What's new

Trở lại Xí Mần, Na Hang sau 30 năm. Cảm xúc của thằng bạn

Đang nghỉ phép đưa con đi thi thì thằng bạn alo:
Đi Xí Mần, Hoàng Su Phì với tao vài ngày. Thì chẳng biết lý do gì máu lãng du lại nổi lên thế là để thằng con lại cho mẹ nó lo còn ta về xếp ba lô lên đường.
Gặp nó mới biết cậu ước nguyện trở lại nơi xưa đã tùng công tác cách đây 30 năm với nhiều kỷ niệm sâu lắng. Ái chà! thế vụ này chắc cũng mệt đây. Ừ thì Hà giang đi nhiều nhưng mạn tây HG thì chưa biết nên cũng rất hứng thú. Vừa ngắm cảnh lại vừa quan sát cảm xúc của nó sau 30 năm xa cách xem sao.

Thế là 2 thằng lên xe tiến.

Ngày hôm đó lúc nắng lúc mưa, đường đi khá tốt chỉ mất 30 Km đâu từ Tuyên Quan đi là khá vất

Quâ Hàm Yên đã bị phủ đầu bởi một trận rượu chuối của đám bạn ở phòng VH Tuyên Quang tiếp đón

Với những gương mặt này mà không say mới lạ.

Vì đường còn dài nên chúng tôi cũng phải giữ gìn và xin phép lên đường

Last edited:
Nhìn phiến đá được ghép 2 phần tôi có cảm giác như có điều bí ẩn gì bên trong

Cùng những hình này bao giờ được giải mã?

Trở về với thực tế, với dòng sông Chảy mùa này đỏ phù sa bên thị trấn CocPai

Với những người anh, người bạn đã cùng công tác với thằng Bạn cách đây 30 năm, cùng ôn lại những ngày gian khó, ngày mà cả TT Cốc Pài này chỉ có 1 quán phở, ngày mà nơi đây chủ yếu là Bộ đội và con đường độc đạo chỉ đi bộ và dắt xe đạp mà thôi.

Những chén rượu ngon lại được đưa lên làm tuôn trào bao kỉ niệm

Ngày hôm sau chúng tôi lên đường đến xã Nàn Ma
Vẫn trên con đường hôm qua một mình lang thang khám phá.

...

Ngày hôm sau chúng tôi lên đường đến xã Nàn Ma

Miêu tả cảm xúc khi đứng trên Nàn Ma -Bản Già ngắm con sông Chảy đi bác, những con đường lại làm em nhớ tới cái lúc một mình một ngựa lang thang trên Nàn Ma, hét lên một tiếng cũng chỉ có một mình mình nghe, cái cảm xúc đấy giờ chẳng thể có lại được...

Last edited:
Miêu tả cảm xúc khi đứng trên Nàn Ma -Bản Già ngắm con sông Chảy đi bác, những con đường lại làm em nhớ tới cái lúc một mình một ngựa lang thang trên Nàn Ma, hét lên một tiếng cũng chỉ có một mình mình nghe, cái cảm xúc đấy giờ chẳng thể có lại được...

Hôm đầu một mình bị cuốn giũ theo con đường này nếu thằng bạn ko gọi về thì đã đi tuột Bắc Hà. Ôi những phong cảnh hút hồn

Thế mà em cứ nghĩ bác tuốt đến Bắc Hà rồi cơ, cung đường này mùa lúa chín đẹp lắm đấy bác à...lúa tuy không nhiều, không xếp tầng như Mù nhưng lại đẹp theo một cách riêng...

Thế mà em cứ nghĩ bác tuốt đến Bắc Hà rồi cơ, cung đường này mùa lúa chín đẹp lắm đấy bác à...lúa tuy không nhiều, không xếp tầng như Mù nhưng lại đẹp theo một cách riêng...

Nếu đi độc hành thì là thông rồi. Đang say mê thì nó gọi về uống rượu :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,601
190,146
Latest member
sportifiles
Back