What's new

Tìm bạn đồng hành leo phan từ 29/04-2/05

Status
Not open for further replies.
Chào các bác em đã book vé máy bay SG-HN rồi ,dự định leo phan đợt 30/04 NÀY! có bác nào cùng đi thì anh em đăng ký rồi thảo luận nhé

Tớ là quỳnh ở Hà Nội, tớ cũng đang định đi phượt ở Phan Xi phăng vào dịp tháng 6. Mình mới vào nghề nên còn non yêu. Cho hỏi anh em một số vấn để.
- Đồ đi phượt ( leo núi ) nghe dân tình bảo ở Lê Duẩn. Nhưng mình k biết mua, sợ bị chém lắm. Anh em ai ở Hà Nội chỉ giùm với.
Có gì gửi vào mail cho mình nhé: [email protected] ( Cảm ơn anh em nhé ).
- Nếu đi cùng anh em vào dịp 30-04 nè thì tốt quá :D

tớ định đi theo kiểu là chỉ thuê porter thôi ko đi theo tour, cũng có ném đá mấy đoàn bên ttvnol nhưng xem chừng kiếm người khó quá

Hay đây, bọn mình cũng có 3 mạng (2M+1F) đang tính leo phan dịp 30/4. Tuần trước vừa test vụ leo Yên Tử, ngon lành!
Có gì pm trên 4rum nhé.
Tks,

Mình cũng đăng ký bên ttvnol nhưng vớ phải một cái cục tức to tướng, nên chuyển hướng sang tự túc thôi, không tua tiếc gì cả. Bạn thực sự muốn đi đợt 30/4 này thì có mình và bạn thân của mình là bạn đồng hành đây :D Liên lạc qua gmail nhé [email protected] hoặc [email protected]

Mỗi hôm yêu 3 fát được là dư sức rồi, chả cần tập cũng leo được Fan :LL

Đúng là giề có khác, lúc nào cũng mơ được yêu 3 fát là sao?? :)) Chỉ sợ mới yêu được 1 fát, đã hết muốn leo Fan ... =))

Nghe dân đồn leo Fan fai có sức trâu, tập tành trước có đến cả tháng ý chứ. Bác đã có chuẩn bị chưa hay cứ leo rồi biết???

Tui chưa biết được leo Fan khó đến cở nào, thời gian đi là bao lâu? Có bác nào đã leo các ngọn núi phía Nam (Núi Cấm, Bà Đen, Tà Cú) thì làm ơn so sánh dùm để tui dễ hình dung và xem thử có leo nổi hay không? Cám ơn các bác trước nhé.

Theo ý kiến cá nhân của em, bác chủ nhà nên lập danh sách và lên chương trình để mọi người còn thu xếp, chuẩn bị.
Mạo muội.

tình hình là thế này, em thì ở sài gòn nên chỉ tạm copy sơ cái chương trình của những đoàn trước thôi bà con tham khảo ,
8/04/2009 : Họp nhóm lúc 15h tại Hà Nội và lên tàu đi Sapa lúc 21h.
29/04/2009 : Sáng sớm đến LaoCai và tour có xe đón thẳng lên SAPA và bắt đầu leo. (ngày 1 trong plan tour)
30, 01/05/2009 : Tiep tuc leo, dự tính khoảng 11h ngày 01/05/2009 là đến 3143m.
02/05/2009 : Quay về, tối cùng ngày là ra ga LaoCai đi HÀ Nội
03/05/2009 (Chủ Nhật) : sáng sớm đến HaNoi

Tiếp nữa là chi phí dự kiến:
1. Vé tàu khứ hồi, giường nằm 6 người : 280kx2 = 560k
em thì có sđt của tour trên sa pa tầm 1 tr/set nhưng bản thân nghĩ nếu thuê porter đi thì dễ hơn nhưng chưa biết sẽ chọn cung đường nào để phù hợp với anh em
cập nhật danh sách đến thời điểm này nhé:
1>acc
2>quỳnh_valentine
3,4,5>vespavn
6,7>ahchool123
8>mon84
em đang băn khoăn một chút là có bác nào ở HN làm leader vụ này thì tốt hơn em, có ai xung phong ko?

Tui chưa biết được leo Fan khó đến cở nào, thời gian đi là bao lâu? Có bác nào đã leo các ngọn núi phía Nam (Núi Cấm, Bà Đen, Tà Cú) thì làm ơn so sánh dùm để tui dễ hình dung và xem thử có leo nổi hay không? Cám ơn các bác trước nhé.

núi cấm thì chưa leo nhưng bà đen thì cn tuần rồi em vừa leo xong, leo đường rừng (cái đường mà công an với đài truyền hình đi ấy) leo lên mất 4h, về mất 3 nhưng bà đen thì quá ghê dốc thằng đứng leo mệt quá nghe các đại ca đi rồi về bảo leo phan dễ hơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back