What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mọi người cho mình hỏi chút với, chẳng hạn mình xin visa Pháp nhưng bị từ chối, thì 1 năm sau mình mới đc tiếp tục xin lại hay là trong bao lâu? Trong trường hợp ko xin đc visa Pháp mình quay sang xin visa tại 1 nước khác, ví dụ như Ý liệu có được ko?
Bạn Smallgirl226 ui, đợt bạn du hí Châu Âu là bạn đi 1 mình sao? 23t coi lịch trình đã done của bạn mà ngưỡng mộ tóa :)
Hình như họ k cấm nộp lại ngay nhưng nếu như nộp lại mà case của bạn k có gì update thì e rằng khả năng nhận được visa ko cao. Bạn có thể xin đc, nhưng tất cả các đsq có liên kết nên dù bạn k khai là bạn bị từ chối bên Pháp vào tg nào thì họ vẫn có thể tra ra và chắc chắn họ sẽ làm việc đó. Lần đầu thì là như vậy đó, 1m tất cả nhưng cũng có sự giúp đỡ về giấy tờ (họ yêu cầu có titre de sejour của ít nhất 3 ng bạn bên pháp mà) và dẵn đi 1 vài ngày ở Paris của bạn bè bên Pháp :)

Mọi người ơi cho mình hỏi thông tin này với, mình nộp hồ sơ xin visa tại lãnh sự quán Pháp, nhưng trong lịch trình mình có ghé qua Ams và Ý thì mặc nhiên nếu mình pass thì họ sẽ cấp cho mình visa Schen hả bạn, hay là mình phải yêu cầu riêng nữa ??
Lần đầu lên plan đi, ko bít gì cả, mong mọi người bõ qua nếu mình hỏi vô duyên quá!

@Iceberg86: Ban xin Visa vao Phap bạn phải đến Pháp trước VÀ phải ở Pháp nhiều hơn là AMS & Ý. đó là bắt buộc !!! Khi LSQ Phap cấp Visa cho bạn thì bạn có thể đi qua AMS & Ý (các nước trong khối shengen)
Có điều mình nhắc bạn, plan chương trình RẤT QUAN TRỌNG, vì chính mình đã bị rớt vì plan không hợp lý, dù mình đã từng dược cấp visa Phap & Úc rồi.

minh dinh xin visa Thuy si.minh o saigon.phai ra ha noi nôp.cho minh hoi nôp qua duong buu dien duoc ko?
cam.on

bắt buộc phải ra Hà Nội nộp và p/vấn trực tiếp để người ta lấy biometric luôn bạn ạ. và bạn nên đến trước 8h để xếp hàng lấy số.

Có bạn nào có kinh nghiệm vụ rớt visa và nộp lại "kháng án" chưa,kể cho mình nghe với :(, quy trình thế nào vậy ah, hic.

Anh/ chị nào giúp em vấn đề này được không ah?

Hồ sơ xin visa thì cần sao kê tài khoản ngân hàng, nhưng bạn em không có tài khoản ngân hàng (lương nhận tiền mặt), vậy cần làm gì ah???

Mình nộp hồ sơ hôm 7/7 được hẹn 14/7 nhưng sáng nay cô bên Lãnh Sự Quán gọi hẹn lại 17/7 mới có do website trục trặc. Cổ bảo hồ sơ của mình không vấn đề gì hết!
@_@ vậy là tin vui hay tin buồn?
:( chờ hoài bồn chồn quá!
Hix.... :(

Hồ sơ xin visa thì cần sao kê tài khoản ngân hàng, nhưng bạn em không có tài khoản ngân hàng (lương nhận tiền mặt), vậy cần làm gì ah???
Hôm phỏng vấn nộp HS. Mình có nộp sao kê, Phiếu lương, Quyết định tăng lương, bổ nhiệm chức vụ của cty hồi tháng 5 nhưng cô nhận hồ sơ bảo không cần thiết!
Cổ bảo "Trong hợp đồng Lao Động có kèm quyết định lương rồi! Mấy cái kia không cần, nộp nhiều nó phức tạp"
:( mình vẫn đang chờ kết quả! Lo quá!!!

Bạn nộp bản sao bảng lương ba tháng gần nhất là được mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,454
190,094
Latest member
chikoru
Back