What's new

Trà Sư, kế hoạch bất ổn mùa nước nổi và cuộc đuổi bắt mặt trời

Trà Sư, kế hoạch bất ổn mùa nước nổi và cuộc đuổi bắt mặt trời

Câu chuyện thì thực tớ không biết bắt đầu từ đâu nên chắc cứ thế này cho đơn giản. Tớ quyết phục thù vụ ăn trượt hoa điên điển 1 cơ số lần cộng với việc hóng hớt được cái tên Trà Sư nên dăm ba cái tiện thể tớ lên kế hoạch đưa tất tuốt những thứ trên vào danh sách cần phải tiêu diệt của chuyến này. Kế hoạch ban đầu là ngay ngày thứ 2 (17/10) lúc xong việc nhưng ủn đi ủn lại sau khi kết nối Bắc - Trung - Nam cuối cùng chốt hạ vào cuối tuần.
Phương tiện đi lại:
Xe Phương Trang chuyến 12h15 ghế ngồi đến Châu Đốc tầm 6h sáng.
Vé người 125k, vé xe 150k (mỗi xe chỉ mang được 2 xe máy nhưng hoàn toàn có thể gửi các chuyến khác nhau để lấy xe được). Tớ rất là ưng hãng xe này trong chuyến vừa rồi vì xe có gối ngủ chữ U, bác tài hát ngay từ khi xe khởi hành rất hay và đầy chất nghệ sĩ. Có đặt vé qua điện thoại, có xe trung chuyển và phòng chờ ở bến xe (Châu Đốc) thì khá tiện nghi, phòng vệ sinh còn có thể tắm được :). Gửi xe thì ra bến trước chừng 45p để làm thủ tục (Ở bến xe miền Tây thì đến phòng gửi hàng của PT ngay ở sát cổng ra của bến còn ở bến xe Châu Đốc thì chung luôn phòng xuất vé). Nếu muốn dùng xe trung chuyển thì đến điểm tập kết trước 1h để xe đón, ở HCM đặt ở Lê Hồng Phong còn ở Châu Đốc theo như tớ hóng điện thoại thì họ đón được khách nhiều điểm theo yêu cầu. Họ sẽ gọi để check trước giờ xuất phát chừng 20-30p.
1.Số điện thoại đặt vé tại TP HCM:
Lê Hồng Phong: 08 3833 3468
Bến xe: 08 3752 7649
2. Số điện thoại đặt vé tại Châu Đốc: 076 3565 888

Trà Sư đẹp nhất lúc hoàng hôn bắt đầu tầm 15h và bình minh tầm 7h. Vậy nên bọn tớ dành thời gian cho Núi Cấm và Tri Tôn trước khi đổ bộ Trà Sư.
Theo BQL rừng thì đúng bắt đầu từ thời điểm bọn tớ đến không cho phép ngủ lại nữa vì xảy ra hiện tượng săn bắn chim nhiều nhưng theo thông tin tiểu ngạch thì khi vào có thể chạy xe máy theo đường bộ đến thẳng chân đài quan sát rồi xin ngủ tại mấy quán ở đó hoặc lên hẳn đài quan sát ngủ. Nhưng về mặt sinh hoạt theo kiểu già cả của tớ thì tớ thấy cứ chạy xuôi lại cái dốc cách Nhà Bàn chừng 7-8km nghỉ ở nhà nghỉ Hùng Đỉnh, đối diện có mấy quán thịt nướng rứt ngon rồi sáng dậy sớm đón bình minh trên đường và vào Trà Sư vẫn hay hơn. Bọn tớ gặp ngày đặc biệt Hùng Đỉnh hết chỗ nên chạy lại hẳn Nhà Bàn để nghỉ ở khách sạn Ngọc Hân phòng 4 giường 2 toilet có 280k.

Lướt trên những con đường ảo ảnh

Hay lướt trên hoàng hôn sóng sánh

Tớ sẽ từ từ up ảnh và trình bày tiếp sau nhé ;)

Last edited by a moderator:
Re: Trà Sư, kế hoạch bất ổn mùa nước nổi và cuộc đuổi bắt mặt trời

Miền tây sông nước...Luôn muốn trở lại!! tks bác chủ!

Một màu xanh mát mắt và tươi tắn cứ hút bọn tớ nhìn xuống và thắc mắc

Sao lại kì lạ thế nhỉ, chỉ muốn chạm tay nhưng lại sợ làm vỡ mất lớp cỏ xanh thật mịn thật êm giấu mọi hoạt động dưới nước như một chiếc áo thần kì và dễ thương

Nhưng thử tò mò ngó lại một chút nhé, nơi ngược ánh sáng mặt trời bạn còn có thể thấy sự thay đổi đầy thú vị nữa cơ (NT)

Là những góc chuyển sắc độ êm thật êm làm ta có cảm giác như vừa trượt mình trên đám cỏ xanh mát lại lạc vào một cánh rừng già phủ đầy tuyết mỏng tang và lấp lánh

Vũ điệu của ánh sáng, của những cánh bèo li li, của bóng cây tràm và của những điều ngạc nhiên là món quà bất ngờ cho bọn tớ (wait)

Mấy tấm ảnh chụp nền thảm xanh của mặt nước rừng Trà Sư này đẹp quá .. nhìn tươi mát con mắt lắm lắm luôn

Hình đẹp và rất rõ , bác chụp bằng máy gì thế

@chantam: Cảm ơn bạn, đấy cũng là nguyên xi cảm giác của tớ lúc lướt thuyền ở đây đấy ạ
@nguyenle583: Tớ chụp bằng 30D thoai, he he

Được bạn quynhtrangkcc cổ vũ nhiệt tình mới mò mẫm lại topic, xúc xích quá vì mọi người cảm thấy hứng thú khi xem ảnh để muốn đi <3

topic tuyệt vời quá, hình ảnh cũng rất đẹp, thanks bạn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,146
Latest member
sportifiles
Back