What's new
Re: Mua xe loại gì để phượt?

Em dạo này bụng cũng hơi to to, nhưng mà lười tập luyện, đang nghĩ là đạp xe đạp đi làm, thỉnh thoảng xem các bác đi đâu cho em đi theo để bụng bé đi tí :D.
Buget của em khoảng 7-8tr, em đang suy nghĩ giữa hai con Giant Yukon (em thấy các bạn tây review con này rất ok) 7.7tr, hoặc con Hunter 3.0 7.4tr. Các bác tư vấn giúp em ạ.

Re: Tư vấn mua, bán, sửa chữa xe đạp cho dân phượt

Theo mình con Giant Yukon thuộc dòng MTB : bác thích đi địa hình, đèo, dốc, đường xấu thì chọn em này.
Còn Giant Hunter 3.0 : là dòng city bike (gần giống touring mình cũng chả hiểu tại sao lại phân ra như thế) thì bác đi loanh quang trong thành phố, tập thể dục, hoặc đi những tour ngắn ngày.
Tùy theo bác thích loại hình nào mà chọn lựa, con Yukon nhín hầm hố hơn con Hunter, và dòng MTB cũng có thể chế để lên túi chạy đường dài được nhưng không thể qua được mấy con touring chuyên nghiệp.

Em cao có 1m55, nặng chỉ có 43 kí, có xe nào hợp với vóc dáng của em k ợ

Bạn thử tìm một chiếc MTB cũ size 16 là ổn, giá tiền loanh quanh 4-4tr5

Em dạo này tăng kí quá, muốn kiếm 1 chiếc MTB tương đối ( ~~ 3triệu) chạy chơi, có thể lâu lâu phượt gần gần ( Cần Giờ, Vũng Tàu ...) . Cũng o rành về kỹ thuật lắm , cũng có xem sơ sơ quá thấy có con này

http://jett-cycles.com/content/nitro-blue

hàng new với một số con 2nd ở đây

http://www.flickr.com/photos/62383100@N07/
http://xedapthanhly.mov.vn/sp/danh-s.../xdtt-mtb.html

Theo các bác thì nên chọn thế nào ạ . Muốn hỏi thêm là về thay bánh nhỏ như của Road thì có ổn o ? Vì nghe nói là bánh đó thì chạy nhẹ hơn. Thanks . Em ở SG ạ khu vực An Sương Q12, có tiệm nào gần nhà càng tốt ạ

Cảm ơn các bác nhìu nhìu vì đã chia sẻ topic này. Em là con gái và hem biết rì về thông số kĩ thuật cả. Em đang rất thik tậu 1 bé để tập thể dục và đi làm khi đột nhiên nổi hứng :"> Liệu các bác có thể cho e lời khuyên đc hem ạ? :D Package của em nằm trong khoảng 3-4 củ. E rất thik dáng thể thao như kiểu Giant nhưng nó max quá, vs cả cỡ như em đi xe đó thì phí :-j. Các bác thấy ATX 61-2 đc hem ạ? or mấy bé dáng đại loại như thế. hị hị, rất mong đc các pác góp ý ạ. Em cảm ơn :">

Chào các bác em là thành viên mới:D
Đọc comment của các bác em cũng thấy thích mua xe đạp quá. Thực ra em muốn mua 1 con từ lâu nhưng tiền thì lại không có nhiều
Có bác nào có hay biết nơi bán xe địa hình cũ (đảm bảo 1 tí) giá tầm 2t hoặc cùng lắm là 2,5t thì giới thiệu cho em được không ạ? Tại em thấy các cửa hàng tại tr1 toàn những bác cứng ví một tí mới mua được chứ em thì :-ss
Cảm ơn các bác nhiều :D

Re: Cần tư vấn mua xe đạp!!!

Cái này bạn phải nói rõ nhu cầu mua xe của bạn là gì, mua xe loại gì thì người ta mới tư vấn được. Chứ cứ tung 1 câu vô thưởng vô phạt thế này thì ai biết đằng nào mà tư vấn.
Với cả có topic dính ở ngay trong box rồi. Đặt câu hỏi ở đây không ai trả lời là đúng rồi còn gì nữa.

Em muốn mua 1 chiếc xe đạp thể thao, có thể leo núi được, giá tầm 4 triệu!!!
Các bác vào tư vấn giùm em với, em đọc nhiều rồi cơ mà vẫn mù mờ lắm ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back