What's new

[Chia sẻ] Tư vấn SỬA CHỮA, PHỤ KIỆN xe đạp

Re: Tư vấn mua, bán, sửa chữa xe đạp cho dân phượt

Kính thưa các bác, do giá cả cuộc sống ngày càng tăng, phong trào thể dục xe đạp cũng phát triển theo nên hiện HN có thêm rất nhiều điểm mua bán, tư vấn, lắp ráp xe, phụ tùng hơn trước nhiều rồi.
Tuy nhiên, do điều kiện công việc chưa thể xem hết và cập nhật lên trang đầu được nên mong các cụ thông cảm, nhờ các cao thủ khác bổ sung giúp em.
Ví dụ :
- hangbinhdan.com : Phụ tùng, phụ kiện có giá cả hấp dẫn nhất HN hiện nay, nhưng hình như phải tự lắp. Bác hangbinhdan vào confirm hộ em cái
- Phố Tôn Đức Thắng - chỗ đại lý SUZUKI ngày xưa : Mua bán, lắp ráp, phụ tùng theo yêu cầu
- http://www.phukienxedap.vn/ : 55 Hàng Ngang + 19 Ngõ Huyện : Xe và phụ tùng chất lượng cao, đầy đủ chủng loại phụ tùng, phụ kiện giá tốt, nhận đặt mọi loại hàng theo yêu cầu của KH.
- Cửa hàng lắp ráp, mua bán xe đạp Ngõ 34A - Trần Phú : www.xedapxanh.net hoặc tới showroom tại địa chỉ Số 100 - Nhà C3 - Ngõ 34A Trần Phú - Ba Đình - Hà Nội. Tel : 0904788158
- Cửa hàng Số 10 - Tăng Bạt Hổ
- Anh Thành : Chuyên nhận đặt xe TQ, phụ tùng phụ kiện các loại, giá hợp lý - Điện thoại: 01696.04.8888 - Địa chỉ: 315A, Tập thể D8, Thành Công, Hà Nội (Mặt đường Nguyên Hồng)

Dịch vụ nhận đấu giá và chuyển xe đạp ( và các loại hàng khác ) về VN :
Website: www.2buy.com.vn

Last edited:

Dưới Hải Phòng có bác chuyên xe nhập chất lượng cao :
Lê văn Minh
ĐC : 43a Đinh tiên Hoàng - HP
DĐ : 0904.121.696 - 0979.823.832
ĐT : 0313.841.522

Các bạn "độp xe" cho hỏi nếu dùng MTB mà thay bánh cỡ nhỏ vào để đi touring thì có vấn đề gì không ạ?

Các bạn "độp xe" cho hỏi nếu dùng MTB mà thay bánh cỡ nhỏ vào để đi touring thì có vấn đề gì không ạ?

Bạn nói bánh cỡ nhỏ là sao ạ?
Lốp 26x2.0 xuống 26x1.0 hay vành 26" xuống 20" ạ?
Theo tôi 26" xuống 20" là không được nêu lốp 2.0 xuống 1.25 gì đó thì OK

Thôi chết em rồi. Vừa mua con xe cũ Schwinn Mesa GS, hôm nay mang đến chỗ anh Tuấn bảo dưỡng toàn bộ, anh bảo giờ không có thợ để xe ở đây, đạp xe của anh về mai đến lấy. Vì trước mua của anh 1 con Trek nên cũng khá tin tưởng, nhưng về cũng thấy lo lo, lên search thì thấy có phốt này. Nhục đời em quá các bác ơi. huhu.

Mà các bác đi sửa chỗ khác có kiểu bảo khách để lại xe lấy sau không vậy? Em mà bị luộc mất con đề Deore thì khổ đời. Đã nghèo rồi còn đen đủi.

Xin chào các achị e là một thành viên mới biết đến xe đạp. Nhưng e đã có một chuyến đi để đời để nhớ, dưới đây là hành trình của e
https://www.phuot.vn/threads/46633-...g-đến-Cà-Mau-Đi-để-cảm-nhận-tình-người
sau khi đi thành công về e bị hỏng mất xích xe e mua mà ko dc e cần cả nhà mình có ai biết có thể tư vấn giúp đỡ e với. E mới mua đc xích tàu e đạp từ Hà Nam lên Hà Nội mà bị đứt xích 3lần huhu.
Cững may mà a lâm đã giúp đỡ tặng e xích đi nhưng giờ xe của e 7số mà e chỉ đi đc 5số các số kia thì bị chượt ko đi dc! Rất mong đc sự giúp đỡ của mọi người

Xin chào các achị e là một thành viên mới biết đến xe đạp. Nhưng e đã có một chuyến đi để đời để nhớ, dưới đây là hành trình của e
https://www.phuot.vn/threads/46633-...g-đến-Cà-Mau-Đi-để-cảm-nhận-tình-người
sau khi đi thành công về e bị hỏng mất xích xe e mua mà ko dc e cần cả nhà mình có ai biết có thể tư vấn giúp đỡ e với. E mới mua đc xích tàu e đạp từ Hà Nam lên Hà Nội mà bị đứt xích 3lần huhu.
Cững may mà a lâm đã giúp đỡ tặng e xích đi nhưng giờ xe của e 7số mà e chỉ đi đc 5số các số kia thì bị chượt ko đi dc! Rất mong đc sự giúp đỡ của mọi người

Bạn ở Hà Nội thì đến địa chỉ này: An Tôn Bike - 108 Hàng Bông, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Xe 7 líp mà chỉ đi được 5 líp sau khi thay sên (xích) là do sử dụng không đúng loại sên.

À, các bác có thể tư vấn giúp em việc độ xe lên không? Em thật sự là chưa biết về xe
Cảm ơn các bác ạ!!!

Xin chào mọi người, em mới tập tành chơi xe mục đích chủ yếu là lượn lờ + thỉnh thoảng phượt gần thôi. Em có tầm 6tr thì nên mua xe nào or nên lắp ráp ra sao là hợp lý ạ mong mọi người góp ý cho em. Em chân thành cám ơn. :)
Em thì đăng nhắm con này hihi ko biết có nên ko ạ. :D
http://giant-bicycles.com.vn/productdetail.aspx?id=267
OK,mình chơi xe MTB cũng đc hơn 1 năm rồi xin có chút góp ý:
*Với tầm tiền đó xe đó là hợp nhất với 1 newbie
*Ra tiệm ráp xe chắc chắn bạn sẽ bị họ vòi thêm $ từ hầu bao vì tầm đó chưa đủ để ráp xe
* Chăm sóc chiếc xe của mình đều đặn để vận hành êm ái nhất và bền bỉ nhất
*Nó đáp ứng đc nhu cầu của bạn ở mức TB khá
OK ! Thân ái !

Chỉ là ý kiến cá nhân nhé, dưới 10tr thì nên mua xe nguyên chiếc cho lành ạ. Trên 10tr hãy tính ráp. Khi ráp nhớ đem theo người có chút hiểu biết để tư vấn cùng vì chơi dễ bị thuốc lắm.
Chú ý quan trọng nhất là size xe. Nếu size xe mà không chuẩn thì chạy khó chịu lắm. Tuyệt đối không thương lượng với size xe kiểu hạ cốt yên, dùng potang ngắn...
Các thứ khác cũng quan trọng không kém :D
Chơi đi, chơi cái gì mà chẳng phải trả giá, hỏi nhiều cũng không bằng tự mình trải nghiệm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back