What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

@xuanhoa2000ru:
Cám ơn bạn nha,
Đơn giản vậy mà mình ko nghĩ ra. Các trang khác chắc cũng áp dụng tương tự được như thế.
Thế này thì mún ghi tên bao nhiu người cũng được nhỉ :)

cả nhà, em dg book ks làm màu với LSQ. Cho em hỏi xíu với. Em không phân biệt được thanh toán ngay-free cancel & pay later-free cancel.

Theo như em hiu thì. Thanh toán ngay-free cancel có nghĩa là ngay lúc mình book, tiền bị trừ, nếu đến ngày quy định không cancel thì có nghĩa là mình đồng ý đặt phòng & tiền k hoàn lại. Nếu cancel trước ngày quy định thì k bị mất tiền.

Còn pay later-free cancel thì ngay lúc đặt tiền không bị mất. Đến lúc mình vô ở mới thanh toán. Nhưng em k hiểu 1 vấn đề, vậy thì giao dịch pay later-free cancel còn có ngày hạn chót để cancel là sao?
Thẻ của em, hạn mức có 15tr, đặt pay later-free cancel nhiu hơn hạn mức thì có được không vậy?
Pay later và free cancel có ngày hạn chót để cancel tức là nếu bạn cancel trước ngày đó thì miễn phí , còn cancel sau ngày đó thì phải trả 100% cho đêm đầu tiên . Bạn cứ chọn khách sạn pay later and free cancel và book bao nhiêu bạn muốn . Hạn mức 15 tr ko sao cả , vì chẳng trừ gì vào tk cả .

Pay later và free cancel có ngày hạn chót để cancel tức là nếu bạn cancel trước ngày đó thì miễn phí , còn cancel sau ngày đó thì phải trả 100% cho đêm đầu tiên . Bạn cứ chọn khách sạn pay later and free cancel và book bao nhiêu bạn muốn . Hạn mức 15 tr ko sao cả , vì chẳng trừ gì vào tk cả .

Cho em hỏi thêm xíu, lúc e book thì book bằng thẻ visa 1, đến khi vô ở, visa 1 hết tiền, em thanh toán bằng thẻ visa 2 cũng đc mà fai k cả nhà?

Chào mấy anh / chị .
Em dự tính sang Đức du lịch( 3 tuần ) vào tháng cuối tháng 7 này .Em đi cùng với mẹ em . Em đã có giấy bảo lãnh ( VERPFLICHTUNGSERKLARUNG) của Dì em bên Đức gửi về .Qua Đức rồi có thể e sẽ sang Pháp , Ý , Thụy Sĩ nữa .
Mẹ em 50t hiện đã nghỉ hưu ko còn làm , chỉ có cho thuê nhà cùng với một số bất động sản và sổ tiết kiệm , em 22t hiện đang đi học và có giấy phép kinh doanh và thuế tiệm internet tại gia . Nhưng hồ sơ của em mang đến các văn phòng dịch vụ visa họ đều bảo trường hợp của e rất khó đi . Nên e quyết định tự chuẩn bị mọi thứ và đặt lịch hẹn nộp hồ sơ . Nhưng e có một số thắc mắc như sau , e đọc trên web ĐSQ Đức thấy họ yêu cầu bảo hiểm du lịch phải mua như thế này ( ngày dự kiến lưu trú + 15 ngày ) . Vậy em đi 21 ngày phải mua bảo hiểm cho 36 ngày hay chỉ mua 1 tháng 30 ngày thôi có được chấp nhận ko ạ ? Với anh/chị nào biết văn phòng nào dịch thuật uy tín và giá tốt nhất xin chỉ giúp em với ạ .
Mong nhận được sự tư vấn từ các anh/chị Phượt thủ :p

Last edited:

Em mua bảo hiểm cover đủ số ngày như hướng dẫn là được. Em cứ ra các phòng công chứng dịch là đc thôi mà, tiếng Đức cũng ko phải thứ tiếng ko phổ biến.

Còn bên tư vấn hồ sơ ai mang ra hỏi nó chả bảo khó xin hả em, nó bảo dễ xin thì ai thèm thuê nó tư vấn nữa.

Last edited:

ĐSQ có chấp nhận bản dịch công chứng tiếng Anh ko ạ chị ?
Em đã có giấy bảo lãnh của Dì em rồi qua bên Đức e sẽ lưu trú tại nhà Dì , vậy nếu em đi du lịch sang Pháp , Ý em có cần làm lịch trình hay booking khách sạn để chứng minh như các anh chị đi du lịch tự túc trước đã chia sẻ ko ạ ? Vì khi có visa sang Đức rồi Dì e mới book tour cho đi , chứ không đi theo dạng tự túc ạ .

ĐSQ có chấp nhận bản dịch công chứng tiếng Anh ko ạ chị ?
Em đã có giấy bảo lãnh của Dì em rồi qua bên Đức e sẽ lưu trú tại nhà Dì , vậy nếu em đi du lịch sang Pháp , Ý em có cần làm lịch trình hay booking khách sạn để chứng minh như các anh chị đi du lịch tự túc trước đã chia sẻ ko ạ ? Vì khi có visa sang Đức rồi Dì e mới book tour cho đi , chứ không đi theo dạng tự túc ạ .
Em xin visa ở dsq đức là dạng đi thăm thân nhân thì đâu cần làm lịch trình , booking hotel ở pháp , ý làm gì cho phiền phức. Chừng nào đi du lịch tự túc mới cần.

Nhà mình từng có ai là người làm thuê nộp hồ sơ ở LSQ Pháp không có Đơn nghỉ phép mà vẫn đậu visa không ạ? Rõ ràng em thấy list hồ sơ đâu có loại giấy tờ đó mà ngta vẫn đòi nhỉ? Ông anh em đang bị thiếu mỗi cái này, không biết xoay sao nữa, hix!

Nhà mình từng có ai là người làm thuê nộp hồ sơ ở LSQ Pháp không có Đơn nghỉ phép mà vẫn đậu visa không ạ? Rõ ràng em thấy list hồ sơ đâu có loại giấy tờ đó mà ngta vẫn đòi nhỉ? Ông anh em đang bị thiếu mỗi cái này, không biết xoay sao nữa, hix!

trong list k có nhưng những ng đã từng nộp chia sẻ lại kinh nghiệm thì lại có. Mình nghĩ là nó cần mình chứng minh là mình được nghỉ trong thời gian đó nên mới đi chơi chứ k phải mình cúp làm đi chơi r ở lại đó luôn :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back