2 sau TBN (bây giờ có lẽ đứng thứ 3 sau HQ nhỉ ;)) ), nó đòi hỏi thư mời gốc đủ kiểu luôn ...

Cho mình hỏi là bạn nhập cảnh HQ lúc đi Mỹ hay là từ Mỹ về vậy? Về visa Nhật dễ hơn visa HQ bạn à. Các công ty du lịch đều nói như vậy

Cho mình hỏi là bạn nhập cảnh HQ lúc đi Mỹ hay là từ Mỹ về vậy? Về visa Nhật dễ hơn visa HQ bạn à. Các công ty du lịch đều nói như vậy

mình nhập cảnh lúc mình đi Mỹ.

mình đã từng xin visa Nhật rồi, cũng thuộc dạng khó nhằn...ko rõ các công ty du lịch xin thế nào...

Mình cũng định đi Hàn Quốc cuối tháng 10 nè. Nhưng chắc mình đi tour cho vừa rẻ vừa dễ xin visa nữa. Có bạn nào đi từ HCM thì mình nhập bọn đi chung nhe

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,119
Latest member
mksportstop
Back