What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Cảm ơn bạn Venturi nhiều :)

Mình nghe nói nếu xin visa Anh với lý do dẫn cháu đi học thì khó được chấp nhận, nên chắc mình sẽ làm theo kiểu du lịch tự túc, còn Hà Lan thì sẽ nói lý do thật. Mà hơi lấn cấn là nữ độc thân, đi 1 mình thì không biết LSQ Anh có duyệt không (năm 2014, mình xin visa Pháp đi chơi như vậy là ok cái rẹt luôn). Nhờ mọi người chia sẻ kinh nghiệm giúp với nha

Xin cấp lại thị thực Schengen

Gửi các anh chị em,

Em đang gặp trường hợp như sau, ace nào đã gặp hay biết xin chỉ giáo:

Em đang ở Đức thì bị mất hộ chiếu. Em đã báo công an địa phương, và sau đó được Đại sứ quán ở Berlin cấp giấy thông hành cho về nước. Nhưng sau khi cấp giấy thông hành được 2 ngày thì công an Đức có thông báo lên nhận lại hộ chiếu. Mừng tưởng chết. Nhưng khi báo lại cho Đại sứ quán thì họ bảo rằng quyển hộ chiếu đó đã bị hủy và không có giá trị sử dụng. Vấn đề của em ở đây là: hiện tại trong quyển hộ chiếu đó của em vẫn đang có ít nhất 2 visa đang có hiệu lực: 1 visa muti của Đức 1 năm (mới sử dụng được 14 ngày); 1 visa Anh thời hạn 6 tháng (chưa sử dụng) và 1 visa Canada 10 năm (chưa sử dụng). Nay do hộ chiếu ko sử dụng được nữa,vậy em có thể xin cấp lại visa từ các đai sứ quán trên được ko ạ? Nếu được thì thủ tục có phức tạp ko ạ?

Xin cám cám ơn các ACE
(Giờ cầm quyển hộ chiếu mà tiếc quá cơ)

Cảm ơn bạn Venturi nhiều :)

Mình nghe nói nếu xin visa Anh với lý do dẫn cháu đi học thì khó được chấp nhận, nên chắc mình sẽ làm theo kiểu du lịch tự túc, còn Hà Lan thì sẽ nói lý do thật. Mà hơi lấn cấn là nữ độc thân, đi 1 mình thì không biết LSQ Anh có duyệt không (năm 2014, mình xin visa Pháp đi chơi như vậy là ok cái rẹt luôn). Nhờ mọi người chia sẻ kinh nghiệm giúp với nha

Yeah, mình đồng ý bạn nên xin visa tự túc. Cũng khó nói chuyện độc thân có được cấp visa hay ko. Bạn tính xin visa HL diện gì? Nếu bạn có visa HL thì con đường visa UK sẽ rất rộng mở, mình từng xin 2 visa cùng lúc theo cách như vậy. lịch trình của mình khi đó: Viêtn NAm - Đức - Anh - Đức - Việt Nam, mình lấy visa Đức trước rồi mới xin visa Anh

số iem ko hóa rồng nổi cụ mợ ạ

iem trượt chỏng vó khi xin visa lần 2 ở LSQ Italy (SG)

lý do của LSQ, vẫn là muôn thuở : Mục đích và điều kiện lưu trú của iem ko đáng tin gì gì đó

lý do theo iem nghĩ : xin đi lại sớm quá, mới đi về tháng 2, lại xin đi tháng 4, đã vậy còn xin ở hơn 2 tháng, dù iem đã chuẩn bị hs tuyệt vời ông mặt trời hơn lần đầu + call gọi nv LSQ cả Ý, Việt để hỏi trước và họ đều nói ok nên iem mới nộp hs, giờ thì iem hỉu, họ nói là 1 chiện, cấp visa là chiện khác ^_^

nghe kn 1 mợ có nói sau 2 ngày VFS gọi lên văn phòng nhận kq rớt, iem thấy qua 3 ngày mà ko thấy VFS gọi, tưởng qua ải rồi chứ, chuẩn bị book vé, ai dè sáng ngày thứ tư thì VFS gọi ........... @#$%&*%@$@$%$#^$%& ....

mất tinh thần nên iem cũng chẳng khíu nại gì luôn, vì biết có khíu nại cũng ko ăn thua .....

thôi đành ủ mưu đợi vài tháng sau xin lại vậy, chỉ xin du lịch rồi về thôi mà, có cần làm khó nhao thế ko hỡi các vị LSQ/DSQ

nước VN đang phát triển, con người VN đang ngày càng văn minh lịch sự ý thức hơn, mong các vị LSQ/DSQ xem xét hs cởi mở hơn để những cư dân VN nghim túc như chúng iem có cơ hội nhìn ra thế giới, mở rộng tầm mắt với nhân loại (sorry bà kon, bùn quá văn chương lai láng ướt hết wùn)

đôi khi iem nghĩ vớ vẩn vầy, cụ mợ nào biết thông não ếch hộ iem cái:

- Trước Malaysia là thuộc địa Anh, giờ cư dân Malay được du lịch Anh (có thời hạn) ko cần visa (kỉu như mẹ con í)

- Trước VN là thuộc địa Pháp, giờ sao cư dân VN ko dc du lịch Pháp (có thời hạn) miễn visa nhỉ ...

ôi cuộc đời vốn bất công nên cọng lông ko bao giờ thẳng ..... hehe hichic huhu.... tổ cú quá đi mất

cụ mợ cho iem hỏi với :

Bị từ chối cấp visa ở lsq/dsq Italy thì có nhận được dấu đen dấu đỏ gì trong passport ko ạ? hay chỉ có thư từ chối? iem thì chỉ có thư từ chối

Và theo iem được biết, thì bị từ chối visa ở những nước này sẽ nhận dc dấu đen trong pp : Pháp, Đức, Korea ..... còn nữa thì iem chưa biết

Dear các anh chị phượt thủ,
Chị em đã xin được visa UK rồi, nhưng vì muốn đi kết hợp cả một vài nước trong khối Schengen cho lần này. Vì thế mong các anh chị tư vấn cho chị em ạ. Có visa UK thì có dễ dàng hơn không ạ? Chị em có nên xin visa Pháp theo diện du lịch không hay nên xin ở nước nào cho dễ dàng hơn ạ?

Em xem trên mạng toàn là có visa Schengen rồi mới đi xin visa UK, mà đợt này bên anh còn vụ Brexit nữa nên không biết có khó khăn gì hơn không?

Xin cảm ơn anh chị nhiều ạ.

mình đã đọc và tìm hiểu, giờ mới đăng ký tham gia. mong có gì mọi người giúp đỡ ạ. Mình đang tính tham gia tour đi Pháp, Hà Lan, Bỉ. Giờ con lớn mới có điều kiện đi, mình đã ly hôn và có con, mình đi một mình thôi không biết con cái có coi như ràng buộc để về không hay họ vẫn để ý việc độc thân của mình. Mình chưa đi nước ngoài bao giờ, tài chính thì cũng có, công việc thì tự mình kinh doanh (nhưng báo cáo thuế thường báo doanh thu ít hic hic) có giấy đăng ký kinh doanh tên mình, có khai thuế nhưng ít nên mình cũng lo. Mình tính tham gia tour của viettravel. Có lẽ cứ thử hi vọng được may mắn. dù mình xác định chắc tỉ lệ 70% trượt mất hic. Nhưng thực lòng rất muốn đi tham quan cho biết nên mình ghi những dòng này có lẽ mong được động viên từ mọi người có kinh nghiệm đi trước. Mình xin cảm ơn.

mình đã đọc và tìm hiểu, giờ mới đăng ký tham gia. mong có gì mọi người giúp đỡ ạ. Mình đang tính tham gia tour đi Pháp, Hà Lan, Bỉ. Giờ con lớn mới có điều kiện đi, mình đã ly hôn và có con, mình đi một mình thôi không biết con cái có coi như ràng buộc để về không hay họ vẫn để ý việc độc thân của mình. Mình chưa đi nước ngoài bao giờ, tài chính thì cũng có, công việc thì tự mình kinh doanh (nhưng báo cáo thuế thường báo doanh thu ít hic hic) có giấy đăng ký kinh doanh tên mình, có khai thuế nhưng ít nên mình cũng lo. Mình tính tham gia tour của viettravel. Có lẽ cứ thử hi vọng được may mắn. dù mình xác định chắc tỉ lệ 70% trượt mất hic. Nhưng thực lòng rất muốn đi tham quan cho biết nên mình ghi những dòng này có lẽ mong được động viên từ mọi người có kinh nghiệm đi trước. Mình xin cảm ơn.

Nếu tài sản ràng buộc lớn như sở hữu nhà, giấy khai sinh của con, hộ khẩu; sổ tiết kiệm đủ nhiều chứng minh chi trả tài chính, thì đi theo Cty du lịch họ lo cho các thủ tục về vé, bảo hiểm, book phòng và lịch trình chắc Ok thôi bạn.

mình có giấy tờ đất, cty tên mình kinh doanh nhỏ nhỏ,khai sinh con. sổ tk và tk cá nhan khoảng 500 tr... vậy mà họ khuyên không nên đi. mình hỏi thế đi Nhật, họ cũng bảo kh.tư vấn chỉ nên đi Đông Nam Á. Mà đọc mọi người thấy có người đk ít vẫn pass mà sao họ bảo thế làm mình nản quá. Nhưng mình ko có vốn ngoại ngữ nên ko tự xin visa được. hic

Anh chị em cho em hỏi Đại sứ quán Đức có tiếp nhận visa xin du lịch tự túc không à?
Em tìm hiểu trên web của Đại sứ quán thì có thông tin xin visa du lịch nhưng không biết có nộp được không ?
Em cám ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back