What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Em vừa mới lên pv xin visa sáng nay tại DSQ Pháp, nói chung cũng hơi lo lo vì em đi cùng gia đình nhưng sau đó tách riêng ra đi thêm 10 ngày nữa để dự 1 lễ hội ở Bỉ. Bị cô pv hỏi xem lý do chính đi là gì (dù thật sự là em đi festival là chính) rồi còn bị hỏi móc là nếu không cho visa đi cái này thì sao nữa :(. Nếu trong trường hợp thời hạn lưu trú được cấp ít hơn chương trình đặt ra, mình có được khiếu nại xin thêm hay nộp thêm bên DSQ khác ở nước cần đi thêm để nộp không mọi người ?

Xin phép cho mình hỏi:

Nếu mình xin visa đi Đức thăm bf thì có cần chứng minh mối quan hệ bằng hình ảnh thư từ gì không? Và nếu bf mình cũng có mặt tại VN trong thời điểm mình làm visa thì mình dẫn bf lên DSQ luôn thì có khả năng cao hơn hog?

xin chào a.c.e trên phượt
mọi người cho mình hỏi chút ạ,mình đg băn khoăn quá mà k biết sử lí như nào.mình xin visa dsq pháp 20 ngày (1/5-20/5) và h đc cấp đi 1/5-15/6 đc ở 30 ngày nhưng bên cạnh tờ thi thực visa có thêm 1 tờ ghi : xin mời ông bà có mặt tại phòng thị thưc vào 21/5 ( mình thấy nó ghi 3/8/2014 nhưng sửa lại 21/5/2014) h lịch trinh mình thay đổi đi 10/5-30-5 thì k hiểu có làm sao k ạ.ai đã từng có kinh nghiệm chuyện này thì giúp mình với :((

mọi người cho mình hỏi chút ạ,mình đg băn khoăn quá mà k biết sử lí như nào.mình xin visa dsq pháp 20 ngày (1/5-20/5) và h đc cấp đi 1/5-15/6 đc ở 30 ngày nhưng bên cạnh tờ thi thực visa có thêm 1 tờ ghi : xin mời ông bà có mặt tại phòng thị thưc vào 21/5 ( mình thấy nó ghi 3/8/2014 nhưng sửa lại 21/5/2014) h lịch trinh mình thay đổi đi 10/5-30-5 thì k hiểu có làm sao k ạ.ai đã từng có kinh nghiệm chuyện này thì giúp mình với :((
Mình nghỉ có thể DSQ ghi nhầm, vì họ cho bạn được quyền ở Châu âu 30 ngày, làm sao bạn có thể lên trình diện ngày 21/5 được. Trước đây bạn của mình cũng bị y chang như A2D, bạn ấy lên DSQ hỏi, người ta điều chỉnh lại.

vì trong tờ khái e ghi xin đi 20 ngày 1-5 đến 20/5 ( đầu tiên e khai 30 ngày nhưng nghe 1 bác khuyên là xin 20 ngày cho đỡ bị dsq hỏi vặn vẹo,khi đã có visa rồi thi nó sẽ cho 30 ngày) h bị như này e đi về k đúng ngày liệu có sao k ạ,sắp đến ngày đi rồi mà e lo quá.bùn

vì trong tờ khái e ghi xin đi 20 ngày 1-5 đến 20/5 ( đầu tiên e khai 30 ngày nhưng nghe 1 bác khuyên là xin 20 ngày cho đỡ bị dsq hỏi vặn vẹo,khi đã có visa rồi thi nó sẽ cho 30 ngày) h bị như này e đi về k đúng ngày liệu có sao k ạ,sắp đến ngày đi rồi mà e lo quá.bùn[/QUOTChỉnh lại ngay, nói chung làm việc với Tây không được linh tinh, cứ trung thực và đúng nguyên tắc là phải khớp lịch visa với vé, giấy mời, bảo hiểm giấy phép (nếu có)...

Cái này anh lên ĐSQ trình bày là lịch trình có thay đổi chút do cv gia đình hay do lí do gì đó chính đáng 1 chút là đc, ngày trình diện có thể lùi lại k, em nghĩ họ sẽ k làm khó mình đâu. Mà em cứ thắc mắc sao lần đầu em xin có 15 ngày mà họ cho em 3 tháng luôn, sau lại còn chg yêu cầu trình diện gì cả, làm e cứ tg bên Pháp mặc định cấp cho tca là 3 tháng.

cảm ơn mọi người nhé:d e hôm nay đã gọi lên dsq và đc chị bên dsq trả lời rằng :bạn cứ đi như trong visa in còn khi nào về vn bạn lên dsq báo là đc và c í cũng bảo k bit sao lại ghi như vậy nhưng cũng k quan trọng lắm.e có câu hỏi ngoài lề tí ạ,e xin visa pháp nhưng e lại bay sang đức đầu tiên liệu có sao k ạ.ace nào bít chỉ e mới.e chân thành cảm ơn :d

Chào mọi người,
Mình đang làm thủ rục xin visa ngắn hạn Schengen Visa đi công tác cho trưởng phòng mình, nhưng phần điền thông tin mình thấy lúng túng, có bạn nào có form đã điền sẵn cho mình mượn tham khảo được không, mình có 1 số thắc mắc nhỏ:
1. Thông tin điền tay hay đánh máy, chữ in hoa hay chữ thường?
2. Nộp hồ sơ có phải đăng ký online trước hay cứ mang đến nộp?
3. Trong tờ khai xin cấp thị thực:
12. Type of travel document mình điền là ordinary passport có ok?
22. Member States of Destination: Có thể lúc đi đến đó mới phát sinh đi vài nơi khác nữa, thì có phải điền chính xác tất cả nước mà mình muốn đến không?
23. Nước thành viên nhập cảnh đầu tiên: Có phải ghi chính xác và sau này không thay đổi được không?
24: Số lần nhập cảnh yêu cầu: mình chưa hiểu phần này nên điền thế nào
Mình còn một thắc mắc nhỏ nữa là Trưởng phòng mình có thư mời bảo lãnh của đối tác Bên Bỉ, nên làm apply tại Đại sứ Quán Bỉ, nhưng Bỉ không phải nơi đến đầu tiên và cũng không phải nơi đến dài nhất, như thế có ok không?
Cảm ơn các bạn đã chịu khó đọc và mong nhận được chia sẻ từ mn.

cảm ơn mọi người nhé:d e hôm nay đã gọi lên dsq và đc chị bên dsq trả lời rằng :bạn cứ đi như trong visa in còn khi nào về vn bạn lên dsq báo là đc và c í cũng bảo k bit sao lại ghi như vậy nhưng cũng k quan trọng lắm.e có câu hỏi ngoài lề tí ạ,e xin visa pháp nhưng e lại bay sang đức đầu tiên liệu có sao k ạ.ace nào bít chỉ e mới.e chân thành cảm ơn :d
Theo mình thì không sao nhưng bạn phải show ra cho ĐSQ Đức lúc nhập cảnh là bạn ở Pháp nhiều ngày hơn là ok, thể hiện ở booking khách sạn đó, còn lịch trình có thể thay đổi hoặc vé sang Đức rẻ hơn sang Pháp, ví dụ lý do có thể đưa ra như vầy
Gud luck bạn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back