What's new

Tìm bạn thi The Amazing Race Asia

Status
Not open for further replies.
Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

The Amazing Race - trải nghiệm sống thú vị

Không chỉ thu hút bởi giải thưởng lên đến 1 triệu USD tiền mặt, chương trình truyền hình thực tế "Cuộc đua kỳ thú" (The Amazing Race) còn chinh phục khán giả bởi hành trình 56.000 km qua 5 châu lục với nhiều trải nghiệm bất ngờ và thú vị.

Cuộc đua kỳ thú (The Amazing Race) từng đoạt 4 giải Emmy liên tục dành cho chương trình truyền hình thực tế xuất sắc nhất, thu hút hàng triệu khán giả trên khắp thế giới.

Hoàn toàn bí mật về hành trình cũng như đích đến, mỗi chặng đường Cuộc đua kỳ thú đi qua là những trận tranh tài với nhiều tình tiết bất ngờ mà các đội không thể đoán trước, phải tự mình vượt qua và không có bất kỳ quyền trợ giúp nào. Sự hiểu biết, nhanh nhạy và bản lĩnh của người chơi đưa khán giả đến với những địa danh mới mẻ lẫn nổi tiếng một cách thuyết phục.

Đi một vòng trái đất, khám phá các quốc gia ở 5 châu lục, người xem có dịp chiêm ngưỡng vẻ đẹp hoang sơ của Tunisia, nét lộng lẫy hoa lệ của kinh đô nước Pháp, thành Rome của Italia xinh đẹp, sự kỳ bí của những lâu đài Ấn Độ và các ngôi đền Thái Lan, sự hùng vĩ của Vạn Lý Trường Thành và sự độc đáo của ẩm thực Trung Hoa…

Thật thú vị với cả người chơi lẫn khán giả khi phát hiện ra ở một khu rừng đầy những loài thú hoang dã và các bộ tộc cổ xưa sinh sống tại châu Phi lại có một bảo tàng Songwe bé xíu nằm chênh vênh trong ngôi làng nhỏ. Thật hồi hộp khi chứng kiến các đội đua trải qua một phen kinh hoàng bởi cơn bão cát thình lình ập đến ở sa mạc lớn nhất thế giới Sahara… Đặc biệt những thử thách như băng rừng, leo núi, vượt thác, lặn biển… đã thực sự chinh phục và lôi cuốn người xem đi từ bất ngờ này đến thú vị khác.

Sau một hành trình dài, những trải nghiệm thực tế sẽ giúp con người lớn hơn, trưởng thành hơn rất nhiều và nhận ra được những giá trị đích thực của cuộc sống để hạnh phúc với những gì mình đang có. Đó cũng chính là lý do khiến Cuộc đua kỳ thú chiếm được tình cảm của đông đảo khán giả Việt Nam.

Cuộc đua kỳ thú là cuộc tranh tài của 10 - 12 đội dự thi đến từ nhiều quốc gia trên thế giới. Nội dung xoay quanh những suy luận sắc sảo của người chơi để hoàn thành các nhiệm vụ được giao và đến đích sớm nhất bằng tất cả phương tiện có được từ số tiền ít ỏi mà ban tổ chức cấp. Đội về cuối cùng mỗi chặng sẽ bị loại hoặc chịu một số thiệt thòi ở chặng tiếp theo. Đội về nhất ở chặng chung kết sẽ giành chiến thắng với giải thưởng 1 triệu USD tiền mặt.

Năm nay là lần thứ 14 Cuộc đua kỳ thú được tổ chức.

Phiên bản The Amazing Race Asia tương tựnhưng chỉ dành cho những người châu Á hoặc đang sống ở châu Á (trừ khu vực Trung Đông). The Amazing Raca Asia đã kết thúc mùa thứ 3 và mùa thứ 4 sắp lên sóng.

VnExpress.

The Amazing Race Asia 3 kết thúc cùng The Amazing Race (phiên bản Mỹ) 13. Vậy mà bây giờ The Amazing Race 14 chỉ còn 1 số cuối cùng nữa là kết thúc (thứ hai 11/5/2009) mà chưa thấy The Amazing Race Asia 4 đâu. Hay là lợi nhuận thu về không đủ khiến các nhà tài trợ bỏ cuộc? Nếu thế thì giấc mộng tham gia chương trình này của mình coi như xong rồi.

bình thường thì đáng ra giờ này là đã công bố các đội tham gia chơi rồi nhỉ. TARA có số lượng người xem khá lớn, nếu ngưng thì cũng hơi lạ.

mà sao em thấy TARA 2 và TARA 3 người chơi toàn những người nổi tiếng, toàn diễn viên, người mẫu với hoa hậu, ko như phần 1 nhiều người thật việc thật hơn.

Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

anh ah, em còn rất trẻ,đang là sinh viên nhưng cũng là 1 người đang điên lên vì game show này . em sợ là k thể làm partner của anh nhưng em cũng muốn đăng kí tham gia với em trai em. bọn em đã theo dõi game show này từ rất lâu rồi, bọn em có sức khỏe, tiếng anh khá ổn, thèm dc hoạt động và du lịch. em hi vọng anh có thể chỉ cho bọn em cách đăng kí. em vẫn luôn hi vọng người Viẹt Nam mình có thể tham gia show này (BB)

Mình biết thủ tục đăng ký là gửi một đoạn clip 3 phút giới thiệu về bản thân. Càng đặc biệt sẽ càng được chú ý. Tuy nhiên, mình biết chương trình này liên quan đến nhiều nhà tài trợ. Chỉ những nước phát triển ở châu Á mới là thị trường họ nhắm đến nên thí sinh các nước này dễ được chọn. Mình nghe phong phanh là thí sinh Việt Nam sẽ không được chọn vì một số lý do nên cũng chỉ đang chờ đợi thôi.

Bình thường đến hẹn là họ thông báo tuyển người chơi nhưng lâu rồi không thấy gì. Thậm chí có khi đã bị dừng vì vấn đề tài chính. Vậy nên cứ đợi thêm xem sao nhé.

Em cũng muốn tham gia nhưng...

Hồi mùa giải 3 kết thúc, em phát điên lên vì nó nhưng mà em có lên mạng của AXN hỏi kĩ rồi, họ bảo là muốn tham gia ngoài tiếng Anh ra còn phải có bằng lái xa quốc tế (cả 2 người luôn). Về khoản này thì em chịu, Việt Nam mình toàn đi xe máy ko, làm gì có xe hơi mà đi chứ. :(

Hồi mùa giải 3 kết thúc, em phát điên lên vì nó nhưng mà em có lên mạng của AXN hỏi kĩ rồi, họ bảo là muốn tham gia ngoài tiếng Anh ra còn phải có bằng lái xa quốc tế (cả 2 người luôn). Về khoản này thì em chịu, Việt Nam mình toàn đi xe máy ko, làm gì có xe hơi mà đi chứ. :(

Kể ra cái khoản bằng lái ô tô quốc tế cũng mệt phết nhỉ. Mình mới có bằng lái ô tô trong nước thôi, kiếm đâu ra bằng lái quốc tế bây giờ.

Bạn cũng mê chương trình này lắm phải không?! Vậy là có thêm một người cùng sở thích. Mình cứ chờ xem sao đã. Bạn tiếp tục nâng cao trình độ Anh ngữ rồi học lái ô tô đi nhé. Biết đâu sẽ có lúc đăng ký đi thi.

đang có chương trình này đoạn ở việt nam đấy, đang phát trên axn bác nào rãnh lên coi

Mình có bằng lái xe quốc tế, biết lái cả xe số tay lẫn số tự động, lái được cả tay lái bên trái lẫn bên phải, biết lái cả xe tải lẫn xe con, tiếng Anh đủ dùng để kiếm tiền đi phượt.

Bạn đăng ký được thì mình xin làm driver/partner.

Khoe khéo thế !!!

Haizzz =))

p/s: Black tớ ko định gây thù chuốc oán, ngâm mộ bạn Lét, thật!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back