What's new

Tìm bạn đồng hành SG - Phan Thiết - Mũi Né (1-4/10)

Hello cả nhà,

Tình hình là bọn em có 3 nữ, đã book vé từ HN vào SG tối muộn 30/9.
Lần này em có ý định đi Phan Thiết - Mũi Né.
Plan là 1/10 sẽ bắt đầu đi và muốn thuê xe máy chạy từ SG.
Em muốn rủ thêm khoảng 1-3 bạn nữa chung nhóm đi cho vui.
Lịch trình cụ thể sẽ đc update sau, hoặc chốt đủ người sẽ cùng nhau thống nhất lịch trình, tinh thần thoải mái vui vẻ ạ.
Cả nhà có suggest địa điểm nào hay ho cho e thì càng tốt ạ.

Plan tạm thời:

1/10:
- 9h sáng: xuất phát. địa điểm: đường Phạm Ngũ Lão
- 02h: Hải đăng Kê gà. Biển Lagi
- 17h: Đến Mũi né.
2/10 - 3/10: chơi ở Mũi né: đồi cát đỏ, đồi cát trắng, suối tiên
- 5h sáng: dậy sớm đi đồi cát trắng.
4/10:
- 7h sáng: phi xe về SG.
- 15h: về đến Sài gòn. Kết thúc chuyến đi

Chi phí total: 2M

nhờ mọi người góp ý cho plan bọn e, vd đi tầm 8h xe máy từ SG về Mũi né có ok không, vì bọn e là con gái chắc đi sẽ chậm hơn bình thường

Tel: 01656101438
FB: https://www.facebook.com/duong.ngoc.12

Thanks cả nhà.

Last edited:
Nếu được thì ngày đầu tiên các bạn book vé ngủ lều tại coco beach camp ở Lagi cũng khá hay.
Mũi né thì quanh quẩn đi tí là hết à ko nên ở đến tận 2 ngày gây nhàm chán.

Nếu được thì ngày đầu tiên các bạn book vé ngủ lều tại coco beach camp ở Lagi cũng khá hay.
Mũi né thì quanh quẩn đi tí là hết à ko nên ở đến tận 2 ngày gây nhàm chán.

Cảm ơn b nhé, bọn mình cũng ngó qa Lagi và có í định ở đó :p

Bây giờ đã có đường cao tốc Long Thành - Dầu Giây nên đi xe khách chậm lắm là 6h thôi bạn, còn nhanh là chừng 3h :), các bạn từ HN vào lại không biết đường có khi lại lạc thì mất thời giờ :D
Ra đó rồi thuê xe chỗ khách sạn hay quanh đó cho tiện, H thấy thời gian của bạn cũng rỗi rãi mà ^^

Chào các bạn! Mình có nhóm định đinh cung như các bạn but do vài lý do cá nhân nên tạm quản!
Các bạn đã tìm được xế còn lại chưa?! Nếu chưa mình tham gia nhé!

chào bạn việc thuê xe ở sài gòn ko khó, vào khu phố tây Bùi Viện có thể thuê đc xe trong đó, nhưng bạn cần đặt cọc tiền, ng nước ngoài họ chỉ cần để hộ chiếu lại là lấy xe thôi.
mình nghĩ đi xe máy sẽ hay hơn bạn chạy về cảng cát lái - ql 51 rồi chạy bà rịa rồi vòng lên hồ cốc - núi tà kú- la gi - kê gà- tp phan thiết- mũi né. tổng cộng bạn chạy khoảng 500-600km. con gái nên cân nhắc nhưng cung này đường ko khó đi ít công an bạn chạy dọc biển mình nghĩ đẹp nhất VN.
mình mới đi mũi né về xong, mình khuyên nên ở khu kê gà nghỉ ngời tắm biển hơn là trong mũi né hay thành phố vì mình thấy nó khá bẩn, book phòng trước sẽ tốt hơn.
chúc bạn chuyến đi thành công.

Mình mới đi cung đường biển ra Bình Lập - Bình Hưng - Lagi về, đi Cát Lái rồi thao QL55 (Ngãi Giao) chạy thẳng 1 mạch là ra đến Hồ Cốc - Phước Bửu - Hoặc tiếp tục chạy theo QL55 ngang qua Coco Beach, rồi ra Tà Cú - QL1 hoặc đi đường dọc biển Hàm Thuận Nam (xa hơn) để đến Phan Thiết. Coco Beach thì nên ngủ đêm thứ 7 mới có Bar mở, lửa trại vui hơn, đi ngày thường thì chẳng có gì hot. Ra đến Phan Thiết thì đi tham quan các điểm k nói cũng biết là đâu rồi. Thế nhé. Chúc trip thành công, an toàn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back