What's new

[Tin tức] Tình hình Tam Giác Mạch - Hà Giang 2012

Đã nhìn thấy 1 số bức ảnh từ Hà Giang có hoa Tam Giác Mạch nở rồi nhưng em vẫn băn khoăn nên up lên 1 topic mới để phuot-er nào đi rồi về cập nhật tình hình hoa nở đến đâu, đã rộ chưa, share ảnh và những nơi hoa đẹp để mọi người tính kế!

Cùng chung tay vì 1 mùa Tam Giác Mạch và những chuyến đi để đời!

Topic có sai phạm gì mong mod chỉnh sửa giúp!

Ơ vậy Tam Giác mạch là do Đồng bào trồng chứ không phải hoa dại tự mọc à? Trước nay em cứ nghĩ là nó tự mọc!!!

Ơ vậy Tam Giác mạch là do Đồng bào trồng chứ không phải hoa dại tự mọc à? Trước nay em cứ nghĩ là nó tự mọc!!!

Mình nghe mọi người nói là họ trồng Tam Giác Mạch chủ yếu làm thức ăn cho gia súc, ngoài ra hình như nó còn được dùng làm rượu, làm thuốc và cả làm bánh nữa

Tổng hợp các địa điểm nhiều hoa Tam Giác Mạch:

• Ở Lào Cai, các huyện phía bắc giáp với Hà Giang như Simacai, Bát Xát, Bắc Hà, Mường Khương đều có gieo trồng tam giác mạch nhưng ít hơn Hà Giang nếu so về quy mô, mật độ.

• Ở Cao Bằng, Trà Lĩnh - Trùng Khánh là hai điểm đến trồng nhiều tam giác mạch.

• Hà Giang: nổi tiếng nhất với quá nhiều địa danh được “đóng đinh” trên bản đồ tam giác mạch bởi vẻ đẹp sinh động và ấn tượng của cảnh quan như: Hoàng Su Phì, Xín Mần, Phó Bảng, Phố Cáo, Sủng Là, Đồng Văn, Lũng Cú, Ma Lé…

Update 7/10: ông bạn mới đi về

Chất lượng ảnh không tốt nhưng cũng đủ thấy bạt ngàn 3 giác

@ transon_travel: Ohh, bạt ngàn thích tóa đi~ Nhìn ảnh mà muốn đi ngay và luôn. Ảnh này là bạn bác đi ngắm hoa ở bãi nào đấy? Bác chỉ giúp em đường đi đến đây với. Tks bác trc ^^

Choài ơiii... đẹp wa' !!! k biết đến 26/10 còn nhiều hoa ntn k nữa... các bác cập nhật luôn cả tình hình thời tiết nữa nhé ^^ thanks^^

Choài ơiii... đẹp wa' !!! k biết đến 26/10 còn nhiều hoa ntn k nữa... các bác cập nhật luôn cả tình hình thời tiết nữa nhé ^^ thanks^^
Ui, 26 tháng 10 mình cũng đi, chắc đang định đi ké đoàn cụ Linh Piano trên OF, không biết mợ đi cùng đoàn nào nhỉ? hội này đi ô tô ạ.

@Phieu_bat: chiều thứ 5 này mình cũng lên đường, có khi lại chung chiến tuyến, mình chạy Tây Côn cho thỏa đã xong mới 3 giác sau!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back