What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mình vừa bị từ chối visa du lịch đại sứ quán bỉ với lý do sau:
Không cung cấp được kế hoạch thời gian lưu trú, phương tiện vận chuyển sang nước thứ ba.
Không cung cấp đủ bằng chứng tài chính.
Không chứng minh được mong muốn rời khỏi trước khi hết hạn thời gian của thị thực
Không cung cấp đủ bằng chứng về thu nhập hợp pháp, thường xuyên.
Trẻ, độc thân, không rằng buộc về các mối quan hệ kinh tế, xã hội, gia đình. Doanh thu khiêm tốn không đảm bảo việc quay về VN
Mình dự định nộp lại hồ sơ vào tháng 12
Bạn nào có mẫu lịch trình chuyến đi thì cho mình với.
Mình định nhờ người bảo lãnh, họ chỉ là bạn của mình có được không? Hay nhất thiết phải có quan hệ nào đó với mình?
Cám ơn các bạn nhiều,
Mình khuyên bạn không nên nộp lại,hãy để năm sau hãy nộp,ít nhất sau 6 tháng nộp lại mới khả thi chứ bây giờ bạn có mang sang lãnh sự khác thì cũng rất khó đậu,nó sẽ nghi vấn sao vừa rớt visa nước Bỉ đã đi nộp lại đấy,

Mình vẫn định tiếp tục nộp hồ sơ ở đại sứ quán Bỉ. Mình định nhờ người bảo lãnh. Lúc trước nộp hồ sơ mình đã có thư mời của bạn đồng ý cho ở nhờ. Mấy chị đại sứ quán VN bảo mình nên làm thủ tục bảo lãnh nhưng vì một vài lý do mình chưa làm. Mình thấy trên mạng nói có thể nộp lại hồ sơ nếu có thêm những thông tin mới.
Bạn cho mình hỏi người bảo lãnh này có nhất thiết phải có quan hệ nào đó với mình không? Bạn có mẫu lịch trình chuyến đi thì cho mình xin với. Địa chỉ mail của mình là [email protected]

Mọi người ơi, cho mình hỏi với, trong list những thứ cần có khi apply visa có yêu cầu Sổ hộ khẩu, mà em có nhà riêng ở Sài Gòn, với cả độc thân nên hộ khẩu chỉ có 1 mình em, là chủ hộ lun, nên khi nộp ko biết có vấn đề gì ko? Ý em là người ta ko thấy được mối quan hệ gia đình, vậy e có nên nộp lun sổ hộ khẩu của ba mẹ e ko (ma tên em ko còn trong sổ đó nữa vì là sổ mới). Thanks!

Chú mình làm giấy mời bão lãnh mình qua Thụy Sỹ du lịch (trong thời gian đó có ghé qua Đức thăm họ hàng), vậy mình cũng phải ghi lịch trình đi từng ngày hả bạn

Mình vẫn định tiếp tục nộp hồ sơ ở đại sứ quán Bỉ. Mình định nhờ người bảo lãnh. Lúc trước nộp hồ sơ mình đã có thư mời của bạn đồng ý cho ở nhờ. Mấy chị đại sứ quán VN bảo mình nên làm thủ tục bảo lãnh nhưng vì một vài lý do mình chưa làm. Mình thấy trên mạng nói có thể nộp lại hồ sơ nếu có thêm những thông tin mới.
Bạn cho mình hỏi người bảo lãnh này có nhất thiết phải có quan hệ nào đó với mình không? Bạn có mẫu lịch trình chuyến đi thì cho mình xin với. Địa chỉ mail của mình là [email protected]
Bạn ơi việc đi theo bảo lãnh mình k rành vì trước giờ chưa làm bao giờ,mình toàn tự đi thôi à,còn mẫu lịch trình đi bạn có thể tìm trong phần 2 của Thông tin visa Châu Âu,có người từng upload lên đây rồi,hoặc liẹn hệ em Namriver ấy,em ấy chuyên nghiệp lắm :)

Chú mình làm giấy mời bão lãnh mình qua Thụy Sỹ du lịch (trong thời gian đó có ghé qua Đức thăm họ hàng), vậy mình cũng phải ghi lịch trình đi từng ngày hả bạn
vậy thì cứ làm visa là đi Thụy sỹ đi rồi sau đó sang Đức chơi,nhưng visa TS cấp phải là Schengen visa mới sang Đức đc nhé.Còn bạn muộn thì làm lịch trình thêm Đức nữa,tùy bạn thôi,mình chưa làm bảo lãnh bao giờ nên k biết có khác gì với du lịch tự túc ko nữa....

Mọi người ơi, cho mình hỏi với, trong list những thứ cần có khi apply visa có yêu cầu Sổ hộ khẩu, mà em có nhà riêng ở Sài Gòn, với cả độc thân nên hộ khẩu chỉ có 1 mình em, là chủ hộ lun, nên khi nộp ko biết có vấn đề gì ko? Ý em là người ta ko thấy được mối quan hệ gia đình, vậy e có nên nộp lun sổ hộ khẩu của ba mẹ e ko (ma tên em ko còn trong sổ đó nữa vì là sổ mới). Thanks!
chả sao cả,hộ khẩu của mình cũng chỉ có mỗi mình mình,ko thấy ai nói gì,chỉ có hôm xin visa cho bà già đi theo với mình thì trong thư mình viết Mẹ mình,nó đòi giấy khai sinh để chứng minh là mẹ mình thôi.Còn đi một mình có cái gì nộp cái đấy,hộ khẩu tớ cũng có 1 mình thui :)

Bạn :Không cung cấp được kế hoạch thời gian lưu trú, phương tiện vận chuyển sang nước thứ ba. ,vì bạn khai bạn du lich tự túc qua nước thứ 3 nên nó mới yêu cầu bạn trình bày

Không cung cấp đủ bằng chứng tài chính.:nghĩa là 1/ không chứng minh thu nhập hằng tháng của bạn được cho là đủ để đi du lịch.2/không có tài khoản dự trữ đủ theo yêu cầu.

Không chứng minh được mong muốn rời khỏi trước khi hết hạn thời gian của thị thực -Liên quan tới 2 cái Không ở trên.

Không cung cấp đủ bằng chứng về thu nhập hợp pháp, thường xuyên.-CÁI NÀY NÓ NÓI RÕ CHO CÁI KHÔNG ĐẦU TIÊN

Trẻ, độc thân, không rằng buộc về các mối quan hệ kinh tế, xã hội, gia đình. BẠN NÓI BẠN CÓ NHÀ RIÊNG THÌ BẠN NỘP LUÔN GIẤY TỜ SỞ HỮU VÔ LUÔN,và CÁI MÀ HỌ CẦN LÀ SAU KHI BẠN ĐI DU LỊCH CÁI GÌ LÀM BẠN QUAY VỀ? Gia đình,công việc:CHỨNG MINH?
Doanh thu khiêm tốn không đảm bảo việc quay về VN.ĐIỀU NÀY MÌNH ĐÃ NÓI Ở TRÊN bởi vì không thỏa điều kiện ở trên thì kết quả sẽ không có!

Mình dự định nộp lại hồ sơ vào tháng 12
Bạn nào có mẫu lịch trình chuyến đi thì cho mình với.
Mình định nhờ người bảo lãnh, họ chỉ là bạn của mình có được không? Hay nhất thiết phải có quan hệ nào đó với mình?
Cám ơn các bạn nhiều,

Nếu bạn có người bảo lãnh mời,bạn không cần khai lịch trình chuyến đi,khi được cấp visa schengen rồi bạn muốn đi đâu trong vòng các nước được phép trong khối thì đi ,theo thời gian được phép trong visa
Người bảo lãnh cho bạn phải hội đủ điều kiện để mời bạn:quan hệ,công việc,nhà ở...
Bạn không nên vội vàng nộp hồ sơ lại ngay mà nên để ít nhất sau hai hoặc ba tháng,Bỉ là nuóc tương đối thoáng trong việc cấp visa,nhưng những lý do từ chối nêu trên là những lý do mà họ sẽ thắc mắc và nghi ngờ khi bạn vội vàng và cố nộp hồ sơ tiếp tục.
Ý riêng của mình,bạn nên đợi vì lần đầu xin visa châu Âu mà lại vào mùa này thì cũng chẳng có gì mà nôn nóng.
Chúc bạn thành công lần sau.

Mình dự định đi vào dịp Tết AL này. Mình định tự làm giấy tờ mà không biết có rắc rối gì không nữa, m ình có hỏi qua CÔNG TY TNHH DV THỊ THỰC 24H VIETNAM VISA, người ta nói làm dịch vụ trọn luôn là 200$ bao gồm phí nộp lãnh sự, phí dịch thuật & phí dịch. Không biết chỗ này ra sao. Bạn có biết chỗ nào uy tín không, chỉ dùm mình với.
Họ có bảo đảm có được visa cho bạn không?

Các anh chị có nhiều kinh nghiệm với visa schegen cho em hỏi nhanh ah: đợt tết âm lịch này chỗ em làm cho nghỉ hơi dài (tư nhân) nên em định đi du lịch Pháp, TBN. Các giấy tờ thì em cũng đã chuẩn bị đầy đủ nhưng đang ko biết có nên đi xin ko vì em mới làm ở chỗ này được hơn 2 tháng nên trong sao kê ngân hàng chỉ có lương chuyển khoản 2 tháng vừa rồi thôi, chứ chưa đủ 3 tháng. Trước đó em làm ở chỗ khác. Em đang băn khoăn ko biết có nên nộp bây h hay chờ tới tháng sau cho đủ, chỉ tội tháng sau mới nộp thì cập rập quá ko hiểu ĐSQ có làm kịp ko, và chắc chằng còn vé rẻ mà mua :( Theo mọi người em nên mạnh dạn nộp hay chờ ah? Và đã ai xin ở DSQ TBN chưa ah? Em đọc lại thread này và phần 2 hầu như ko thấy ai nhắc tới. Một chút thông tin cá nhân: nam, 25 tuổi, độc thân. Passport đã có visa Mỹ (vài lần), schegen (mới đi hồi hè) và một số nước Châu Á khác. Tài chính chứng minh cũng ko nhiều, em đi 2 tuần nên chỉ có tầm 2 ngàn thôi. Cảm ơn mọi người cho lời khuyên :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back