What's new

Tìm bạn đồng hành SG - Phan Thiết - Mũi Né (1-4/10)

Hello cả nhà,

Tình hình là bọn em có 3 nữ, đã book vé từ HN vào SG tối muộn 30/9.
Lần này em có ý định đi Phan Thiết - Mũi Né.
Plan là 1/10 sẽ bắt đầu đi và muốn thuê xe máy chạy từ SG.
Em muốn rủ thêm khoảng 1-3 bạn nữa chung nhóm đi cho vui.
Lịch trình cụ thể sẽ đc update sau, hoặc chốt đủ người sẽ cùng nhau thống nhất lịch trình, tinh thần thoải mái vui vẻ ạ.
Cả nhà có suggest địa điểm nào hay ho cho e thì càng tốt ạ.

Plan tạm thời:

1/10:
- 9h sáng: xuất phát. địa điểm: đường Phạm Ngũ Lão
- 02h: Hải đăng Kê gà. Biển Lagi
- 17h: Đến Mũi né.
2/10 - 3/10: chơi ở Mũi né: đồi cát đỏ, đồi cát trắng, suối tiên
- 5h sáng: dậy sớm đi đồi cát trắng.
4/10:
- 7h sáng: phi xe về SG.
- 15h: về đến Sài gòn. Kết thúc chuyến đi

Chi phí total: 2M

nhờ mọi người góp ý cho plan bọn e, vd đi tầm 8h xe máy từ SG về Mũi né có ok không, vì bọn e là con gái chắc đi sẽ chậm hơn bình thường

Tel: 01656101438
FB: https://www.facebook.com/duong.ngoc.12

Thanks cả nhà.

Last edited:
Welcome to Saigon. Ngày đó mình đi Đà Lạt mất tiêu, nếu không thì đồng hành được rồi. Không có duyên không đến được với nhao :;)

Hello cả nhà,

Tình hình là bọn em có 3 nữ, đã book vé từ HN vào SG tối muộn 30/9.
Lần này em có ý định đi Phan Thiết - Mũi Né.
Plan là 1/10 sẽ bắt đầu đi và muốn thuê xe máy chạy từ SG.
Em muốn rủ thêm khoảng 1-3 bạn nữa chung nhóm đi cho vui.
Lịch trình cụ thể sẽ đc update sau, hoặc chốt đủ người sẽ cùng nhau thống nhất lịch trình, tinh thần thoải mái vui vẻ ạ.
Cả nhà có suggest địa điểm nào hay ho cho e thì càng tốt ạ.

Tel: 01656101438
FB: https://www.facebook.com/duong.ngoc.12

Thanks cả nhà.

Bạn có 24h để bổ sung chương trình( lịch trình ) và chi phí để đúng qui định của BOX, không topic sẽ bị xóa. Xin cảm ơn !

Nếu bạn ko có người quen trong này, mình nghĩ việ thuê xe máy hơi khó đây

hi hi tớ k rõ bh ntn nhưng cách đây 2 năm bọn t thuê phòng ở Bùi Viện ở 1 đêm rồi cũng thuê xe máy ở đó đi lun, hồi đó bọn t chạy dọc tỉnh miền Tây, k rõ bh ntn T__T

Nếu bạn đi từ SG theo QL1A thì tầm 210km, nhưng đường chả có gì xem. Nếu bạn đi hướng Hồ Cốc, Lagi, Kê Gà thì tầm 240km, khá xa. Vì toàn con gái nên bạn có thể đi/về bằng xe khách, tới mũi Né thuê xe chạy.
Sau đó thong thả chơi, phía bắc đi về Bàu Trắng, dọc biển, phía nam đi Kê Gà, Tà Cú, quá tý có vườn thanh long. Vào tp Phan Thiết thì ghé tháp Posanư, dinh Vạn thủy tú. Tối ra sông Cà Ty ăn răng mực, ăn gỏi cá mai.

Chào bạn!
Nếu mà bạn tính thuê xe máy từ Sg thì sẽ khó đấy, mà đường từ sg -> Bình Thuận cũng không có gì đặc sắc lắm, vì thế bạn nên chọn xe khách để đi!
Ở Bình Thuận thì không nên bỏ qua Mũi Né, Đồi Dương, Bàu Trắng, mình nghĩ Bàu Trắng sẽ là nơi đẹp nhất mà bạn có thể quan tâm khi đến đây, muốn ngắm hoàng hôn thì Bắc Bình - Lương Sơn vào đường Đại Ninh ngắm lúa chín và hoàng hôn rất đẹp.
Mình có thể dẫn các bạn đi chơi 1 ngày nếu ghé Phan Thiết.
0937972727

Chào bạn!
Nếu mà bạn tính thuê xe máy từ Sg thì sẽ khó đấy, mà đường từ sg -> Bình Thuận cũng không có gì đặc sắc lắm, vì thế bạn nên chọn xe khách để đi!
Ở Bình Thuận thì không nên bỏ qua Mũi Né, Đồi Dương, Bàu Trắng, mình nghĩ Bàu Trắng sẽ là nơi đẹp nhất mà bạn có thể quan tâm khi đến đây, muốn ngắm hoàng hôn thì Bắc Bình - Lương Sơn vào đường Đại Ninh ngắm lúa chín và hoàng hôn rất đẹp.
Mình có thể dẫn các bạn đi chơi 1 ngày nếu ghé Phan Thiết.
0937972727

Cảm ơn b nhé, bọn mình chỉ đang e ngại đi xe khách thì lâu vì nghe nói các xe chạy tới đó mất tầm 8h. Bọn mình sẽ contact nhé ;)

Nếu bạn đi từ SG theo QL1A thì tầm 210km, nhưng đường chả có gì xem. Nếu bạn đi hướng Hồ Cốc, Lagi, Kê Gà thì tầm 240km, khá xa. Vì toàn con gái nên bạn có thể đi/về bằng xe khách, tới mũi Né thuê xe chạy.
Sau đó thong thả chơi, phía bắc đi về Bàu Trắng, dọc biển, phía nam đi Kê Gà, Tà Cú, quá tý có vườn thanh long. Vào tp Phan Thiết thì ghé tháp Posanư, dinh Vạn thủy tú. Tối ra sông Cà Ty ăn răng mực, ăn gỏi cá mai.

Cảm ơn lời khuyên của bạn nhé, bọn mình cũng đang cân nhắc tới phương án đi xe khách tới Mũi Né vậy :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back