What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

@elena:họ chỉ gọi báo là có kq, k nói đc hay ko b nhé!
@pumpeo:
1. Không phải mua BH nhg khi nhận visa là phải có BH, mà khi lên lấy kq thì chua biết đậu hay trượt để mà mua, uh, trượt thì thôi khỏi mua, nhưng nếu đậu lại phải đi mua, quay lại để lấy visa. Vậy nên tốt nhất là mua nộp luôn, trượt thì sang bên BH hoàn tiền sau.
2. Điền bằng gì mà bạn muốn, k bắt buộc. Mình điền máy tính, sau tới nơi phát hiện lỗi sau, lại điền lại 1 bản bằng tay!

Bạn nào đã xin Visa Belgium thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Người mời là 1 người quen, đang ở VN chuẩn bị về lại Belgium, như vậy có cần giấy mời không? Và giấy mời bằng mail thì có được không?

Địa chỉ thì gần nhà, đi bộ 2 phút thôi nhưng đi làm ở tận Q2. Lãnh sự quán Bỉ tại TP. Hồ Chí Minh Việt Nam Địa chỉ: 105, Dương Văn An, Khu Phố 5, Phường An Phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh Điện thoại 84.8.6281.8001.

Xin cám ơn!

@megaubeo : Nếu có thư mời từ Đức thì cứ xin Đức bạn ơi. Còn không thì xin Pháp dạng du lịch đó.

@pumpeo : Ủa mình nhớ lúc nộp hồ sơ là nhân viên lãnh sự Pháp đã yêu cầu nộp luôn bảo hiểm rồi đó bạn ui.

@Smallgirl226: bạn cho mình xin file word để điền thông tin apply visa Pháp với. Vì mình lấy file trên LSQ là pdf mà in ra thì thật là nhỏ quá. Hix!

Em đang lội các trang đọc mà vẫn mông lung quá, nên e viết lên đây nhờ các anh chị phượt thủ giúp đỡ em với ah. Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ :)
Mẹ con em muốn hè này sang Đức chơi vì có ông ngoại ở bên Đức, nhưng e nghe nói xin visa sang Đức rất khó khăn, nên e lăn tăn ko biết nên xin visa sang Đức hay xin visa sang một nước nào đó dễ đạt visa nhất thuộc khối schegen. Em làm GVien đã vào biên chế, lương 10M, có sổ tiết kiệm, sổ đỏ, và thẻ visa, master. Vậy các anh chị có thể tư vấn cho e nên làm hồ sơ xin visa du lịch tự túc vào nước nào được ạ?(nước nào e cũng đều không có thư mời trừ Đức thì có thư mời ông ngoại mời). Em mong các anh chị phượt thủ sớm tư vấn giúp em với ah
Inbox chị lại đầy rồi, k hiểu Sao vậy nhỉ. Em trả lời chị trên này nhé, hi vọng chị nhìn thấy sớm! :)
Anh nhà chị có đi cùng ko ạ? Nếu đi thì làm cả nhà, k thì làm hai mẹ con thôi, vì có thếm anh thì cg k phải là bất lợi hay có lợi thêm gì hết cả. Khách sạn thì chị lên booking.com. Chị book theo lịch trình dự kiến, c nhớ add cả tên bé vào vì nó có chỗ để add tên người ở cùng ở phía dưới đấy ạ, chị chọn loại hủy miễn phí thì có visa xong chị hủy hết đi cũng k vde gì đâu. Hành trình của em cả 2 lần em đều làm fake, sau em thực hiện khác hoàn toàn luôn, chỉ là nước nhập cảnh đầu tiên của em luôn là Pháp thôi. Plan em có nhưng em phải tìm lại vì e đổi lap, dữ liệu em có up lên Google drive rồi nhg lâu rồi nên phải xem lại còn ko ạ. Chị cho em email, tìm được e sẽ gửi cho chị plan của em. Em viết đơn giản lắm, nt cho nha dễ nhìn, nhiều chữ dài dòng đọc mỏi mắt :))
Có gì chị liên lạc qua email hoặc viber cho em cũng được!

@Smallgirl226: bạn cho mình xin file word để điền thông tin apply visa Pháp với. Vì mình lấy file trên LSQ là pdf mà in ra thì thật là nhỏ quá. Hix!

Bạn ơi, mình thay lap nên cũng k còn lưu file gì hết cả à! Mà mình hình như cũng điền trên pdf mà, đâu có điền trên file word đâu?

Mọi người ơi, 2 mẹ con em muốn đi Ý vào tháng 7 hoặc cuối tháng 6 thì thủ tục xin visa từ đầu đến cuối là thế nào ạ? Em chẳng có thư mời gì cả. Nếu mà có dịch vụ làm visa của công ty du lịch thì mẹ con em cũng đồng ý làm cho nhanh ạ. Tiện thể hỏi luôn đặt vé máy bay thì thế nào ạ? Em cám ơn ^^

Mình thấy nhiều người đặt nặng việc sổ tk gửi trước 3 tháng nhỉ? Chẳng có gì là "phải" ở đây cả. Mình đã nói các bạn cần bỏ chút công sức tìm hiểu ở tầng 1 thôi cũng đủ xin visa r mà. Càng hỏi, càng mỗi người 1 ý. Mình nghĩ sq soi kỹ nhất là soi cái bảng sao kê 3 tháng gần nhất tài khoản của các bạn. Đó là bằng chứng sống động nhất về chi tiêu, thu nhập đời thực của các bạn. Còn sổ tk họ ko đặt nặng lắm đâu, đó là lí do vì sao mấy em sv hoặc mới ra trường đâu có tiền nhiều mà vẫn được cấp visa ( trên đây có em đã chia sẻ rồi đấy, em chỉ có sổ tk 40,50tr gì đó). Bạn định đi CÂ chắc phải đọc qua topic của Namriver r chứ? Nếu đọc r thì cần gì tranh luận nhiều. Em ấy & mình đều có sổ tk gửi mới được 1 tháng. Khi bị hỏi thì cậu ta bảo bố mẹ support, còn mình thì sổ tk mới đáo hạn ( sự thật). Mình có bạn bè làm ở sq nhiều & các bạn tưởng họ ko biết mấy cái trò mượn tiền để chứng minh tc của dân mình à? :)

Hộ khẩu để chứng minh nhân thân trong sạch, ko phạm pháp gì, hộ chiếu để xem đã đi những đâu, hợp đồng lao động để chứng minh cv ổn định, thu nhập tốt, lịch trình hợp lý, rồi mới đến các thể loại tài sản, bảo hiểm... Có nhiều bạn trên này cm tài chính rất mạnh mà vẫn lên đây than thở trượt đấy thôi. Các bạn cứ theo đúng list ngta yêu cầu trên ưebsite mà làm hs đầy đủ, rõ ràng. 1 bộ hs lịch sự, tác phong lúc trình diện lịch sự, tự tin. Visa không quá xa vời đâu :) take it easy!

Lâu rồi mới vô lại diễn đàn :)

Thứ nhất mình khuyên vụ nếu nộp sổ tiết kiệm là vì không muốn có bạn nào bị như cô em họ mình, xin visa Pháp lúc đã có visa Hungary làm tình nguyện viên quốc tế, ngoài những giấy tờ được yêu cầu em mình có nộp 1 cuốn sổ tiết kiệm lập chưa tới 1 tháng và lúc nghe bị rớt, ai cũng bất ngờ vì điều kiện em mình khá tốt để đậu, nghĩ tới nghĩ lui chỉ do cái sổ tiết kiệm mới lập mà chắc em họ mình bị nghi ngờ mượn tiền để chứng minh tài khoản.

Topic của bạn Namriver quả thực mình chưa đọc. Về phần của bạn thì chứng tỏ sổ đó đã lập lâu rồi, đến lúc nộp visa mới đáo hạn thì đương nhiên ĐSQ họ sẽ chấp nhận vì đó thật sự là tiền của bạn. Còn việc bạn nào khai ba mẹ support tài chính thì mình thấy rất nhiều trường hợp đậu visa US lẫn Châu Âu do ba mẹ hỗ trợ tài chính rồi.

Cái chính là mình muốn khuyên những bạn nào đang có ý định xin visa Châu Âu mà có người bảo lãnh thì cũng nên cẩn thận đừng chủ quan không chứng minh tài chính cá nhân. Mới đây mình lại vừa thấy trên CTVV 1 bạn nữ rơi vô trường hợp tương tự vì bạn ấy bảo nghe người ta nói có bảo lãnh không cần chứng minh tài chính nhưng rốt cuộc lại bị rớt visa Bỉ với lý do không chứng minh được sẽ quay về sau chuyến đi.

Còn đoạn cuối của bạn thì mình đồng quan điểm, chỉ cần chuẩn bị đầy đủ hồ sơ, tác phong lịch sự, đường hoàng, trung thực thì pass rất nhanh. Mình phỏng vấn hồi giữa tháng 3, ngày hôm sau đã có visa, vài ngày sau là nhận được passport gởi từ HN vào, nhanh quá sức tưởng tượng :)

Bạn nào đã xin Visa Belgium thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Người mời là 1 người quen, đang ở VN chuẩn bị về lại Belgium, như vậy có cần giấy mời không? Và giấy mời bằng mail thì có được không?

Địa chỉ thì gần nhà, đi bộ 2 phút thôi nhưng đi làm ở tận Q2. Lãnh sự quán Bỉ tại TP. Hồ Chí Minh Việt Nam Địa chỉ: 105, Dương Văn An, Khu Phố 5, Phường An Phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh Điện thoại 84.8.6281.8001.

Xin cám ơn!

Nếu đi Bỉ thì bắt buộc phải có người bảo lãnh và phải có giấy mời được cơ quan có thẩm quyền ở Bỉ đóng dấu xác nhận nhé bạn. Bạn lên website lãnh sự quán Bỉ họ hướng dẫn rất đầy đủ đó. Chúc bạn thành công (beer)

Last edited:

Cái form pdf có thể điền trực tiếp mà sao phải in ra điền tay cho khổ bạn ơi :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back