What's new

Tìm cặp đôi đồng hành xuyên 2/3 Viêt. Đón xuân trốn lì xì!

Báo cáo cả nhà tình hình là tết năm nay em nảy ra ý tưởng đi chơi một vòng cùng gấu bằng xe oto nhà tự lái. xe 5 chỗ nên muốn rủ thêm một cặp đôi đi cho có bạn.
Cụ thể là
Ngày 1. 28tết xuất phát từ tp Vinh lúc 8g sáng dự kiến ăn trưa Quảng Bình thăm thú giao lưu với các bạn phượt QB sau đó đi Huế và ăn gtối giao lưu các bạn phượt Huế ngủ tại Huế.
Ngày 2: Xuất phát 8giờ sáng đến Đà Nẵng 11g trưa ăn trưa sau đó sẽ đi thẳng lên Buôn Mê Thuột đón giao thhừa BMT Tham quan thăm thú các danh lam tại BMT
Ngày 2 Tết sẽ xuất phát đi Lâm Đồng Đà Lạt dự kiến sẽ chơi ở ĐL Lâm Đồng 2 ngày
Ngày 4 tết sẽ xuất phát Lâm Đồng Sài Gòn Giao lưu với các bạn phượt SG đi miền Tây giao lưu phượt miền Tây.
Ngày 6tết Xuất phát SG Long Hải Dinh Cô đi theo dường ven biển thăm hải đăng kê gà.Tói 6tết sẽ ngủ tại Mũi né.
Ngày 7 xuất phát Mũi né Nha Trang. thăm giao lưu phượt Nha Trang
Ngày 8 tết Nha Trang Đà Nẵng giao lưu Phượt ĐN
Ngày 9tết Đà nẵng Vinh. Tổng kết chuýen đi . chia tay. ai về nhà đó
Vậy là đủ cho 10 ngày nghỉ tết và trốn lì xì nhé. Tổng chi phí cho chuyến đi như vậy dự kiến 15triệu/ cho một cặp đôi nhé, chỉ nhận đúng một cặp vì xe không đủ chỗ.
Ai quan tâm alô cho mình qua số đt 0923388777. Ngô Đại Dương.(wait)
PS Lịch trình có thể thay đổi theo cảm hứng của các thanh viên nhé,

Last edited:
Mình dự kiến chuyến đi này cho cặp đôi là 15t nhưng khả năng sẽ không hết đâu vì chủ yêu là tiền xăng thoi vì đi đến đâu cũng có bạn bè và người nhà nên chắc ăn ngủ hầu hết free nhé. và tự túc nhé.

Ăn và ngủ free chỉ tốn tiền xăng thôi, 30 củ chỉ đổ xăng có khi đi vòng quanh thế giới được =))

Rieng tiền xăng cho xe dụ kiến khoảng 10t nhé . Mỗi nhà 5t, còn ăn và ở thì tết nhất vui là chính, tiền ai nấy tiêu.Tớ chẳng thu của ai làm gì.Thuê ks tự lo nhá, ăn nhà hàng tự trả nhé, ai thích thì jion không thích thì thôi. Bác đã Xuyên Việt bao giờ chưa mà dòi đi khắp thế giới với 15t tiền xăng?

Tính ra mỗi người có 7,5 triệu cho 1 chuyến xuyên việt bằng ô tô là vừa phải mà.Đi xe máy cũng phải hết tầm tầm đó rồi.

Vote cho chủ thớt, em mới XV 8000km bằng Ếch 2011 về, 18 triệu xăng cho 1 vòng. Hãy đi để thấy VN mình đẹp bác ạh.

Vote cho chủ thớt, em mới XV 8000km bằng Ếch 2011 về, 18 triệu xăng cho 1 vòng. Hãy đi để thấy VN mình đẹp bác ạh.
Bác đi 8.000km hết 18 triệu tiền xăng???? vậy là xe của bác ngốn 225.000 cho 100km ah :O Thật hay đùa thế hả bác =))))))) *gió máy ở đây lạnh quá*

Bác đi 8.000km hết 18 triệu tiền xăng???? vậy là xe của bác ngốn 225.000 cho 100km ah :O Thật hay đùa thế hả bác =))))))) *gió máy ở đây lạnh quá*
Với xe oto thì mức đó là bình thường bác ợ! Đường đẹp chạy suốt khoảng 8l/100km nếu đường xấu leo đèo rồi đi lòng vòng ngắm cảnh thì có thể 10l hoặc 12l/100km là chuyện bình thường nhé! ( Thực ra thì mình cũng không biết xe ếch là xe gì nữa!!!???(NO). nhưng đoán mò là xe ôtô thôi vì lượng xăng ăn như vậy chỉ có thể là oto mà!

Với xe oto thì mức đó là bình thường bác ợ! Đường đẹp chạy suốt khoảng 8l/100km nếu đường xấu leo đèo rồi đi lòng vòng ngắm cảnh thì có thể 10l hoặc 12l/100km là chuyện bình thường nhé! ( Thực ra thì mình cũng không biết xe ếch là xe gì nữa!!!???(NO). nhưng đoán mò là xe ôtô thôi vì lượng xăng ăn như vậy chỉ có thể là oto mà!

Bác í bảo đi Ếch 2011 bác ah. Exciter =))))))))))) Thế nên em mới buồn cười :))

Nhiều người xem mà không thấy ai đặt gạch nhể! Mại do mại do. kiểu này gia đình tự sướng vậy. Cung này mình đi nhiều rồi, chẳng qua là gấu chưa đi nên cũng muốn chiều gấu chút cho nó vui cửa vui nhà ,nếu ai chưa đi thì nên đi cho biết. giá cả không phải là vấn đề,như mình đã nói, nặng nhất là tiền xăng, còn đồ ăn thì gấu nhà mình chuẩn bị rất kĩ nhé, hơn nữa đi thăm nơi nào cũng có anh em và bạn bè nên cũng đỡ không lo bị chặt chém đâu!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back