What's new

Trợ Giúp

ngaba_hoangsuphi

Phượt thủ
Các Pác ơi ! Em muốn Một lần Được Chấm ở Hà Nội này nhưng ko biết điểm nào cho hợp lí và những thông tin , rồi những vật dụng cần thiết , em cần quá , mới ở Hoàng su phì xuống nên bỡ ngỡ quá , Các bác chỉ giúp em với nhé , Thật chi tiết vào ạ
cảm ơn các bác nhiều
[email protected]
dạ cảm ơn ạ

Bác xuống hà nội chơi có thể chấm luôn cái chấm bên Gia Lâm (qua Gia Lâm tý thuộc phần đất Như Quỳnh, tỉnh Hưng Yên). Từ nội thành qua đó chỉ mười mấy km thôi.

Vật dụng cần thiết để đi chấm này là:
- GPS
- Nếu bạn dùng GPS với PPC thì nên nạp phần mềm OziExplorerCE vào PPC rồi nạp bản đồ giao thông vào. (nếu bạn cần những thứ "mềm" đó mình có thể copy cho bạn)
- Phương tiện: xe đạp, xe máy, xe ôm, oto. Đi bộ thì hơi xa :D
- Ăn mặc bình hường, đừng giày da bóng lộn quá vì phải đi trên bờ ruộng.

Thế là đủ bạn ạ. Nếu cần thêm thông tin gì thì sing out bạn nhé!

bác có thể copy cho em được ko?
cảm ơn Bác quá và cho em rõ thêm thông tin nữa nhé , miền núi chung em nghe nhưng thứ bác nói lạ quá cơ !em muốn dùng phương tiện xe máy bác a., Bác thấy sao?

Bác có thể lên luôn giúp em một cái lịch trình cụ thể và chi tiết đường đi lối lại nhé , đã júp em thì júp cho chót bác nhé ,
Khi nào Bác lên Hà Giang em rủ bác làm một chuyến đi Thông Nguyên chơi nhé , em đoán bác cũng lượt Phượt ở Hà Giang rồi nhưng chưa đi thông nguyên

Đi chấm Hà lội đừng có tè bụi chuối nhá, ngập thủ đô thì bỏ mịa =))

bác có thể copy cho em được ko?
Chắc chắn rồi! PM cho mình số đt của bạn, mình sẽ gọi bạn. Bạn đang dùng GPS và PPC gì?
Đi xe máy qua chấm 21N106E này ngon.

Từ Hanoi qua cầu Chương Dương đến cầu Chui thì rẽ phải vào đường 5. Sau đó theo bản đồ mà tìm đường vào chấm (tự tìm đường mới là đi chấm :D )

Nghe hơi là lạ nhỉ? :D

Bác có cần thuê xe ôm chở bác một phát tới đúng chấm luôn không? (Tất nhiên ở đó không có bụi chuối nào cả bác ợ :D)

Khỏi cần phải lịch trình chi tiết mí cả đường đi chi tiết. Time trong vòng nhiều nhất là 3h đồng hồ tính từ lúc xuất phát ở Hồ Hoàn Kiếm đến lúc quay về. Bác trả bao nhiêu ợ???

@ black :
Thía bác tính xe Ôm bao nhiêu tiền 1km , trên quê em đi xem ôm vào bản nhé cả xăng bây giờ lên giá cũng khoảng 1,300đ/1km thui , Dưới này ko biết tính giá nhứ nào bác nhi?

@matador
Spassvogel :Hic 54% dân số việt nam là tiểu đường mà Bác , đấy là còn tính trong thời điểm này là Dương thịnh âm suy đấy bác ạ
Thế bác ko cho em ý kiến gì ả
Chấm chấm mút mút tí đi chứ nhẩy

dạ thưa các sư phụ , em vẫn chưa hiểu kĩ lắm về chấm nói ra các sư phụ đừng cười em nhé , đây là lần đầu tiên em có ý định đi chấm nên phải nhờ các bác trợ giúp kĩ càng và thật tỉ mỉ chi tiết , nếu mà thành công vụ này thì em sẽ mời các bác đồng hành một chuyến về cung Thông nguyên , suối nước nóng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back