What's new

Về Đồng Tháp Mười - ngắm mùa nước nổi & đón trung thu (2 - 4/10/09)

Status
Not open for further replies.
Về Đồng Tháp Mười - ngắm mùa nước nổi & đón trung thu (2 - 4/10/09)

Chào các anh chị em nhà Phượt !

Sau một thời gian dài chờ đợi thì bây giờ miền Tây đang bước vào mùa nước nổi. Nước lên sát mặt đường, bông điên điển nở vàng, cá, cua, rắn, chuột thì bao la...vì vậy em quyết làm một quả về Đồng Tháp Mười 3 ngày, vừa ngắm nước nổi, vừa về đón trăng trung thu trên sông luôn.

Thời gian: 3 ngày
Phương tiện: xe máy

Lịch trình sơ bộ: (đã tham khảo với anh barandom rồi, kỳ này anh ấy chính là người dẫn đường).

Ngày 1: thứ 6 02/10 khởi hành
Sài Gòn - Đức Hòa - Đức Huệ - Maren - Mộc Hóa - cửa khẩu Bình Hiệp - Vĩnh Hưng - Tân Hưng - Sa Rài - cửa khẩu Dinh Bà - Hồng Ngự.
Về Hồng Ngự là chiều có thể đi câu cá, tối ăn chơi nhảy múa và ngủ ở nhà em.

Ngày 2: thứ 7 03/10
Hồng Ngự - Tân Châu - đi đường đồng về TT. Phú Mỹ - Chùa Hòa Hảo - Chợ Mới - qua đò chợ Thủ - Thanh Bình - Gáo Giồng
Tối đi dạo kiếm chỗ ngủ tại Tp. Cao Lãnh.

Ngày 3: CN 04/10
Cao Lãnh - Tháp Mười - Mỹ An - Gò Tháp - Chợ Thiên Hộ - Tân Phước - Thủ Thừa - Bến Lức - Sài Gòn.

Lịch trình sơ bộ là vậy, có gì thiếu sót thì anh barandom vào chỉnh sửa dùm em nhe. Còn thời gian đi thì y như vậy, không thay đổi.

Anh chị em vào cho ý kiến và ném đá nha. Ai chắc chắn đi thì đổ bê tông luôn chứ đừng đặt gạch.

Cám ơn.

Về Đồng Tháp Mười

Chào bạn 2LúaMiềnTây,
Nhìn chương trình của bạn tui rất mê nhưng, vì công việc nên tui không thể sắp xếp đi như lịch trình của bạn được.
Hy vọng có thể kết nối đi với bạn vào một dịp khác được không giay tay nam ha noi?
Tui cũng là dân Miền Tây nhưng đến giờ vẫn mù tịt chưa biết Đồng Tháp Mười là gì. Nói ra thật xấu hổ vô cùng! Nói như vậy để bạn biết là có người còn "hai lúa (ma)" hơn. Hạt nó không chắc nhẹ hều như cái tên "lúa nổi".
Mong được làm quen và trao đổi thêm nhiều với bạn về vùng Đồng Tháp Mười nầy.
Xin cám ơn và chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ !
([email protected])

Last edited by a moderator:
Nói chung là lịch trình dự định là 3 ngày cho thoải mái nhưng có dính ngày thứ sáu nên sẽ có một số bạn không nghỉ được .

Nếu số đông chọn 2 ngày 3-4/10 thì lịch trình sẽ như sau :

Ngày 1: thứ 7 03/10 khởi hành
Sài Gòn - Đức Hòa - Đức Huệ - Maren - Mộc Hóa - cửa khẩu Bình Hiệp - Vĩnh Hưng - Tân Hưng - Sa Rài - cửa khẩu Dinh Bà - Hồng Ngự.
Về Hồng Ngự là chiều có thể đi câu cá, tối ăn chơi nhảy múa và ngủ ở nhà 2 lúa .

Ngày 2: CN 04/10
Hồng Ngự - Gáo Giồng - Tháp Mười - Mỹ An - Gò Tháp - Chợ Thiên Hộ - Tân Phước - Thủ Thừa - TPHCM .

Tất nhiên là 2 ngày sẽ có cái giá của nó nhất là khi trời mưa =))

Em sẽ rất cảm ơn nếu dời sang tuần sau nữa : (9),10,11 tháng 10. Lúc đấy dễ có mưa hơn - có "giá" hơn :D
Trân trọng !

2- 3 ngày em cũng múc :). Cho em góp ít bê tông mác 400 :))

bkav_hcm; 01 người; 09 88 99 74 75

Chào các anh chị em nhà Phượt !

Sau một thời gian dài chờ đợi thì bây giờ miền Tây đang bước vào mùa nước nổi. Nước lên sát mặt đường, bông điên điển nở vàng, cá, cua, rắn, chuột thì bao la...vì vậy em quyết làm một quả về Đồng Tháp Mười 3 ngày, vừa ngắm nước nổi, vừa về đón trăng trung thu trên sông luôn.

Thời gian: 3 ngày
Phương tiện: xe máy

Lịch trình sơ bộ: (đã tham khảo với anh barandom rồi, kỳ này anh ấy chính là người dẫn đường).

Ngày 1: thứ 6 02/10 khởi hành
Về Hồng Ngự là chiều có thể đi câu cá, tối ăn chơi nhảy múa và ngủ ở nhà em.

Ngày 2: thứ 7 03/10
Hồng Ngự - Tân Châu - đi đường đồng về TT. Phú Mỹ - Chùa Hòa Hảo - Chợ Mới - qua đò chợ Thủ - Thanh Bình - Gáo Giồng
Tối đi dạo kiếm chỗ ngủ tại Tp. Cao Lãnh.

Ngày 3: CN 04/10
Cao Lãnh - Tháp Mười - Mỹ An - Gò Tháp - Chợ Thiên Hộ - Tân Phước - Thủ Thừa - Bến Lức - Sài Gòn.

Lịch trình sơ bộ là vậy, có gì thiếu sót thì anh barandom vào chỉnh sửa dùm em nhe. Còn thời gian đi thì y như vậy, không thay đổi.

Anh chị em vào cho ý kiến và ném đá nha. Ai chắc chắn đi thì đổ bê tông luôn chứ đừng đặt gạch.

Cám ơn.

Chào,

Đọc cái tour bạn design mình thấy ok lắm. Mình tính là book tour qua công ty du lịch nhưng đổi rồi, mình sẽ join cùng mọi người luôn.

Cho mình xin 1 ghế....ngồi phái đằng sau nha. lịch 2 ngày mình ok, nhưng 3 ngày cũng ok, mình sẽ xin nghỉ thứ 6.

Số phone: 0909.353.071.
nick yahoo: 0909.353.071.

Cho mình số phone của bạn để mình confirm trước 1 tuần nha.

Cám ơn.

Cho tớ đặt gạch và đổ bê tông luôn:D. Mà 2 hay 3 ngày các bạn thống nhất lại để tớ chạy vô cho kịp, chứ giờ tớ đang lang thang, rày đây mai đó:).

Cho mình đặt 3 cục gạch và đổ bê tông luôn (đi 3 người), đi 3 ngày cũng được nhưng mình muốn đi 2 ngày thôi để khỏi xin nghỉ phép nhiều. Số Phone: 0905422813

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back