What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn đi Cà Mau trong 3-4 ngày

Re: Tư vấn đi Cà Mau trong 3-4 ngày (30/4 - 3/5)

Mình đi từ VT chiều nay. Còn mai đi từ LA cơ. Chắc 6-7g đi. ^_^ Điểm dừng của mình là Sóc Trăng. Rồi hôm sau mới đi chơi và đi Bạc Liêu.
Công nhân mình em với con Mio mà đi khoẻ thật.
Mình đang cân nhắc nên đi Jupiter hay đi Atilas. Con sau đi chở đồ được nhiều hơn nhưng thấy mấy tấm hình đi đò qua Sóc Trăng mà thấy sợ. ^_^ Lỡ nặng quá mà... thì làm bạn với cá quá. ^_^

Hihi... chắc anh em mình lệch thời gian rùi. Vì em dự tính ngày đầu sẽ dừng chân ở Sóc Trăng, nếu hấp dẫn thì ở chơi và nghỉ đêm, ko thì tham quan mấy cái chùa nổi tiếng, ăn tô bún nước lèo rồi chạy wa Bạc Liêu luôn. Vì Cà Mau hơi xa, em muốn tranh thủ đến đó sớm, tập trung thăm thú ở Cà Mau và chiều về thì thong thả. Còn Sóc Trăng có gì sau này có thời gian em đi lại cũng đc, vì ko quá xa.

Cái mio nó nhỏ nhỏ vậy chứ máy khỏe lắm đó bác. Bữa em đi tới cửa khẩu Xà Xía - Hà Tiên mấy anh biên phòng ở cửa khẩu nhìn bs xe em rồi hỏi đi từ SG xuống hả? Ko ai tin vì em có chút chéo - cao có 1m5 àh :D, còn chê cái xe của em nhỏ như xe điện mà đi đc gì =)).

Đợt trc tết em đi 1 vòng đc mấy tỉnh miền Tây cũng có wa nhiều đò, có đò cái sàn lỏm chỏm lủng lỗ nữa cơ, nhìn thấy nước sông bên dưới, để chóng xe cũng phải nhìn ko thì lọt chóng, mà em thấy nhiều xe và người trên đò lắm, có mấy bác còn chở wá trời trái cây nữa kìa - bác yên tâm ko sợ sập đò đâu :). Em thì sợ mấy cây cầu cao cao ở miền Tây ko có thanh che chắn thôi, đi mà sợ thấy mồ luôn, lỡ tay ga 1 phát là lọt sông như chơi, hồi đó nhỏ bạn em bị lọt cầu nên em ấn tượng luôn :D. Mà đi đường dài bác đi xe số thích hơn và đỡ tốn xăng hơn tay ga đó. Đc cái đi tay ga thì có chỗ để chân mát mẻ, chị nhà ngồi sau cũng khỏe hơn, đỡ mỏi hơn.

Nè em sợ mấy cây cầu như vầy nè. Bữa em đi từ Vị Thanh wa Cần Thơ :))

Đông vui quá mà mình thì lại không đi sớm được, chán ghê :), đành còng lưng mà chạy đêm vậy

chuẩn bị lên đường thẳng tiến đất mũi chào mừng Giải phóng miền nam 30-4 nào nào :)
Hành trình của mình từ HN - Cần Thơ - Sóc Trăng - Cà Mau, bạn nếu gặp bạn nào trên đường thì may mắn (alô mình o98 884488 6)

Nếu đi hướng phà Cầu Quan và phà Đại Ngãi thì chúng ta sẽ đi qua công trình hiện đại nhất nhì ĐBSCL - cầu Rạch Miễu. Ố yeah! Cầu về wê hương Ba Tri - Bến Tre của beheou đây :)

P/s: Anh, chị, em lên đường bình an, vui vẻ nhá. Nếu gặp chiếc mio vàng khè, mũ bảo hiểm vàng, đi cùng cái balô bong bóng đầy sắc màu xì tin là beheou đó :)). Nhớ hú hét em cho dzui nhé.

P/s: Anh, chị, em lên đường bình an, vui vẻ nhá. Nếu gặp chiếc mio vàng khè, mũ bảo hiểm vàng, đi cùng cái balô bong bóng đầy sắc màu xì tin là beheou đó :)). Nhớ hú hét em cho dzui nhé.

Hy vọng gặp các bạn trên đường, cung của mình như sau:

Ngày 1/5: loanh quanh Cần Thơ, chợ nổi, vườn trái cây, nghe đờn ca tài tử, chén món ngon các loại đến trưa hôm sau
Ngày 2/5; trưa lượn về Cà Mau, ngủ ở Cà Mau
Ngày 3/5: Cano đi Đất Mũi, 14h00 về lại Tp Cà Mau và đón xe về Sóc Trăng
Ngày 4/5: Chơi Sóc Trăng, trưa bắt xe khách về Cần Thơ, 13h30 có mặt ở Sân Bay về HN

@beheo cho xin cái số cầm chân đi. Có gì mình alo

@NDMT: đã ghi số của bạn. Trên đường đi sẽ alo nhé.

@beheou, namy2k: sang mai mình sẽ đi Bến tre (quê ngoại) và ở lại 1 ngày, sáng ngày 1/5 sẽ đi theo hướng Trà Vinh đến Sóc Trăng.
Rất vui gặp 2 bạn ở Sóc Trăng:)

Cà Mau thì đừng wên ra chóp mũi nhé. Đến Cà Mau mà ko ra đầy, chụp hình vs mốc tọa độ thì buồn lắm :(

Chuyến đi đã thành công tốt đẹp
@beheo: mình đã cầm CMT của bạn ra HN rồi, sẽ chuyển vào SG sớm cho bạn.

Nếu gặp chiếc mio vàng khè, mũ bảo hiểm vàng, đi cùng cái balô bong bóng đầy sắc màu xì tin là beheou đó :)). Nhớ hú hét em cho dzui nhé.

Ngóng mãi mà chẳng thấy chiếc Mio vàng nào từ suốt Long An đi Cà Mau. ^_^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back