What's new

[Hỏi đáp] Tuần này mình mua xe touring kỉ niệm ngày nhà giáo Việt Nam

Làm chuyến roda đầu tiên được 50km cảm nhận tiền nào của đó. Trang bị thêm phụ kiện nữa là gần 18tr. Lúc đổ dốc cầu sài gòn đạt 55km/h cũng hơi ớn. Xe khg rung lắc.. đi đưởng nhiều người nhìn ngắm cũng ngai. Vỉ chưa biết úp hình nên có ji qua face ngam xe và coi hành trình [email protected] sáng nay do bận nên lỡ buổi phượt bến tre với ae touring saigon

Làm chuyến roda đầu tiên được 50km cảm nhận tiền nào của đó. Trang bị thêm phụ kiện nữa là gần 18tr. Lúc đổ dốc cầu sài gòn đạt 55km/h cũng hơi ớn. Xe khg rung lắc.. đi đưởng nhiều người nhìn ngắm cũng ngai. Vỉ chưa biết úp hình nên có ji qua face ngam xe và coi hành trình [email protected] sáng nay do bận nên lỡ buổi phượt bến tre với ae touring saigon

Bác lắp ở Phương Nguyễn phải ko? bác cho xin cấu hình chi tiết để tham khảo với ạ!
Xin hỏi thêm các bác là: khung touring LKLM so với khung Darkrock thế nào ạ?
Xin cám ơn.

Brooks có 2 loại, dùng loại rẻ (2,3tr) được không ợ

Yên xe đạp dù giá mắc thế nào, chất liệu xịn kiểu gì một khi đã đặt bàn tọa lên thì cũng sẽ tới lúc ê nha bạn... chỉ khác nhau là ngồi bao lâu mới ê và nghỉ bao lâu thì cái mông hết ê
Brooks cũng vậy ngồi lên sẽ tới lúc ê nhưng thời gian sẽ dài hơn và hồi phục cũng sớm hơn các loại yên khác... với điều kiện mông bạn phải quen 1 thời gian đạp xe đáng kể và cái yên da phải break in (yên da sau một thời gian sử dụng sẽ định hình cái bàn tọa của bạn ^^")
(Brooks không phải là hãng làm yên da tốt duy nhất... còn những hãng hiệu khác làm cũng tốt và mắc không kém nhưng Brooks nó phổ biến và nổi tiếng nhất nên nói đến yên da thì nhắc đến Brooks cho tiện).

Bác lắp ở Phương Nguyễn phải ko? bác cho xin cấu hình chi tiết để tham khảo với ạ!
Xin hỏi thêm các bác là: khung touring LKLM so với khung Darkrock thế nào ạ?
Xin cám ơn.

Khung LKLM so với Darkrock thì mình thấy LKLM ok ở chổ vị trí bắt thắng sau nằm ở giữa seatstays với chainstays nên không vướng khi bắt baga và đồ đạc phía sau... cũng rất quan trọng. Chắc còn vài cái khác nữa nhưng mình nhìn qua web chứ chưa cầm tận tay nên không biết những khác biệt khác như thế nào

mình sẽ cập nhật xe len sớm nhất có thẻ https://www.facebook.com/photo.php?fbid=496257047240751&set=pcb.496257170574072&type=3&theater
photo.php

Mình dùng Selle Royal Vega và thẳng tiến lên Brooks... chưa dùng qua Selleroyal free way nên không biết thế nào nhưng có người dùng nói êm nên chắc là êm ^^

bên Phuơng Nguyễn có 2 loại yên Brooks giá chênh nhau cả 1 triệu
bác cho hỏi nên dùng loại nào ạ, e nhìn 2 loại cũng giống nhau chỉ khác 1 loại là đục lỗ trên yên, 1 loại là xẻ rãnh dọc yên
Tks bác

bên Phuơng Nguyễn có 2 loại yên Brooks giá chênh nhau cả 1 triệu
bác cho hỏi nên dùng loại nào ạ, e nhìn 2 loại cũng giống nhau chỉ khác 1 loại là đục lỗ trên yên, 1 loại là xẻ rãnh dọc yên
Tks bác

Mình hiện xài B17 và B17 Fly form giống B17 nhưng có thêm 2 cái lò xo êm hơn hiệu quả thấy rõ khi vào đường dằn, nếu bạn tìm hiểu trên web thì rất nhiều tourer chuộng loại này
Loại Imperial xẻ rảnh mình nghĩ là êm, thoáng mông và nhanh break in hơn (chưa xài qua nên không dám so sánh bậy) chỉ chắc chắn là ai đạp xe xài yên da rồi khó bỏ ^^

loại B17 Fly form có thêm 2 cái lò so ở đâu có vậy bác
e qua PN, bác Thắng không thấy có. chỉ có loại B17 standard

Mượn bài [Đạp ăn] SG - Châu Đốc - Hà Tiên - Cà Mau chuyến hành trình ko dc như mong đợi của bạn namnguyen1387 bạn để ý sẽ thấy anh chàng người Đức Henrik dùng yên Brooks Flyer.
Loại này hiếm không có đâu bán chỉ có sách tay hay ship lẻ về xài thôi. Mình hiện còn 1 cái nếu quan tâm bạn inbox mình, thảo luộn buôn bán ở sai chủ đề là không đúng qui định ^^

Mượn bài [Đạp ăn] SG - Châu Đốc - Hà Tiên - Cà Mau chuyến hành trình ko dc như mong đợi của bạn namnguyen1387 bạn để ý sẽ thấy anh chàng người Đức Henrik dùng yên Brooks Flyer.
Loại này hiếm không có đâu bán chỉ có sách tay hay ship lẻ về xài thôi. Mình hiện còn 1 cái nếu quan tâm bạn inbox mình, thảo luộn buôn bán ở sai chủ đề là không đúng qui định ^^

E thấy cái yên của bác trên 5s rồi, yên đẹp.
E cũng đang buil đồ để ráp xe touring, chi phí cho cái sườn cũng mất 1 khoản khá rồi, bây giờ chỉ cố có được loại B17 standard
Loại Fly em không đủ thóc. Cảm ơn bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back