What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Cái này ai làm cũng được hay mình phải mở tk của bank này mới làm được.
Lỡ đâu mình gà mờ ra làm. Họ bảo anh ko có làm giao dịch hay mở tk ở đây làm sao bên em làm xác nhận số dư cho anh được thì như thế nào?
Có áp dụng đc cho xin visa Japan ko

Cái xác nhận này là dành cho khách hang đang có tài khoản tiết kiệm/ thẻ (có tiền) tại ngân hàng thôi bạn àh, còn nếu bạn kg có tài khoản mà muốn có cái xác nhận như này thì họ sẽ cung cấp cho bạn dịch vụ như sau, ví dụ bạn vay của họ 500tr lãi suất 12%/ năm, rồi bạn dùng số tiền vừa vay gởi lại vào ngân hàng của họ với lãi suất 6%/ năm, như vậy bạn phai bù chênh lệch lãi suất 6%/ năm, chia cho số tháng bạn muốn vay/gởi, vụ này lsq họ biết rồi, nêu bạn kg có nguồn thu nhập chứng minh như lương khá/ kinh doanh ổn v.v.. là họ đặt dấu hỏi về số tiền của bạn ngay :) xin visa nào thì cơ bản chưng minh tài chính như nhau bạn nhé

Dear day_dreamer!
Mình thấy bác nói vậy nẽ :
i. bảo hiểm ( có cần mua trước khi nộp đơn không) => phải mua BH đúng số ngày xin trong visa, nộp BH kèm theo Hồ sơ, nên mua của AIA, AIG vì đc hoàn lại 100% tiền nếu trượt visa
Mìn định bay từ 6 tháng 9 vậy thì mua từ 5 tháng 9 được đúng không ah? mình xin một tháng nhưng bảo hiểm của 1 tháng và 2 tháng giá tương đương nhay chênh lệc tý xíu vậy sao không mua 2 tháng mà phải đúng với ngày xin ?
Có Bác nào biết về trung tâm visa VFS ở lò đúc không ? có lên nộp qua trung tâm này không ?
mình vội quá rồi, xếp đi họp về ký quyết định phép luôn lên gấp lắm cả nhà ơi!

Bác đọc hướng dẫn trên trang web của đsq HL đi, có tiếng việt đấy, họ yêu cầu phải nộp bảo hiểm (bản sao) khi xin visa mà, nên phải mua trc khi nộp đơn xin visa chứ ạ, bác mua bằng với ngày đi hoặc dư chút kg sao,vì bạn sẽ phải quay về đi làm mà, mua hai tháng cho co ngta nghi, còn nếu xin đc visa rồi, và đc cho dài ngày và bác mún đi dài ngày hơn dự định ban đầu thì bác đổi BH cũng đc mà, nhưng bác cẩn thận hỏi bên BH vụ này cho chắc nhé

Chao ca nha!
Cách đây 14 năm bạn mình có đi du lịch châu âu cụ thể là vào pháp 4 tuần ( hình như là vía Schengen) sau đó anh ta sang nước khác sinh song vài năm và về được hon 10 năm rồi.
Nay anh ấy muốn xin visa du lịch Schengen thì có lên khai ra là đã xin visa Schengen rồi không nhỉ ? mà nếu không khai thì sợ họ tìm ra cũng rách việc phết, còn nếu khai ra là đã từng rồi thì có sợ fail không ?
kính mong các bậc cao nhân chỉ giúp nhé!

Chao ca nha!
Cách đây 14 năm bạn mình có đi du lịch châu âu cụ thể là vào pháp 4 tuần ( hình như là vía Schengen) sau đó anh ta sang nước khác sinh song vài năm và về được hon 10 năm rồi.
Nay anh ấy muốn xin visa du lịch Schengen thì có lên khai ra là đã xin visa Schengen rồi không nhỉ ? mà nếu không khai thì sợ họ tìm ra cũng rách việc phết, còn nếu khai ra là đã từng rồi thì có sợ fail không ?

Chao ca nha!

Cứ người thật việc thật mà khai bác ơi, đã từng đi sao lại phải giấu? đi rồi thì cơ hội xin lại càng cao chứ sao lại sợ rớt, trừ khi anh bạn đó có "bề dày thành tích" gì ở lần sang châu âu trc đây hay ở nước đã sinh song thôi :)

Mọi người ơi,

Cho mình hỏi chút nha.

Sắp tới mình có đi công tác ở Hà Lan 1 tuần do được 1 cty bên đó mời. Sau đó mình dự định đi thêm vài nước trong khoảng 2 tuần nhưng chưa có kế hoạch cụ thể. Để apply visa cho 3 tuần này, mình đã booking thêm 2 tuần ở khách sạn ở HL trên booking.com. Mọi người cho hỏi dùng email bên booking.com gửi cho Lãnh sự quán để apply visa có ok không? Mình có nhất thiết phải nộp hành trình thực tế của mình không nhỉ.

Cảm ơn mọi người nhé,

Dear day_dreamer!
Mình thấy bác nói vậy nẽ :
i. bảo hiểm ( có cần mua trước khi nộp đơn không) => phải mua BH đúng số ngày xin trong visa, nộp BH kèm theo Hồ sơ, nên mua của AIA, AIG vì đc hoàn lại 100% tiền nếu trượt visa
Mìn định bay từ 6 tháng 9 vậy thì mua từ 5 tháng 9 được đúng không ah? mình xin một tháng nhưng bảo hiểm của 1 tháng và 2 tháng giá tương đương nhay chênh lệc tý xíu vậy sao không mua 2 tháng mà phải đúng với ngày xin ?
Có Bác nào biết về trung tâm visa VFS ở lò đúc không ? có lên nộp qua trung tâm này không ?
mình vội quá rồi, xếp đi họp về ký quyết định phép luôn lên gấp lắm cả nhà ơi!

vậy thì anh cứ mua 2 tháng ạ. có khi mua BH 2 tháng bên LSQ nó còn cho 2 tháng theo đ1ung BH luôn ấy ( :D) . cứ mua BH >= số ngày xin là đc , ko có vấn đề gì đâu ạ

Anh đừng nên mất tiền vào những trung tâm xin visa, vì hồ sơ của anh và LSQ là 2 yếu tố quyết định visa của anh, bọn dịch vụ chỉ vẽ ra tiền thôi ạ! nếu anh có gì thắc mắc cứ gửi mail cho em
[email protected]
em chia sẻ tất cả những gì em biết cho anh!

Mọi người ơi,

Cho mình hỏi chút nha.

Sắp tới mình có đi công tác ở Hà Lan 1 tuần do được 1 cty bên đó mời. Sau đó mình dự định đi thêm vài nước trong khoảng 2 tuần nhưng chưa có kế hoạch cụ thể. Để apply visa cho 3 tuần này, mình đã booking thêm 2 tuần ở khách sạn ở HL trên booking.com. Mọi người cho hỏi dùng email bên booking.com gửi cho Lãnh sự quán để apply visa có ok không? Mình có nhất thiết phải nộp hành trình thực tế của mình không nhỉ.

Cảm ơn mọi người nhé,
Những hồ sơ yêu cầu trong mục xin visa du lịch trên web LSQ Hà lan là bắt buộc phải chuẩn bị và đem theo đấy ạ, mình nhớ ko nhầm là họ yêu cầu cả lịch trình cụ thể nữa, còn lúc xét hồ sơ ng ta có nhận hay ko là 1 chuyện, nhưng cứ phải có đầy đủ ạ

Chao ca nha!

Trong tờ khai xin visa chỉ có mục "26. Schengen visas issued during the past three years", nếu quá thời hạn 3 năm không phải khai bác ơi.

Những hồ sơ yêu cầu trong mục xin visa du lịch trên web LSQ Hà lan là bắt buộc phải chuẩn bị và đem theo đấy ạ, mình nhớ ko nhầm là họ yêu cầu cả lịch trình cụ thể nữa, còn lúc xét hồ sơ ng ta có nhận hay ko là 1 chuyện, nhưng cứ phải có đầy đủ ạ

Cảm ơn bạn.

Mình sẽ nộp đầy đủ các giấy tờ yêu cầu như là hợp đồng lao động, đơn nghỉ phép, tài chính, etc. Tuy nhiên, riêng phần accommodation và lộ trình, mình không muốn phải làm chi tiết rắc rối. Ngoài ra cũng chưa book sẵn các phương tiện đi lại, nên mình dự định sẽ book accommodation ở 1 khách sạn ở HL luôn trong vòng 2 tuần và nộp booking này cho lãnh sự quán.

Muốn hỏi mọi người là booking thế nào thì lãnh sự quán sẽ chấp nhận. 1 cái email từ booking.com có ok không?

Cảm ơn nhiều,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back