What's new

[Chia sẻ] Tư vấn SỬA CHỮA, PHỤ KIỆN xe đạp

Re: Tư vấn mua, bán, sửa chữa xe đạp cho dân phượt

Xin chào các Bác. E cũng vừa gia nhập hội nên còn hạn chế chuyên môn. Bác nào xem giúp e cái vòi này, nó khó bơm quá, có cái gì gắn vào hoặc chế như thế nào để nó trở thành 1 cái vòi thông dụng 0 ạ. Chỗ nào bán Bác cho xin địa chỉ ( Sài Gòn ) lun nha. Xin đa tạ.

À, mọi người cho conlele hỏi thêm:

- Nghe nói có một cách mua xe Nhựt là xuống chợ Gò (Châu Đốc) để mua và lựa xe.

Hổng biết có ai đã từng mua xe kiểu này chưa? Xe có tốt không nhỉ? Giá cả chắc ngon hơn mua xe mới nhiều nhỉ?

phải biết xem xe với lại xe ngon đầu nậu nó hốt hết rồi bác ạ,mua con giant 2.0 thì ok rồi đó bác.từ từ lậm rồi ngâm cứu thêm :D

Xin chào các Bác. E cũng vừa gia nhập hội nên còn hạn chế chuyên môn. Bác nào xem giúp e cái vòi này, nó khó bơm quá, có cái gì gắn vào hoặc chế như thế nào để nó trở thành 1 cái vòi thông dụng 0 ạ. Chỗ nào bán Bác cho xin địa chỉ ( Sài Gòn ) lun nha. Xin đa tạ.

Loại đầu vòi này theo chuẩn nội địa Nhật. bác ra Tân Thành nói tìm mua cái "kẹp bơm van Nhật" là có

Van zun. Đầu bơm của nó bán đầy , bác cứ ra chợ mà hỏi

Mình mới mua xe GT 2.0, có 3 dĩa, 8 líp. Trước giờ chỉ chạy martin@ nên ko biết sử dụng mấy tốc độ này. Ở cửa hàng họ hướng dẫn chạy đường thành phố thì để dĩa 2, líp 6. Lên mạng thì tìm được phần hướng dẫn sử dụng xe đạp thể thao oyama :

- Bộ chuyền tốc độ đĩa có 3 tốc độ đóng vai trò quyết định tốc độ khi đạp xe:

+ Số 1 đĩa nhỏ, dùng cho địa hình leo dốc, đạp nhẹ xe di chuyển chậm.

+ Số 2 đĩa vừa, xe di chuyển với tốc độ vừa phải.

+ Số 3 đĩa lớn dùng trong trường hợp muốn đi nhanh hoặc khi tập luyện.

- Bộ chuyền tốc líp thường có từ 7 đến 9 tốc độ với mục đích chia nhỏ tốc độ đạp đã quyết định ở đề đĩa. Khi sử dụng quý khách nên kết hợp đề líp tương ứng với đề đĩa như sau:

+ Đĩa 1 tương ứng với líp số 1, số 2 và số 3; ưu điểm: Đạp nhẹ, xe di chuyển chậm vượt qua những địa hình có độ dốc cao > 15%.

+ Đĩa 2 tương ứng với líp số 3, 4 và số 5. Dùng cho đường bằng khi người sử dụng đạp ở tốc độ bình thường.

+ Đĩa 3 tương ứng với líp số 5, số 6 và số 7. ưu điểm: Đạp chậm lấy đà cho xe tăng tốc, thường được dùng cho quãng đường rút hoặc trong khi tập luyện với mục đích rèn luyện sức khoẻ.

Mọi người cho mình hỏi khi xuống dốc cầu thì mình lại để lại dĩa 2, líp 6 à ? Làm sao để ghìm bớt tốc độ lại ?

:) Vậy mà mình tưởng phải chỉnh đĩa, líp gì đó cho giảm bớt tốc độ giống như gài số xe gắn máy chứ.

Bên cửa hàng Thế Giới Đồ du lịch -đồ phượt cũng bán rất nhiều phụ tùng cho xe đạp nhé bạn : túi đựng đồ,đèn xe đạp,găng tay,bình nước và giá gắn bình nước,các mẫu mã và phụ kiện cho xe đạp rất nhiều............
THẾ GIỚI ĐỒ DU LỊCH & ĐỒ PHƯỢT
Showroom 1: Số 16 Nguyễn Ngọc Nại - Thanh Xuân - Hà Nội. Giờ mở cửa: 8h-22h từ thứ 2 đến chủ nhật. Điện thoại: 04.66 803 424 - Di động: 0976 553 519
Showroom 2: Số 363 Nguyễn Khang - Cầu Giấy - Hà Nội. Giờ mở cửa: 8h-22h từ thứ 2 đến chủ nhật. Điện thoại: 04 66 559 333 - Di động: 0982 12 12 10

Ngân sách 7-8 triệu là bạn đã có thể ráp được một chiếc MTB hay Touring với group Shimano Acera/Alivio 3x9 (27 tốc độ), chất lượng hơn hẳn xe nguyên chiếc của hãng!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back