What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Chết chửa, HLan có lãnh sự ở TpHCM mà bạn, trên đường Lê Duẩn, góc xéo xéo với lãnh sự Mỹ á, ai bảo phải ra HN. Bạn đem cả bé theo đi, cho con trải nghiệm, Lãnh sự Hà Lan rất dễ thuơng nhé, xin visa cho cả mẹ cả con cũng bình thường như xin cho 1 mình bạn, thắc mắc gì inbox mình nhé.
Em chào cả nhà !
Em đang muốn xin visa Schengen , dự định đi của em là cuối tháng 7 . Em 30t , đã hy hôn và có 1 bé trai . Mẹ em thì đang định cư ở canada , e sống ở vn với con trai . E đứng tên sổ đất và nhà , và giấy ủy quyền của nhà cũ mẹ đứng tên , sổ tiết kiệm hơn 300 tr , giấy phép kinh doanh . Em xin cả nhà cho e ý kiến là hồ sơ em có khả quan ko ạ ? Em sẽ để con ở nhà .
Em có bạn trai ở hà lan nhưng mẹ anh ấy sẽ là người đứng ra mời em , như vậy có được ko ạ ? Hay mọi người nghĩ e nên xin tự túc thì khả quan hơn ạ . Giúp em với , em rất cảm ơn ạ !

Chết chửa, HLan có lãnh sự ở TpHCM mà bạn, trên đường Lê Duẩn, góc xéo xéo với lãnh sự Mỹ á, ai bảo phải ra HN. Bạn đem cả bé theo đi, cho con trải nghiệm, Lãnh sự Hà Lan rất dễ thuơng nhé, xin visa cho cả mẹ cả con cũng bình thường như xin cho 1 mình bạn, thắc mắc gì inbox mình nhé.

Cảm ơn bạn nhiều nha . Tại mình đọc thì thấy ai cũng ra hn phỏng vấn í .

Xem coi có đọc nhầm hok, hay bữa giờ có gì thay đổi mà mình kg biết. vì mình xin lần gần nhất ở lãnh sự HL tại TpHCM là tháng 2/2015, xin cho cả mẹ cả con bạn nhé. Hồ sơ nộp đó thôi, nhưng nơi cấp visa là lãnh sự/ đại sứ quán HLan tại Malaysia bạn nhé. Chắc ná ná như trường hợp của bạn, tuy nhiên lần đầu là bạn mình viết thư mời và bảo lãnh, lần sau mình thấy rắc rối quá nên xin tư túc. Lần nào cũng xin được cho cả bé dù mình chả có gì ràng buộc ở đây, kg nhà, kg xe. Có mỗi công việc là coi được được thôi hà. bạn chuẩn bị hồ sơ đi, có gì thằc mắc mà mình biết thì mình hướng dẫn cho
Cảm ơn bạn nhiều nha . Tại mình đọc thì thấy ai cũng ra hn phỏng vấn í .

Xem coi có đọc nhầm hok, hay bữa giờ có gì thay đổi mà mình kg biết. vì mình xin lần gần nhất ở lãnh sự HL tại TpHCM là tháng 2/2015, xin cho cả mẹ cả con bạn nhé. Hồ sơ nộp đó thôi, nhưng nơi cấp visa là lãnh sự/ đại sứ quán HLan tại Malaysia bạn nhé. Chắc ná ná như trường hợp của bạn, tuy nhiên lần đầu là bạn mình viết thư mời và bảo lãnh, lần sau mình thấy rắc rối quá nên xin tư túc. Lần nào cũng xin được cho cả bé dù mình chả có gì ràng buộc ở đây, kg nhà, kg xe. Có mỗi công việc là coi được được thôi hà. bạn chuẩn bị hồ sơ đi, có gì thằc mắc mà mình biết thì mình hướng dẫn cho[/QUOTE

Như vậy thì tốt quá rùi , Cảm ơn bạn nhiều lắm !

Muốn đi châu âu 1 chuyến mà nghe mọi người nói 5000USD thì em không có nên đành đi tìm chính xác con số cần thiết - thà chết chứ ko chịu hy sinh
Số tiền tối thiểu mà bạn đi du lịch tại từng nước trong hình vẽ bên dưới lấy theo tài liệu từ trên wiki mới nhất
Xin các bạn bổ sung thêm tiền chi phí đi lại giữa các nước cũng như phần chi phí khác ( tất nhiên ko kèm tiền vé khứ hồi từ VN qua châu âu nhé )để tính toán chính xác nhất số tiền bạn cần phải chuẩn bị trước khi xin VISA
Tk u all

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Cứ ung dung hoàn thiện hồ sơ, rồi mới gọi dt lên dsq đặt lịch hẹn. Em vừa gọi lên Đại Sứ quán Pháp, giờ hẹn tới tận ngày 24.6 mới nộp hồ sơ dc ah hik. Ai cần đi sớm thì gọi điện luôn đi ah...

Last edited:

em vừa nộp visa Tây Ban Nha tại văn phòng VFS Global ở HCM. Hiện giờ em là sinh viên được nghỉ hè nên muốn tranh thủ hè đi chơi một chút. Em là nữ, không có ràng buộc gì với VN ngoài việc học. Trong giấy tờ của em cũng chỉ có mỗi một lá thư của trường nói em là SV tại đó. Ngoài ra em có

1. 1 hộ chiếu cũ hết hạn cách đây 5 năm có visa Mỹ, UK, HQ, với 1 hộ chiếu ngoại giao từ hồi bé: anh làm thủ tục bảo k cần mấy cái này nhưng mà trên website e thấy họ vẫn bảo nên nộp old passports nên em nộp hết.
2. Bảo hiểm du lịch mức 80k euro
3. Máy bay khứ hồi VN-TBN, vé máy bay TBN-Amsterdam-Paris-TBN và booking khách sạn cho mỗi thành phố
4. Vé tham dự Sensation White party ở Amsterdam (đã mua hết 500euro)
5. Lịch trình chuyến đi
6. Sổ tiết kiệm 10k usd mở từ cách đây 2 năm
7. Sao kê thẻ tín dụng hạn mức 100tr với tài khoản ngân hàng

Trong hộ chiếu em còn 1 visa du lịch Mỹ đến tháng 12 mới hết hạn, visa hàn quốc năm 2012, 4 visa Hongkong trong 2 năm trở lại đây, 1 stamp vào Úc (e-visa), 1 stamp vào Đài Loan dạng miễn visa, một stamp vào Nhật dạng transit dưới 72 tiếng. Ngoài ra thỉnh thoảng cuối tuần e hay đi mấy nước khu vực đông nam á nên stamp nhiều quá gần hết trang rồi ạ.

Em đang lo vì ko có gì để chứng minh ràng buộc với VN cả, em lại nộp visa một mình vì các bạn em đi cùng nộp ở SQ Hà Lan, em ở Hà Nội vì lừoi chưa làm KT3 nên chỉ có TBN chấp nhận hồ sơ của em. Không biết là hồ sơ như vậy có dễ trượt không ạ? Họ có nhìn vào việc mình đi du lịch rất nhiều ko hay họ ko quan tâm ạ?

Em cám ơn các anh chị! Mong các anh chị phản hồi giúp em với!

Em ơi, mấy cái sổ tiết kiệm với vé mb của em thế là ok lắm rồi, còn hơn cả chứng minh ý.
Hồ sơ của em khủng thế chắc không sao đâu.
Mà sao TBN lại xin qua VSF à, tớ tưởng qua lãnh sự quán chứ?

Cứ ung dung hoàn thiện hồ sơ, rồi mới gọi dt lên dsq đặt lịch hẹn. Em vừa gọi lên Đại Sứ quán Pháp, giờ hẹn tới tận ngày 24.6 mới nộp hồ sơ dc ah hik. Ai cần đi sớm thì gọi điện luôn đi ah...
Mình cũng mới điện và được hẹn 29/6 . Hồ sơ cũng làm xong hết rồi . Lịch du lịch bạn từ ngày nào vậy ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back