What's new

Vân Nam (Lệ Giang-Lugu) 27/12 ~ 4/01

Hi các bạn

Mình đang lên kế hoạch đi Vân Nam tết Tây. Lịch trình như sau

Ngày 0: 26/12: Tối bay SGN-Hà Nội. Đón tàu đêm lên Lào Cai

Ngày 1: 27/12: Lào Cai-Hà Khẩu-Côn Minh-Lệ Giang

Ngày 3: 28/12: Lệ Giang

Ngày 3: 29/12: Ngọc Long Tuyết Sơn

Ngày 4: 30/12: Đi Lugu

Ngày 5: 31/12: Lugu

Ngày 6: 01/01: Lugu, về Lệ Giang

Ngày 7: 02/01: Lệ Giang, tối tàu đi Côn Minh

Ngày 8: 03/01: Côn Minh-Hà Khẩu Lào Cai-Hà Nội

Ngày 9: 04/01: Tối bay về SGN

Chi phí ước tính khoảng 20tr.

Bạn nào quan tâm thì đi liên lạc với mình trong topic này nhé hoặc mail [email protected]

Thanks

@MrMilan: Bạn chán thì cứ chán, nhiều bà con khác không những không chán mà còn thấy chưa đủ thời gian ở Lugu ấy. Cá nhân mình thì thấy Lugu hoàn toàn xứng đáng được thêm một ngày trọn vẹn ngoài cái buổi chiều mới tới và buổi sáng chuẩn bị đi.

Đi chơi chứ có phải đi chạy giặc đâu mà vội vàng

@HKD: mình cũng đang muốn đi lại Lugu và đi Shangrila vào dịp Tết âm nhưng "phiên dịch" nhà mình không chịu đi nữa. Bạn lập nhóm đi, mình theo với :)

Để tiết kiệm thời gian, chắc mình bay thẳng qua côn minh, rồi đón tàu đi lệ giang. Chuyến về bay trực tiếp từ lệ giang về sgn

@MrMilan: Bạn chán thì cứ chán, nhiều bà con khác không những không chán mà còn thấy chưa đủ thời gian ở Lugu ấy. Cá nhân mình thì thấy Lugu hoàn toàn xứng đáng được thêm một ngày trọn vẹn ngoài cái buổi chiều mới tới và buổi sáng chuẩn bị đi.

Đi chơi chứ có phải đi chạy giặc đâu mà vội vàng

@HKD: mình cũng đang muốn đi lại Lugu và đi Shangrila vào dịp Tết âm nhưng "phiên dịch" nhà mình không chịu đi nữa. Bạn lập nhóm đi, mình theo với :)
Bạn có vấn đề gì với tiếng Trung? nếu đi Shangrila dịp Tết âm lịch 2015 thì sẽ hợp với dân văn phòng được nghỉ. Tiếng Trung của mình cũng đủ xài cho du lịch. Có bạn nào đi không?

Để tiết kiệm thời gian, chắc mình bay thẳng qua côn minh, rồi đón tàu đi lệ giang. Chuyến về bay trực tiếp từ lệ giang về sgn
Bạn ơi, bạn bay tuyến đó là của hãng nào thế ? Tiết kiệm dc time như thế bạn có định đi Shangri La nữa ko ? Mình cũng đang muốn đi cung này mà lăn tăn quá :)
Tks bạn !

Bạn có vấn đề gì với tiếng Trung? nếu đi Shangrila dịp Tết âm lịch 2015 thì sẽ hợp với dân văn phòng được nghỉ. Tiếng Trung của mình cũng đủ xài cho du lịch. Có bạn nào đi không?

Có có. Bạn lập top đi.

Bạn ơi, bạn bay tuyến đó là của hãng nào thế ? Tiết kiệm dc time như thế bạn có định đi Shangri La nữa ko ? Mình cũng đang muốn đi cung này mà lăn tăn quá :)
Tks bạn !
Mình bay của southern airlines. Có 7 ngày để đi chơi. Nếu cố đi shangrila thì vẫn đc, nhưng gấp gáp quá (k có bus đêm). Đi như thế cũng k thoải mái. Mình đành hẹn shangrila tết năm 2016 (la bình, côn minh, hổ khiêu hiệp và shangrila)

Mình bay của southern airlines. Có 7 ngày để đi chơi. Nếu cố đi shangrila thì vẫn đc, nhưng gấp gáp quá (k có bus đêm). Đi như thế cũng k thoải mái. Mình đành hẹn shangrila tết năm 2016 (la bình, côn minh, hổ khiêu hiệp và shangrila)
Hi, mình có phác thảo lịch trình cung này (chưa chi tiết lắm) nhưng mình đã check chuẩn h tàu chạy và bus đi đến nên nếu bạn rút ngắn ngày ở Lugu thì có thể đi Shangri-La và thậm chí có thêm 1 ngày ở Đại Lý và Côn Minh or ko chơi ở Đại Lý hoặc Côn Minh nữa thì vẫn đủ đi Lugu. Bạn xem và cùng thảo luận nhé, mình thật sự rất muốn đi cung này ((mình đi từ HN)
Tối 26/12
19h ra ga Trần Quý Cáp lên tàu hỏa đi Lào Cai: 275k/ vé nằm mềm (Tàu SP7)
Ngủ đêm trên tàu
Ngày 27/12
4h50 sáng: Ga Lào Cai
6h: Cửa khẩu
7h: Xuất cảnh, nhập cảnh Hà Khẩu
10h50 (Giờ TQ) Lên xe bus đi Côn Minh
18h: Đến Côn Minh
19h: Ra ga mua vé tàu đi Lệ Giang
20h: Ăn tối (gần ga)
21h15: Tàu bắt đầu đi Lệ Giang, K9686 giá 151Y/ng, ngủ đêm trên tàu.
Ngày 28/12
7h03: Đến Lệ Giang, Về khách sạn lấy phòng International Youth Hostel Lijiang
Tham quan Lệ Giang, ngủ tại Lệ Giang
Ngày 29/12
Tham quan Lệ Giang, ngủ tại Lệ Giang
Ngày 30/12
7H30: Lên xe bus đi Shangri-La, giá 60Y/ng
11h30: Tới Shangri-La
Tham quan Shangri-La, ngủ tại Shangri-La, khách sạn ….
Ngày 31/12
Tham quan Shangri-La
Ngày 1/1
7h00: Lên xe bus đi Đại Lý
13h00: Tới Đại Lý, nhận phòng khách sạn…
Chiều đi chơi Đại Lý
23h32: Lên tàu về Côn Minh 105Y/ng, K9614, ngủ trên tàu
Ngày 2/1
06h13: Tới Côn Minh, nhận phòng khách sạn…
Chiêu, tối chơi ở Côn Minh
Ngày 3/1
Lên xe về Hà Khẩu, nhập cảnh VN
Tối 20h20 lên tàu về HN, tàu SP8, giá nằm mềm 305k
Ngày 4/1
5h20: Có mặt tại HN

Các bạn lập cung đi Shangrila Tết âm lịch thì báo mình với nha. Mình cũng muốn đi. Nhưng đi Trung quốc là phải xin visa đúng ko?

@Em_cha

Mình cố nhét Shangrila thì lịch nó như thế này

27/12-Bay SGN-Côn Minh. Tối bus đêm đi Shangrila
28/12-Shangrila
29/12-hangrila
30/12-Bus về Lệ Giang, Chiều đi Lugu
31/12-Lugu
01/01-Lugu. Chiều về Lệ Giang
02/01-Ngọc Long Tuyết Sơn
03/01-Lệ Giang. Tối 6PM bay về SGN

Nhưng ở Shangrila, khu phố cổ mới bị cháy đầu năm, Pudacuo National Park thì không biết mùa đông như thế nào. Chỉ còn lại mỗi Song Zanling Monastery, mình đang lăn tăn mấy điểm chơi ở Shangrila.

Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back