What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Nếu họ đã hẹn là thứ 4 thì cứ đúng ngày giờ bạn tới lấy thôi, họ trả kết quả buổi chiều bắt đầu từ 2h thì phải. Với các nước châu Âu mà nói chung là mình thấy hầu hết các nước bạn có gọi điện thoại tới để hỏi kết quả visa thì họ đều trả lời kiểu như "khi nào có thì thông báo" hoặc "đúng ngày hẹn thì tới" kiểu kiểu thế, chung chung lắm chứ không khi nào họ trả lời chi tiết đâu. Còn mấy ngày nữa thui, chịu khó chờ tí hihi. Họ có hỏi chi tiết quan hệ của bạn với người mời không? Lần trước anh người Việt chỉ hỏi mình thông tin bình thường chứ không hỏi kiểu quan hệ bạn bè hay yêu đương gì gì cả

Đừng gọi điện hỏi visa, chả ma nào chả lời bạn đâu bởi tổng đài mà trả lời visa thì không làm được gì khác bởi 10 cuộc gọi đến 9 cuộc hỏi visa. Tóm lại là cứ trong giờ hành chính, bạn luôn phải có đt di động bên mình, họ gọi đến thông báo lúc nào đến nhận kết quả mình không bị bỏ lỡ . Còn việc phỏng vấn thì tùy hoàn cảnh từng người họ đặt câu hỏi, không có mẫu số chung cho việc này, cũng không phải quá lo lắng về việc phải trả lời thế nào, cứ trung thực và bình tĩnh , tỉnh queo mà trả lời đi chứ.
Còn việc chứng mình tình cảm thì nhiều chuyện " lạ " lắm, ví dụ có chị gái 40 tuổi mang khoe với người phỏng vấn ảnh anh bạn trai người Đức tặng với nhiều dòng tâm sự lâm li bi đát viết sau ảnh... mà những bức ảnh này đều thuộc loại ngoài chị ta ra, ai nhìn cũng khiếp ! Thế mà được đoàn tụ đấy.

Sozy comment ko liên quan nhưng tớ thấy hơi phản cảm với cmt ở trên nên xen một câu: ảnh ngta nhìn kinh khiếp thế nào có lquan tới ai đâu, cũng ko có can hệ j tới việc đc đoàn tụ cả. Ngta chứng minh đc để đoàn tụ với nhau, thì mừng cho họ, cảm nhận kiểu như trên thì để trong lòng thôi chứ public kiểu này mình thấy còn "lạ" hơn nhiều.

Không phải tôi có ý gì không hay, nếu bạn cảm thấy phản cảm thì bỏ qua nhé.

Last edited:

Ok mình ko có j nói bạn có ý ko hay, chỉ là mình nghĩ ko nên có những nhận xét kiểu như vậy trong topic như này, cũng có thể mình hơi nhạy cảm (beer)

Trên trang kiểm tra tình trạng visa của ĐSQ Pháp có nói rõ mình có được cấp visa hay bị từ chối không hả mọi người?
Nếu chỉ ghi là still being processed thì có nghĩa là vẫn chưa có kết quả đúng không ạ?

Trên trang kiểm tra tình trạng visa của ĐSQ Pháp có nói rõ mình có được cấp visa hay bị từ chối không hả mọi người?
Nếu chỉ ghi là still being processed thì có nghĩa là vẫn chưa có kết quả đúng không ạ?
Không có kết quả được hay không mà chỉ trông báo có kq hay chưa thôi bạn à! Still being processed thì là chưa giải quyết xong, chờ thêm b nhé!

@jazznorah oi, theo kinh nghiệm cuả mình í, thì hồ sơ nếu ok thì trong vòng 1 tuần họ trả lời liền, như của mình, hoắc một số bạn mình biết, có bạn chỉ nộp hôm nay hôm sau có trả lời liền. Còn một số hồ sơ đợi đúng 2 tuần thì lên toàn bị fail thôi. Mình không phải làm bạn buồn nhưng những trường hợp mình biết thì như vậy đấy. Bạn nên chủ động lên đó hỏi xem sao, đỡ phải hồi hộp.
Thân

Người " Tây " duyệt cấp visa cho mình ấy, mỗi người mỗi tính, mỗi cách nghĩ về người Việt mình, về cuộc sống tại VN khác nhau lắm nên được cấp visa hay không phụ thuộc rất nhiều vào cảm tính người tây đó ! Có anh Tây nghĩ rằng mình lắm tiền trong tài khoản, giàu có thì sống ở đâu cũng được - đâm ra sợ người VN đó ở lại bên đó nhằm tận hưởng phúc lợi xã hội Tây âu !!! Theo tôi, cái ta luôn phải khẳng định với họ khi xin visa rằng ta sống ở Việt nam thì mới có cơ hội có cuộc sống tốt hơn so với trốn ở lại. Có vậy, cơ hội được visa mới cao.

@jazznorah oi, theo kinh nghiệm cuả mình í, thì hồ sơ nếu ok thì trong vòng 1 tuần họ trả lời liền, như của mình, hoắc một số bạn mình biết, có bạn chỉ nộp hôm nay hôm sau có trả lời liền. Còn một số hồ sơ đợi đúng 2 tuần thì lên toàn bị fail thôi. Mình không phải làm bạn buồn nhưng những trường hợp mình biết thì như vậy đấy. Bạn nên chủ động lên đó hỏi xem sao, đỡ phải hồi hộp.
Thân

Haiz, mình cũng có linh cảm không tốt, kiểu này chắc đúng như bạn nói rồi, chứ gì mà lâu quá, trong khi mùng 10 mình bay đi UK, nộp cả bản in vé cho họ mà. Sang tuần phải hỏi vậy, nhưng gọi dt hỏi hay lên thẳng dsq hỏi hả bạn, lên dsq có được không, đến hỏi liệu có ảnh hưởng gì không bạn?

Haiz, mình cũng có linh cảm không tốt, kiểu này chắc đúng như bạn nói rồi, chứ gì mà lâu quá, trong khi mùng 10 mình bay đi UK, nộp cả bản in vé cho họ mà. Sang tuần phải hỏi vậy, nhưng gọi dt hỏi hay lên thẳng dsq hỏi hả bạn, lên dsq có được không, đến hỏi liệu có ảnh hưởng gì không bạn?
Nếu bạn đã có visa của UK thì hãy cứ hy vọng đi chứ, chủ quan tôi nghĩ vậy. Chậm trễ có nhiều nguyên nhân lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back