What's new
“Trở lại Huế thương …” tiếng Vân Khánh ngọt ngào trong headphone sao đúng với tâm trạng quá.
Lâu rồi mới có dịp quay lại Huế. Lại vẫn đi một mình như mọi khi.
Xong việc, thuê một chiếc xe máy theo thói quen hay đi xục xạo những lúc rãnh rỗi. Vậy mà ngồi lên xe đề máy rồi lại không biết đi đâu. Huế muôn năm cũ còn chỗ nào để đi, hay già rồi làm biếng hay còn lý do gì khác …
Chợt nhớ đến quán café sân thượng ở khách sạn Imperial, hay là tìm cái mới trong những cái muôn năm cũ như sông Hương, cầu Tràng Tiền …
TP Huế nho nhỏ mọi khi lại hiện ra bao la trước mắt.

Toàn cảnh Sông Hương chảy qua kinh thành Huế

Phía trước là Cầu Tràng Tiền 6 vài 12 nhịp

Đằng sau là núi Ngự Bình làm tiền án cho Kinh thành Huế

Từ đây không thấy được Hoàng cung. Chỉ thấy được những công trình phía ngoài.
Kỳ đài

Xa xa nổi bật bên bờ sông Hương là Nghênh lương đình, bến thuyền rồng xưa kia của các vua Nguyễn

cảm ơn bạn về những bức hình đậm nét Huế.
Tưởng rằng đã quên Huế nhưng trong lòng vẫn nhớ đến Huế rất nhiều.

Re: Lăng Cô - Bạch Mã

[/url]

Bài viết của a imno13 về Huế hình như vẫn chưa đến hồi kết!
Nếu rãnh rổi a có thể chia sẽ thêm một số hình ảnh về Huế qua góc ảnh của a.
Vẫn chờ xem, và vẫn...nhớ về Huế!

Last edited:
Các bác có thể tư vấn giúp em một chút được k ạ? Em sẽ đi Huế từ đêm ngày 04 tháng 5 và về vào chiều ngày 07 tháng 5.
Lịch trình dự kiến của em như sau:
1. Tối ngày mùng 4: đi xe giường nằm vào Huế
Xuất phát từ HN là 19h30, đến Huế lúc 8h30 sáng mùng 5. Sau đó em sẽ đi thăm quan Đại Nội luôn, đến 12h trưa thì tới khách sạn nhận phòng ( khách sạn trên đường Nguyễn Công Trứ)
Buổi chiều sẽ đi thăm chùa Thiên Mụ.
Buổi tối em sẽ đi chơi loanh quanh ( chưa biết đi đâu ạ :)) )
2. Ngày 2 ( mùng 6):
Đi thăm 3 lăng mộ Minh Mạng, Khải Định, Tự Đức
Em dự định sẽ đi cả ngày. Còn phương tiện di chuyển thì em chưa biết nên đi gì vì các lăng cũng khá xa nhau. Mong các bác tư vấn giúp.

3. Ngày 3 ( mùng 7)
Sáng dạo loanh quanh thành phố đến 12h thì về khách sạn trả phòng
Qua chợ Đông Ba mua đồ rùi 3h chiều ra ga đi tàu về HN

Vì em đi một mình và cũng là lần đầu tiên đi Huế nên không biết nhiều. Mong các tư vấn giúp. Em cảm ơn các bác nhiều <3

Các bác có thể tư vấn giúp em một chút được k ạ? Em sẽ đi Huế từ đêm ngày 04 tháng 5 và về vào chiều ngày 07 tháng 5.
Lịch trình dự kiến của em như sau:
1. Tối ngày mùng 4: đi xe giường nằm vào Huế
Xuất phát từ HN là 19h30, đến Huế lúc 8h30 sáng mùng 5. Sau đó em sẽ đi thăm quan Đại Nội luôn, đến 12h trưa thì tới khách sạn nhận phòng ( khách sạn trên đường Nguyễn Công Trứ)
Buổi chiều sẽ đi thăm chùa Thiên Mụ.
Buổi tối em sẽ đi chơi loanh quanh ( chưa biết đi đâu ạ :)) )
2. Ngày 2 ( mùng 6):
Đi thăm 3 lăng mộ Minh Mạng, Khải Định, Tự Đức
Em dự định sẽ đi cả ngày. Còn phương tiện di chuyển thì em chưa biết nên đi gì vì các lăng cũng khá xa nhau. Mong các bác tư vấn giúp.

3. Ngày 3 ( mùng 7)
Sáng dạo loanh quanh thành phố đến 12h thì về khách sạn trả phòng
Qua chợ Đông Ba mua đồ rùi 3h chiều ra ga đi tàu về HN

Vì em đi một mình và cũng là lần đầu tiên đi Huế nên không biết nhiều. Mong các tư vấn giúp. Em cảm ơn các bác nhiều <3

Ib mình theo email dưới chữ kí nhé. Nếu rảnh mình sẽ dẫn bạn đi và tư vấn nhiệt tình ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back