What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Chị Mơ ơi, tổ trưởng nhóm 2 đó, Chị có thể giao lại cho Đạt giúp em nhe, em chở con nhỏ nên khó xoay xở lắm. Cám ơn Chị.

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Chị Mơ ơi, chị kiểm tra giùm em xem 500.000 đã vào tài khoản chị chưa? Bạn em đã chuyển hồi chiều qua, TK xxxx3628. Cám ơn chị.

Ban sinh hoạt tập thể: Minhmio + Take care + Vycoi + Atiso + Lethanh
Hoạt náo viên: Minhmio

Lều trại (ai có thì lên tiếng cho đoàn mượn nha!):
Chị Watersea: 1 lều đôi
Mượn Salguy: 1 lều đôi --->> lều 4 chị ơi
Mơ: 1 lều đôi
Kuden: bạt 2m5 x 10m nhà C&N

Lửa trại:
Các bạn nam sẽ hỗ trợ mỗi người 1 tay để cùng nhóm lên ngọn lửa ấm áp tình đồng đội hén!
Và ko thể thiếu sự hỗ trợ đắc lực của hoạt náo viên Minhmio --->>> Chị toàn gài em thoai, :((.
....................
Cuối cùng là sự nhiệt tình, hết mình của tất cá các bạn sẽ là những đóng góp quý báu cho buổi họp mặt Tất niên, Tân niên đầy ý nghĩa này!

Chị, chị toàn gài em vào thế bí là thế nào chị? Hị hị hị :(

Ài dà, kì này mình được thử thách ở vị trí trợ lý chốt đoàn, hehe. Nhiêm vụ khó khăn quá đi, không biết mình có làm được không nữa? :(

Last edited:

mình ủng hộ ...áo phản quang mặc khi chạy xe máy nhé :D ....mặc áo này vào khỏi sợ bị .....:help

Hi mọi người, giờ này em mới đọc được topic này nên đăng kí trễ quá, không biết còn nhận thêm người không? Ngày mai là chủ nhật, không chuyển tiền được nên em sẽ đưa tiền mặt luôn. Nếu chủ topic thấy còn chỗ nhét em vô được thì ráng nhét hen, em đăng kí một chân ôm. Tên: Gấu mập, sdt: 0907 58 58 83, yahoo: naomi_nguyen313, skype: nguyenhangthuynga. Trưa mai em liên lạc lại với chủ topic.

Em đăng ký thêm 1 chân đi cho tròn 40 người với nhen chị chủ topic :D, vì hôm nay em mới vào phượt ngó.

Vì đột xuất phải đi làm ngày chủ nhật. L.K sẻ đu theo nhóm 1, nhưng đến cở 3g sáng ngày 23/1 thì đón xe tốc hành về SG. Xí 1 chổ làm ôm. Có xế nào nhận anh không?
Quyền trưởng đoàn 2 không biết phải giao lại cho ai? Bạn nào khởi hành buổi trưa xung phong nào?

hihi, anh lengkeng PR nội bộ cho em 1 vé đi rồi em làm xế cho anh cho nè ;)

Rei ơi! Tối thứ 3 tại NVH Thanh niên nhé, lúc 19g. Nhưng có phải xin phép............Phương công tử hông?

trời ơi............
Mình hông biết đường đi mà chị Mơ kêu mình chốt đoàn là sao???Rồi rủi mình ...đi lạc luôn thì sao ta?

Dạ, vậy em đứng chờ mọi người ở chỗ đường vòng từ Đại lộ Đông Tây đi xuống QL1. Tầm 6h là mọi người tới rồi nhỉ?

Mình có khả năng ko đi off được . Lều mình sẽ đem theo hôm đi Vĩnh Long nhé Mơ .
Minhmio ơi - đến Vòng xoay An Lạc cũng tiện đường cho chị hơn hay 2 chị em mình hẹn nhau ở An Lạc nhỉ .Tầm 6h nhé .Có Minhmio thì chị ko sợ lạc đường rồi .

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back