What's new

[Cung TM] Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/2013

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/2013

Năm ngoái do lên kế hoạch sát ngày đi quá không kịp mua vé nên lỡ hẹn với Phú Yên, Tết năm nay theo lịch được nghỉ 1 tuần bọn mình quyết định lên lại kế hoạch với lịch trình như sau, rất mong có thêm các bạn đồng hành cho vui:

Ngày 0 ( 11/2 - mồng 2 tết) :
17h lên ô tô giường nằm đi Đà nẵng (ai đi máy bay có thể bay chuyến sáng sớm ngày hôm sau & gặp nhau lúc 10h tại ĐN)

Ngày 1(12/2 -mồng 3 tết) : 8h sáng đến ĐN
10h tập hợp đoàn để ra xe ô tô đi QNhơn
18h đển QNhơn
Tối chơi ở QNhơn

Ngày 2(13/2-mồng 4 tết):Chơi ở Qui Nhơn
Thăm Tháp Đôi, Tháp Chàm cổ, mộ Hàn Mặc Tử, Biển Quy Nhơn

Ngày 3(14/2-mồng 5 tết):
8h lên ô tô đi Phú Yên
10h sáng đến Phú Yên.
Bắt taxi về KS, và đi thuê xe máy
Chiều đi ...
Tối chơi tháp Nhạn

Ngày 4(15/2-mồng 6 tết)
5h sáng đi Đại Lãnh, ngắm bình minh.
Đi tiếp Đập Hàn, Vũng Rô
Chiều về đi Bãi tràm

Ngày 5(16/2-mồng 6 tết)
5h sáng đi Ghềnh Đá Đĩa (vì thấy bảo tầm 9h đã rất nắng rồi)
Trưa ăn ở An Hải
Chiều: Đầm Ô Loan, Vịnh Xuân Đài

Ngày 6 (17/2-mồng 7 tết)
9h trả phòng ra sân bay về HN.

Tổng chi phí dự kiến: 2.5-3 tr (không bao gồm tiền vé máy bay và ô tô đi lại giữa các địa điểm)
Giá vé máy bay:
Phú Yên-Hà nội: 1.738.000 (tại thời điểm ngày 8/11) nên ai muốn tham gia thì đăng ký càng sớm giá vé càng được rẻ, sát ngày đi giá vé cỏ thể lên đến 2.900.000

Ai đi đăng ký với Ms. Hiền theo số: 0904.064.530 nhé

Danh sách đăng ký:
1. newcomer
2. gà mờ
3. Bạn gà mờ
4. April_118

Last edited:
Re: Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/

Cảm ơn bạn thinhduyquach, maxman, bắp mắm nhiều nhé. Những thông tin của các bạn đều rất bổ ích. Mong từng ngày để được gặp gỡ, nói chuyện với con người miền trung nồng nhiệt như các bạn quá :X

:L Đính chính là Thịnh ở Bến Tre nha , dân miền Tây 100% luôn . Năm nay đi Phú Yên , năm sau về Bến Tre mình chơi :D

Re: Tuyển xế: Phú Yên biển gọi, cảnh đẹp hoang sơ, món ăn hấp dẫn-Từ ngày 12/2-17/2/

nhà mình ở PY, gần Gành Đá Đĩa nếu đi Đại Lãnh thì phải đi cực sớm á, từ TH ra ĐL mất cũng 20-30km, đường khó đi.
còn bạn đi Ô Loan-Đá Đĩa-AN Hải- Xuân Đài thì xuôi chiều ra bắc, tiện đg hơn..:)
chiều Xuân Đài ngồi cà phê trên đỉnh dốc, ngắm cả vịnh, rất tuyệt.

Nhất Tự Sơn cũng thuộc vịnh XĐ mà anh.
:), bạn nào ở tới mùng 10 được thì đi coi đua ngựa Gò Thì Thùng, cực hay ho..:))

Trời bạn ơi, người Bến Tre dễ thương quá, tặng hoa cho bạn nè (wait)

Hẹn gặp bạn sang năm ở Bến Tre nha :)

:L Đính chính là Thịnh ở Bến Tre nha , dân miền Tây 100% luôn . Năm nay đi Phú Yên , năm sau về Bến Tre mình chơi :D

Chủ thớt ơi, có còn đặt gạch được nữa k hả chủ thớt?

Bạn ơi, bạn ở đâu (HN, SG?) Ôm hay xế vậy? Tụi tớ ưu tiên tuyển xế thôi, chứ ôm thì hơi nhiều rồi, hik...

Ước gì bqcs chủ lùi được đến 25.2 mới đi ạ hix

CHung cac ban nhung ngay cuoi nam lam viec hang hay va quyet tam.
Chung toi rat cam on cac bai viet co gia tri cua cac ban.
Trang trong cam on.

P/s : Cho mình nhiều chuyện tí nha :D

Cái vụ Đại Lãnh bạn đi sớm tí được không ? Chứ 18h giờ , tức 6h chiều đi là quá trể , trời tối . Thứ 2 nữa là bạn phải đi trên QL 1A , và đi qua 1 đoạn Đèo Cả . ( Đường thì xe chạy ùn ùn , toàn xe to . Đi trời tối nguy hiểm lắm , nhất là ngoài đó hay có mấy con gì nhỏ nhỏ bay vào miệng và mắt ==> Nguy hiểm )

Mình nghĩ bạn muốn đi chiều thì tầm 16h tức 4h đi là vừa bạn nhé . Kịp thăm '' Đoàn Tàu O Số '' đế ngày mai bạn đi vòng ngã biển về không phải đi ngược ngả đó nữa . Vì xếp theo thứ tự là bạn gặp Vũng Rô - Đoàn Tàu O Số trước rồi mới tới Đại Lãnh .

Nếu có người dẫn đường thì đi đường trong ( qua khu CN Hòa Hiệp, đường nhỏ, ít xe, đi rất thú vị ), đi sớm hay muộn không thành vấn đề

Thứ 2 : Ngoài chuyện ăn uống ở trên Đại Lãnh thì không nói rồi , mà bây giờ thêm cái vụ mua vé lên nữa . 10k/1 người .

Mình nghỉ thế này , nếu bạn yêu các chú bộ đội , muốn giao lưu thì tối lên đó ngủ và nhậu . Không thì bạn ngủ nhà chú 10 , dù gì bạn cũng phải gửi xe nhà chú 10 mới lên Hải Đăng được , nước thì chú 10 cho xài thổi mái nhé , đồ ăn thì mỗi người 40 ngàn thì có 1 bữa ăn thịnh soạn 4-5 món rồi nhé .
Ngủ nhà chú 10 cũng mát lắm đó .

Chuyện vào hải đăng Mũi Điện phải "mua vé" tham quan đã có từ lâu rồi. Giá vé hôm 1.9 mình đi là 20k/người. Ngủ lai trên hải đăng thì 80k/người bao nước vê sinh và chăn màn để ngủ

Riêng mình thích đốt lửa, ngủ dưới biển hơn, nằm giữa trời đất mênh mông ngắm sao trời, chân sát mép nước, lâu lâu có con sóng lên liếm chân mát lạnh :D

cho tớ đặt 3 xế nhé. Tớ là Hưng sdt 0974951066

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back