What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

sáng nay mình đi nộp hồ sơ ở lsq hà lan , đi du lịch tự túc. Chị nhận hồ sơ bảo mình phải chứng minh là đã trả hết tiền khách sạn cho những ngày ở hà lan,còn những nước khác thì không cần, không chịu cái giấy confirmation của booking.com. Giờ mình phải làm sao? Có ai biết khách sạn nào hay dịch vụ du lịch nào làm mấy cái này không? Mình thấy mấy cái hostel ở booking.com chỉ có deposit thôi , không bắt thanh toán hết.

Bạn book qua agoda đi, sẽ được thanh toán hết luôn và họ sẽ gửi mail xác nhận đã thanh toán cho bạn. Nhớ chọn khách sạn nào có Free cancelation để khi cần đổi chỗ ko bị mất luôn tiền nhé

Bạn book qua agoda đi, sẽ được thanh toán hết luôn và họ sẽ gửi mail xác nhận đã thanh toán cho bạn. Nhớ chọn khách sạn nào có Free cancelation để khi cần đổi chỗ ko bị mất luôn tiền nhé

mình book thử của agoda thì thấy khi chọn free cancelation có phần pay now và pay later. Nếu chọn pay later mình có được xác nhận là đã trả hết tiền cho khách sạn không?

Chào mọi người, xin cho e hỏi, hiện nay em vẫn là sinh viên( chưa bao giờ đi nước ngoài), e có một người Cô ruột sinh sống tại Schweinfurt, e muốn nhờ Cô giúp em sang đó chơi, thì em và cô cần chuẩn bị những gì ạ?

Mọi người ơi, mình đã có visa Schengen, loại C, single entry.
Mình băn khoăn về "single entry", nếu lộ trình mình đi là Ho Chi Minh - Oslo - Amsterdam - Paris - Geneva - Zurich - Ho Chi Minh, thì có phù hợp với điều kiện của visa không? việc ra vô các nước trong khối Schengen như lộ trình này được xem là 1 lần thôi đúng hok?
Cám ơn cả nhà rất nhiều!Merry Xmas!

Mọi người ơi, mình đã có visa Schengen, loại C, single entry.
Mình băn khoăn về "single entry", nếu lộ trình mình đi là Ho Chi Minh - Oslo - Amsterdam - Paris - Geneva - Zurich - Ho Chi Minh, thì có phù hợp với điều kiện của visa không? việc ra vô các nước trong khối Schengen như lộ trình này được xem là 1 lần thôi đúng hok?
Cám ơn cả nhà rất nhiều!Merry Xmas!

"single entry" : Ho Chi Minh - Oslo - Amsterdam - Paris - Geneva - Zurich ....bất cứ nước nào trong EU... - Ho Chi Minh

Bạn ơi, lúc lấy visa mình được yêu cầu phải trình diện sau khi về nước, có giấy hẹn hẳn hoi.
Tất cả mọi người xin visa ở LSQ Pháp đều như vậy hay chỉ một số người thôi? mình đang lo là lộ trình mình đi không giống như lúc mình làm hồ sơ xin visa thì có vần đề gì không mọi người?mình thấy họ thông báo "we remind you that visa holders should follow strictly the itinerary trip they submitted to the consulate when applying for their visa", nên đâm ra lo quá!hic ...

Mình đâu có ai kêu trình diện gì đâu? Chắc bạn rơi vào trường hợp đặc biệt. Cứ yên tâm đi đúng lịch trình và về đúng ngày trên kế hoạch nộp LS, thì sẽ không có gì lo lắng.

Không phải ai cũng phải trình diện. Bạn theo đúng hẹn có mặt là được. Trong trường hợp bất khả kháng thi báo cho họ lí do tại sao (ví dụ hủy chuyến bay do núi lửa phun...).

@chuyện nhà mộc: mình nghĩ b cứ đi và về đúng hạn visa là đc à, làm cái lịch trình mới theo như bạn di ,lúc về nộp cho họ xem là b đi theo cái này cho nó tiện hơn hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back