What's new

Trảng Cỏ_Đêm không sao và ngày không nắng!

Đến bây giờ khi đã trở về với cuộc sống thường nhật, tôi vẫn nhớ như in cái cảm xúc của 2 ngày đã qua. Dẫu biết rằng mỗi chuyến đi đều mang lại những cảm nhận riêng, đều cho ta những cảm xúc thật. Nhưng với tôi của ngày hôm nay, khi ngồi nhớ lại cảm giác đã trải qua trên vùng đất Trảng Cỏ, cung đường Bombo Phước Long làm tôi không muốn quay trở lại nơi đây này lần thứ 2. Bởi vốn dĩ tôi không muốn cảm xúc này lặp lại, tôi muốn giữ nguyên vẹn cái cảm nhận đầu tiên về nó cho riêng mình. Tôi không biết diễn tả bằng văn, không muốn dùng những lời có cánh, cũng không muốn làm mọi người hiểu nhầm là tôi đang quan trọng hóa vấn đề lên. Mà đơn giản vì tôi rất thích chuyến đi này, tôi đã ấp ủ nó từ lâu và với những gì đã thấy, đã cảm nhận tôi sẽ giữ mãi trong tim, tôi sẽ không chia sẻ nó, và nếu bạn muốn, bạn hãy đi và hãy cảm nhận....

Cách TP.HCM 188Km theo quốc lộ 13, chúng tôi khởi hành lúc 11h trưa vì trong đoàn có 1 vài người phải đi học và đi làm sáng thứ 7. Tuy nhiên đó không phải là vấn đề to lớn, chúng tôi đến chỗ tập kết ngay cổng chào Bình Dương lúc 11h30 và xuất phát theo hướng Lái Thiêu, đón 1 vài thành viên ở Bình Dương và tiếp tục di chuyển trên trục đường Đồng Xoài – Bình Phước.
Khi cái nắng chói chang bao trùm lên 20 con người bao gồm già, trẻ, trai gái ….tâm trạng chúng tôi vẫn rất hân hoan, Bởi lẽ, chúng tôi sẽ đến thêm 1 vùng đất mới nữa, vùng đất mà chỉ được biết qua những hình ảnh của các đoàn đi trước chứ chưa bao giờ đặt chân lên. Cá nhân tôi, tôi đã lên kế hoạch cho chuyến này từ rất lâu, vì đã ước ao sẽ 1 lần được nhìn, 1 lần được thấy khung cảnh nơi đây. Nhưng vì nhiều lí do mà kế hoạch lên từ trước Tết đến hôm nay mới thực hiện được.Cùng với các nhóc Fankfank , Hellcoi, life_04 go, Kau, thoaithoai, …..những nhân vật cận kề chỉ cần hê lên là sẵn sàng có mặt, chúng tôi đã có 1 buổi off duy nhất và thống nhất cách đi đường sao cho thuận tiện cho mọi người.
Cuối cùng, những gì chúng tôi trải qua đã cho chúng tôi thấy được rằng mỗi vùng đất chúng tôi đến đều để lại những cảm xúc thật khó quên. Tôi xin cảm ơn mọi người, những người đã tham gia chuyến đi này. Cảm ơn anh LK đã cùng tham gia cùng bọn nhóc nhí nhố này và cho những bức ảnh thật có ý nghĩa, cảm ơn nhóc Tường đã làm xế cho chị suốt 2 chặng đường, cảm giác khi ngồi sau em ngắm nhìn trời mây và luyên thuyên đủ chuyện khiến chị cảm thấy cuộc đời thật vui ( nhưng chỉ lúc đó thôi, về nhà thì lại chúi đầu vô 1 đóng thứ ), cảm ơn nhóc fank đã tin tưởng chị, thật ra thì sự “ thèm muốn” của nhóc làm chị có khí thế hơn, cảm ơn nhóc Hell và Kau đã “ ngâm cứu” cung đường với sự hỗ trợ của GPRS và bác Lengkeng, hehe, cảm ơn CaoAnh mặc dù lần đâu tham gia Phượt nhưng đã làm tốt nhiệm vụ đàn và hát cho cả nhóm nghe…… cảm ơn mọi người vì tất cả.

...Nhưng với tôi của ngày hôm nay, khi ngồi nhớ lại cảm giác đã trải qua trên vùng đất Trảng Cỏ, cung đường Bombo Phước Long làm tôi không muốn quay trở lại nơi đây này lần thứ 2...

Đọc câu này mà nghe hết hồn!!! :)

CLC thì lặp lại lần thứ 3, mà sao TC thì 1 đi ko muốn quay lại hả nàng?

Đọc câu này mà nghe hết hồn!!! :)

CLC thì lặp lại lần thứ 3, mà sao TC thì 1 đi ko muốn quay lại hả nàng?

CLC thì mỗi lần đi đều có cái cảm giác khác nhau, đa phần là đi đông và đi vì mọi người, chưa kịp cảm nhận hết thì đã tới lúc về. Còn Trảng Cỏ_tui không biết nữa, chuyến này tui làm là vì tui nhiều hơn bà ạ. Hơi ích kỷ tý nhưng........rất là tuyệt. Hì

cảm ơn nhóc Hell và Kau đã “ ngâm cứu” cung đường với sự hỗ trợ của GPRS
GPS mợ ui...:D
mà tình hình là hum đó em quá chủ quan, cứ nghĩ anh Tường sẽ mang bản đồ hành trình theo..
cứ tưởng đoạn đường sẽ khó khăn vì lúc em đi vẫn chưa sửa xong, ai dè...cứ phóng vù vù :D, may là ko có Hugo... nên dù đi trễ hơn dự kiến mình tới trảng cỏ sớm hơn dự kiến rất nhiều

Trảng Cỏ_Đêm không sao và ngày không mưa mới đúng chứ bạn vy :D,sáng giờ bận quá k vô phượt được,giờ lên đã thấy bạn vy mở hồi ức rồi,đây là chuyến phượt thứ 4 của mình thì phải,càng đi càng thấy thích,cảm giác được bon bon ,vi vu dọc đường bằng xe máy thật là thích,thích hơn là ngồi xe hơi rất nhiều(chắc có lẽ do mình bị say xe :D nên chỉ gật gà gật gù đến đích thoi )

Đọc những hồi ức trước mình đã thích nơi này rồi,mơ ước được 1 lần đến,nên khi bạn vy mở topic là hăng hái vô đặt gạch xí chỗ,háo hức chờ ngày lên đường thôi,cái cảm giác khi đến nơi thật là k diễn tả được bằng lời,k ngờ bàn tay của thiên nhiên lại thần kỳ như vậy,cám ơn mợ vy vì đã lao tâm khổ trí lo lắng cho đàn anh chị chúng ta,cám ơn những người đã góp phần làm nên sự thành công và an toàn cho chuyến đi,cám ơn xế mình nhé,đi với mình mà k ngủ gật là hay lắm đó nha,hihi.Àh,con zụ bạn Caoanh đàn và hát,lúc đó mình khò khò mất tiêu rồi,k nghe được,hi vọng có dịp phượt chung sẽ thưởng thức nhá

Trảng Cỏ_Đêm không sao và ngày không mưa mới đúng chứ
Tựa bài nhìn vào "đềm không sao" tức là trời sẽ mưa, "ngày không nắng" cũng vẫn ngỡ là sẽ mưa, nhưng thực tế thì trời trong xanh, mây trắng xóa rất đẹp. Đó là lý do mình đặt tựa này đó bạn BL à ( sorry không thông qua ý kiến của mọi người, mai hãy chém mềnh đi nhé). Hixhix

Nghe đến Trảng Cỏ làm tôi nhớ lại trước đây nhóm của Phương Hoàng đi hôm trung thu, không biết đường vào đi lạc đến tận khuya, nhớ khi ấy tôi đang ở Cần Giờ cùng mọi người hồi hộp điện thoại hỏi thăm. Cũng khá lo vì nhóm dự định đi từ trưa, lo nhóm đến không kịp trước khi trời tối... sau bao nhiêu đấu tranh trên room chat, nhóm vẫn giữ giờ khởi hành là 11h trưa. Nhưng đã có chú Leng Keng, đã có hồi ức và kinh nghiệm của nhóm trước, và bao nhiêu ngày xem wikimapia (mình vốn tìm cung đường đi Đăk Nông, và thấy Trảng Cỏ nằm trên cung đường ấy) cộng với hôm đi Đèo Nước Ngọt được sự tư vấn cấp tốc của Tửu Tửu: Trảng Cỏ dài lắm, phải hỏi người dân đường vào Trảng Cỏ chỗ có hồ nước ấy... Thế là đủ để lên đường. Bất chấp anh Voilofix nói gì, tôi không cần xem dự báo thời tiết vì thừa biết một điều: dù có mưa hay bão thì tôi và cả nhóm vẫn cứ đi thôi... Cám ơn những người bạn đã tư vấn, quan tâm... và thành công của chuyến đi như đáp lại sự quan tâm của mọi người.

Sáng t7 vơ vội bộ quần áo và những thứ cần thiết để lên đường, không quên 3kg than mợ dặn, chạy xuống Thủ Dầu Một có việc rồi gửi xe, đợi mọi người dưới này luôn...

Trảng Cỏ...có nghe ku Thắng nói là sẽ đi, có nghe nó rủ mình đi ngay hôm siêu trăng lần đầu...nhưng lại ko đi vì xa....
sau đó, sau nhiều chuyến phượt xa tít mù, thấy mợ lập event là lập tức tham gia liền ko cần suy nghĩ, lúc đó cũng chưa hề bik Trảng cỏ nó ra sao, chưa hề đọc hồi ức của nhóm trước vì khi này chỉ bik có plan là ta join và lên đường :D. Có hơi lo vì nghe thằng bạn nhà gần đó nói là đi mùa mưa như tháng 8 trở đi thì cỏ mới đẹp, h thì cỏ chưa lên đâu...nhưng đến nơi cỏ vẫn xanh mơn mởn...vẫn đẹp như tranh vẽ ^^
Tối thứ 6 vẫn còn ngồi tán phét, nhâm nhi ly coca cola cùng life_4go, còn cầm điện thoại cùng anh í lên cái cung đường đi và về...
Sáng thứ 7, đã chuẩn bị xong moị thứ, ra tiệm mua hộp cơm để dành lúc nghỉ chân sẽ lôi ra ăn vì nghĩ chắc chỉ có mỗi mình là chưa ăn nhưng thì ra đại đa số chưa ai ăn. 11h40 tới cổng chào thì đã thấy bác lengkeng có mặt ở đó rồi,và lúc đó thì cũng chỉ mới có mình vs bác... khá là bất ngờ khi thấy bác lengkeng và vui vì bác đã có thể gia nhập cùng đoàn...2 bác cháu nói chuyện được khá lâu thì mọi người cũng lần lượt xuất hiện...mình leader....xuất phát thui mọi người

Last edited:
Hi...Hi....Lúc đầu đăng ký đi rồi cancel_ Ai cũng bảo chuyến này đi nghỉ dưỡng nên khuyên mình dành sức cho chuyến sau. Thứ 7 vẫn phãi đi làm buổi sáng, may sao được về sớm. Nghĩ lại thấy tiếc nếu bỏ qua cuộc chơi này_ Ý tưởng chuyến đi này đã manh nha từ dịp tết Dương Lịch, không đi bây giờ thì không biết lúc nào mới đi được? Vả lại đi chung với những người ăn rơ thì thú lắm.
Mà đúng vậy thật; Cuộc chơi thật là vui, đa phần các bạn còn rất trẻ. Toàn 8X đời cuối và 9X đời đầu. Thanks các em rất nhiều vì sự hòa đồng, máu lửa, ý tưởng quậy rất ư đặc sắc.
Kỷ niệm tập thể:

attachment.php

attachment.php

Mãi miết với facebook. Không để ý đến Phượt (Hôm qua có lướt nhưng chưa thấy mợ Vy mở thớt) Nên giờ mới lên.

Chuyến Trảng Cỏ đã ấp ủ từ trước Tết khi bị hụt 1 chuyến của nhóm Hoang Dã. Và cũng đã nghiên cứu nhiều rồi. Chỉ sợ là đường xấu đi chậm thì mất cả hoàng hôn thôi. Không ngờ đi 1 mạch tới luôn/. Không gặp rắc rối về đường đi hay Hugo.

Link gốc: http://cb0.upanh.com/22.772.29782199.C5P0/dsc00371.jpg
Tối T7 vội kéo Balo (Những gì cho Phượt đã để sẵn). Check lại cần bỏ những gì, mang những gì như cái check list dưới đây. Chỉ chờ đúng giờ G là lại ta ba lô thôi. Nhưng tệ nhất là mang lều mà quên mang khung. Hic (Quên luôn cả cần câu)
Mình xin tóm tắt hành trình của chuyến này:

Ngày 21/05
- 11h Tập trung tại cổng chào Bình Dương xuất phát
- 4h tới Trảng Cỏ chụp hình, dựng lều trại, chuẩn bị đồ ăn, nhóm lửa
- 7h Bắt đầu Barbecue giữa rừng, xôi, trái cây, khoai lang nướng, cá khô nướng nhậu. Mở nhạc sập sình và nhậu
Ngày 22/06
- 7h30 Xuất phát đi thác NOKROP
- 9h Xuất phát quay ra Bù Đăng và vào Bom bo, ăn trưa, nghĩ ngơi
- 13h Xuất phát đi vòng qua Thủy Điện Thác Mơ - Bình Long - Núi Bà Rá (Cung đường này rất phê)
- 16h Xuất phát từ Đồng Xoài về lại SG

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back