What's new

Tìm bạn thi The Amazing Race Asia

Status
Not open for further replies.
Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

Lại một mùa The Amazing Race Asia nữa sắp phát sóng rồi mà mình vẫn chưa tìm được bạn chơi. Có ai hứng thú tham gia không vậy?

Vì thông tin của bạn mỏng quá + cái gáo nước lạnh của BMTH nên nhiều người nản. Bạn cứ mạnh dạn tìm hiểu thông tin, chứng minh (cho chính bạn, cho ban tuyển chọn, cho topic này) là bạn đã sẵn sàng cho cuộc chơi này thì chắc chắn bạn sẽ tìm được partner đấy. Good luck!

Vì thông tin của bạn mỏng quá + cái gáo nước lạnh của BMTH nên nhiều người nản. Bạn cứ mạnh dạn tìm hiểu thông tin, chứng minh (cho chính bạn, cho ban tuyển chọn, cho topic này) là bạn đã sẵn sàng cho cuộc chơi này thì chắc chắn bạn sẽ tìm được partner đấy. Good luck!

Rất cảm ơn bạn đã khích lệ tinh thần. Mình sẽ tiếp tục theo đuổi vụ này.

Em rất thích theo dõi The Amazing Race Asia trên kênh AXN. Mấy mùa gần đây thường do Sony làm nhà tài trợ chính. Nhớ có game thi ở Huế, đi ô tô U-oát, đạp xích lô khá ấn tượng.
Ở Việt Nam có chương trình Hành trình 2048km cảu Honda có format gần tương tự nó.
Chúc bác vietnam2009 may mắn!

Em rất thích theo dõi The Amazing Race Asia trên kênh AXN. Mấy mùa gần đây thường do Sony làm nhà tài trợ chính. Nhớ có game thi ở Huế, đi ô tô U-oát, đạp xích lô khá ấn tượng.
Ở Việt Nam có chương trình Hành trình 2048km cảu Honda có format gần tương tự nó.
Chúc bác vietnam2009 may mắn!

Ặc ặc. Cái chương trình 2468km của VTV3 ấy á? Mình thật sự chưa thấy chương trình nào dở như thế. Ý là cách tổ chức và biên tập chương trình. Còn các người chơi thì OK.

Tôi nghĩ The Amazing Race hay The Amazing Race Asia cũng vậy thôi. Khi làm thô thì đều dài dòng và mệt mỏi như nhau. Nhưng người ta ăn nhau ở cách làm chuyên nghiệp nên khi ra sản phẩm thì mê không chịu nổi.

Còn 2468km thì tôi xem đúng 1 số đầu tiên là thôi luôn. Ngán thật. Ai lại đọc lời bình ẽo ợt. Mình không thích đồng chí Danh Tùng, thật phản cảm. Phải để người chơi tự nói chứ. Sao cứ phải chèn mấy cái lời bình vớ vẩn vào làm gì?

Lại một mùa The Amazing Race Asia nữa sắp phát sóng rồi mà mình vẫn chưa tìm được bạn chơi. Có ai hứng thú tham gia không vậy?

Tớ rất muốn join vì xem trên ANZ thật tuyệt nhưng mình không có nhiều thời gian và không biết điều lệ để dự tuyển nên đành làm khán giả vậy. Good luck

The Amazing Race Asia là 1 chương trình thực tế về du lịch của Mỹ và mới được làm phiên bản mới ở châu Á. Chương trình phát trên kênh AXN.

The Amazing Race Asia chỉ dành cho những người đang sống ở châu Á (trừ Trung Đông). Chương trình là những cuộc thử thách (về cả thể chất, trí thông minh...) và được đi qua nhiều nước trên toàn thế giới. Thường có từ 10 hoặc 11 đội bắt đầu đua. Ở mỗi chặng, đội về cuối sẽ bị loại. Giải nhất mỗi chặng cũng khá trong khi giải nhất chung cuộc là 100.000 USD.

Qua 3 mùa The Amazing Race Asia (tính cả phiên bản The Amazing Race của Mỹ) thì họ đã 3 lần đến Việt Nam. Các đội đã từng thi tài ở Hà Nội (đến Hỏa Lò, đi xe đạp bán hoa ở khu phố cổ), sau đó đến Làng Vác ở Hà Tây cũ để đóng than, đan lồng chim. Còn ở mùa giải gần đây, họ đến TP.HCM làm từ thiện, về Cái Bè (Tiền Giang) lái thuyền chở hoa quả, bắt gà. Sau đó, họ về Huế đạp xích lô (mà đi xe ô tô gần 1 ngày từ TP.HCM ra Huế, đó thực sự là một thử thách vì các đội chủ yếu đến từ các nước phát triển, nên được "xài" điều kiện xe cộ ở Việt Nam thì sợ hết hồn). Họ đến Đại Nội này, rồi đến Lăng Khải Định... tham gia nhiều trò hay lắm.

Ở mùa giải thứ 3 phiên bản The Amazing Race (2002), các đội đến Việt Nam ở chặng 11, thi tài chặng 12 ở Cái Bè (Tiền Giang), ra Huế rồi Đà Nẵng, Hà Nội trước khi về Mỹ để tham gia chặng chung kết. Đây có lẽ là chặng dài nhất họ ở lại Việt Nam. Cũng là các trò đi thuyền, đạp xích lô... nhưng được làm khác đi ở The Amazing Race Asia 3 (vừa kết thúc năm 2008).

Trong cuộc đua có nhiều thử thách mà mình không thể tượng tưởng nổi, chưa từng làm và nếu không tham gia chương trình này thì chắc cả đời cũng không được thử.

Nói chung, bạn cứ xem qua chương trình này đi. Hiện tại đang phát phiên bản The Amazing Race mùa 14 vào 20h thứ hai hàng tuần trên kênh AXN. Thứ 2 này mới là chặng thứ 3, cực hấp dẫn đấy.

Sau khi đã rõ về chương trình này, mình mới tính tiếp chuyện đăng ký dự thi được.

Last edited:
20h00 hôm nay (2/3/2009) có phát chặng 3 The Amazing Race trên kênh AXN. Mọi người xem nhé để có thể tích lũy kinh nghiệm dần dần. Hình như The Amazing Race Asia 4 cũng sắp sửa phát sóng rồi. Dạo này chương trình này bắt đầu có giá rồi hay sao ý nên không thấy quảng cáo tuyển đội chơi nữa. Hồi kết thúc mùa 2, nó quảng cáo ầm ĩ tìm đội chơi cho mùa 3.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back