What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mình không để ý, nhưng bạn yên tâm đi từng lo lắng. Cứ thoải mái, chuyện gì đến rồi cũng đến. Chúng ta chỉ đơn giản đi tiêu tiền thôi.
1 tuần nữa sẽ biết ah. Nếu đậu, thì mình đi chung cho vui. 27/10 mình lên đường đây.

Troi oi ! Gio moi phat hien trong HD cho thue nha cua minh LSQ tra lai....troi oi vay lay gi de chung minh troi???
Chet tui :-((

Bạn ThanhThuy ơi, bình tĩnh đi không có gì phải căng thẳng hết.

Lúc nộp HS, vào LSQ Pháp, mình cũng bối rối như bạn. Dường như họ trả hết tất cả những hs của mình. Hợp đồng, Giấy xác nhận số dư, Lịch trình và kể cả Giấy phép kinh doanh.

Mình rất hoang mang, và lo lắng. Nhưng có 1 điều mình lấy làm tự tin và tự an ủi mình là mình vừa đi Úc về nên cũng nghĩ không đến nổi nào... Thế là nhắm mắt, mở mắt rồi cho hết ngày, hết giờ, để đến lấy kết quả.

Mình hiểu và đồng cảm với cảm xúc lo lăng lúc này của ban. Mình hiểu rất rõ. Nhưng mọi chuyện đã xong rồi, bây giờ cách giải quyết tốt nhất là bạn cứ tìm việc gì làm cho mau hết thời gian, quên đi cái vụ Visa này đi.

... Đến ngày nhận kết quả. Mình tin rằng, bạn sẽ đạt được Visa thôi. Vì người ta thường nói "Cứ đi rồi sẽ tới".

Các anh chị cho mình hỏi, hiện nay mình đã có giấy mời thăm thân ở Đức và giấy bảo hiểm, vậy trong bộ hồ sơ mình có phải chứng minh công việc hiện tại và tài chính không ?. Ngoài ra khi nộp hồ sơ thì không phải đính kèm booking vé máy bay phải không ạ. Thank

Mới đi nộp hồe so8 ờ LSQ Pháp hồi sàng này, tình hình là không khả quan lắm :( khả năng RỚT rất cao...mình thấy như vậy, tại sao các bạn biết không ??
Hộ khẩu : Bản photo - không cần dịch, thế mà mình lại thiếu bản photo, bản dich trả lại không nhận...chẳng hiều :(
GPKD : bản photo & bản dịch
Hồ sơ báo cáo thuế : không cần tiếng Việt, chỉ cần tiếng Anh
Sao kê NH 3 tháng gần nhất: không cần tiếng Anh...
Tất cả đều KHÔNG cần CÔNG CHỨNG

Lich trình : trả lại không cần - Miễn KS & Vé máy bay khớp với nhau là được.
Mình đang lo cái "lịch trình" : mấy cô nhân viên không nhận trả lại, nhưng khi kiem tra hồ sơ nhân viên LS Pháp thấy thiếu thì sao ??? Có phải chết mình không ??? Trong khi tren web lai yêu cầu phải có...pótay

Trời ơi mình RỐI luôn...

Nói chung khả năng RỚT là rất cao....:((
Chị ơi, cứ bình tĩnh, cái này nhiều khi may rủi lắm c à. Nhiều ng nghĩ chắc chắn mình được có khi lại ko, nhiều người nghĩ ko lại được.
Em có thắc mắc tại sao giấy tờ lại k thống nhất, cái cần cái không cần dịch như vậy nhỉ? Theo e nghĩ thì mọi giấy tờ phải dịch sang tiếng của nước mình xin cấp visa hoặc Tiếng Anh chứ nhỉ.
Lịch trình ko phải là bắt buộc trong các giấy tờ cần có nên c ytam nhé!
Tiếp theo nữa, quy tắc khi đi công chứng các bản dịch là bao giờ cũng có một bản photo của giấy tờ gốc kèm theo và đóng dấu giáp lai với bản dịch. E ko hiểu c có dịch công chứng hay ko hay chỉ tự dịch thôi nên HK của chị chỉ có phần dịch k có phần photo. Và khi chúng đã đi kèm và có dấu giáp lai thì ko cớ gì họ lại bắt chị tách ra như vậy, có phần hơi vô lí.

@smallgirl226 : minh tu dich, ko can cong chung, LSQ Phap ko can cong chung.
Dung nhu ban noi, kho hieu that, HKhau lay ban photo - ko lay ban dich, Bao cao tai chinh ko lay ban nao, tieng Viet lan tieng Anh...noi chung rat kgo hieu.
Minh co loi nhan nhu moi nguoi : tat ca deu photo ra & dich het di, LS lay cai nao cung co, dung de nhu minh phai chay ra ngoai di photo roi quay lai...met lam.

Em có bộ hồ sơ xin visa Đức cần dịch và công chứng sang tiếng Đức, nhưng vì em ở tỉnh nên đành lên Sài gòn dịch mà không biết chỗ nào, bác nào biết chỉ em với. Thank

dịch tiếng đức làm gì? lsq yêu cầu à bạn, nếu xin thăm than/ du lịch thì tiếng anh là đc rồi mà, nếu bạn vẫn muốn dịch thì vô gg mà gõ, nhiều cty dịch ở sg lắm, đợt rồi mình dịch qua cty dichthuaso1, giá rẻ và nhanh chóng

Em có bộ hồ sơ xin visa Đức cần dịch và công chứng sang tiếng Đức, nhưng vì em ở tỉnh nên đành lên Sài gòn dịch mà không biết chỗ nào, bác nào biết chỉ em với. Thank

Anh chị em xem qua giúp mình tình trạng hồ sơ của mình với. Mình nên nộp hs vào châu âu trước hay Mỹ

Mình xin dạng visa du lịch
1. Visa đã đi Philipphin, Indo, Sin, Hồng kông, Nhật, Hàn
2. Nam/ 26t độc thân
3. Làm nhân viên luơng 5tr/tháng
4.Sổ tiết kiệm 200tr mà mình mới gửi 1 tuần thôi :D vì đi nhiều nên pải rút ra, rồi tạo mới lại
5. Sổ đỏ nhà.

Xong rùi. Mọi góp ý giúp mình tình trạng hs mình vậy có xin visa châu âu, mỹ đc không ? tks mọi người :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back