What's new

[Chia sẻ] Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn - Tất tần tật

Mình mới kết thúc chuyến hành trình 10 ngày Hà Nội - Nam Ninh - TGG - PHCT hôm qua. Một hành trình dài (so với 6 ngày 5 đêm mọi ng thường đi) nhưng đáng giá với 3,5 ngày tại TGG, 2 ngày tại PHCT, 1 ngày ở Nam Ninh.
Với phương châm "đã trót đi thì đi cho trót" nên gần như mình đi hết các điểm tham quan nổi tiếng của TGG kể cả Hồ Bảo Phong, Hoàng Long Động và đặc biệt là cầu kính treo ở Đại Hiệp Cốc.
Phần chi phí tổng cộng hết 15tr/ng (cả visa, chưa tính chi tiêu riêng) cụ thể mình post ở trang cuối.
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Cho mình hỏi các bạn đi tàu bên TQ hạng ghế nào? Soft sleeper hay Hard sleeper? Có khác biệt nhau nhiều lắm không?

Mình toàn đi Hard Sleeper thôi ! Gọi là hard nhưng vẫn có đệm, ngủ ngon nhưng 6 giường 1 buồng và buồng ko có cửa, còn soft sleeper nếu không nhầm thì buồng kín, có cửa khóa và chỉ 4 giường 1 buồng.

Chủ thớt cho mình hỏi Trương Gia Giới có đông ko. Mình định đi TGG mà toàn nghe nói phải xếp hàng ở mỗi điểm tham quan từ 1-3 tiếng nên cũng hơi ngán.

Chủ thớt cho mình hỏi Trương Gia Giới có đông ko. Mình định đi TGG mà toàn nghe nói phải xếp hàng ở mỗi điểm tham quan từ 1-3 tiếng nên cũng hơi ngán.

Khá đông đặc biệt là mùa cao điểm (hè và thu) nhé bạn => đi sớm, vé nên mua sẵn từ trước (hoặc đặt mua trước)
Lên cáp treo xếp hàng tầm 1 tiếng thì vẫn là nhanh đấy.

Khá đông đặc biệt là mùa cao điểm (hè và thu) nhé bạn => đi sớm, vé nên mua sẵn từ trước (hoặc đặt mua trước)
Lên cáp treo xếp hàng tầm 1 tiếng thì vẫn là nhanh đấy.

Vé mua sẵn từ trước thì ko vấn đề gì rồi, chỉ ngán cái xếp hàng. Mỗi điểm xếp hàng 2-3 tiếng thì phê lòi. Bạn đi mùa thấp điểm mà còn đông vậy, mình đi mùa cao điểm thì xác định luôn. Chắc chỉ ghé Phượng Hoàng chơi vài ngày rồi về vậy, Trương Gia Giới để sang năm đi mùa thấp điểm. :|

Tiện cho mình hỏi Phượng Hoàng có rộng lắm ko, hơn Hội An ko? Nếu ở 4 ngày trong Phượng Hoàng thì có nhiều ko nhỉ? :D

Vé mua sẵn từ trước thì ko vấn đề gì rồi, chỉ ngán cái xếp hàng. Mỗi điểm xếp hàng 2-3 tiếng thì phê lòi. Bạn đi mùa thấp điểm mà còn đông vậy, mình đi mùa cao điểm thì xác định luôn. Chắc chỉ ghé Phượng Hoàng chơi vài ngày rồi về vậy, Trương Gia Giới để sang năm đi mùa thấp điểm. :|

Tiện cho mình hỏi Phượng Hoàng có rộng lắm ko, hơn Hội An ko? Nếu ở 4 ngày trong Phượng Hoàng thì có nhiều ko nhỉ? :D

PHCT rộng hơn Hội An xíu (so sánh cùng khu vực đi bộ) - thông thường mọi ng ở PHCT 2 ngày 1 đêm là đủ, bạn có thể ở thêm 1 ngày đi chơi thêm Miêu Trại hoặc thong dong thưởng thức không khí ở PHCT.

Anh cho em hỏi chỗ thang máy Bách Long có cáp treo hay đường khác để lên xuống không ạ?
Nếu ko muốn đi thang máy Bạch Long thì sau khi tham quan xong núi Avatar bạn có thể đi theo đường bộ để xuống núi (dĩ nhiên là xa và mệt hơn) - đường đi bộ là đường màu hồng trong ảnh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back